AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

IRCTC : टुरिझमची आवड असणाऱ्या मुंबई-पुणेकरांनो, आयआरसीटीसीनं आणले नवे पॅकेजेस; देशांतर्गत अन् आंतरराष्ट्रीय सफरीचाही लुटा आनंद

टूर पॅकेजचे प्रकार आहेत, ज्यात बजेट, स्टॅण्डर्ड, कम्फर्ट आणि प्रीमियम यांचा समावेश आहे आणि प्रत्येक वर्गासाठी दर भिन्न आहेत. कोविडनंतर, आम्ही नुकतेच देशांतर्गत क्षेत्रातील लोकांसाठी ‘रॉयल राजस्थान’ आणि ‘दक्षिण (दक्षिण भारत) दर्शन’ यात्रा टूर प्रवासयोजना सुरू केल्या आहेत.

IRCTC : टुरिझमची आवड असणाऱ्या मुंबई-पुणेकरांनो, आयआरसीटीसीनं आणले नवे पॅकेजेस; देशांतर्गत अन् आंतरराष्ट्रीय सफरीचाही लुटा आनंद
आयआरसीटीसी, रेल्वे (संग्रहित छायाचित्र)Image Credit source: tv9
| Updated on: Aug 04, 2022 | 8:30 AM
Share

पुणे : भारतीय रेल्वे केटरिंग अँड टुरिझम कॉर्पोरेशन (IRCTC)ने लोकांसाठी टूर पॅकेज पुन्हा सुरू केले आहेत. त्यामुळे नागरिकांना लवकरच देशभरात आणि काही आंतरराष्ट्रीय स्थळांना परवडणाऱ्या दरात प्रवास करता येणार आहे. Covid-19 या साथीच्या आजारामुळे दोन वर्षांच्या अंतरानंतर आयआरसीटीसी पश्चिम विभागाने राजस्थान, दक्षिण भारत आणि पंजाबमधील काही प्रमुख देशांतर्गत टूर आणि दुबई आणि नेपाळमधील आंतरराष्ट्रीय टूर पुन्हा सुरू केले आहेत. पश्चिम विभागाचे IRCTC अतिरिक्त महाव्यवस्थापक राजीव जैन म्हणाले, की IRCTC पर्यटन विभागामध्ये, आम्ही रस्ते, रेल्वे, हवाई आणि आता पाणी या मार्गांमध्येही उभे आहोत. येथे आम्ही देशभरातील लोकांसाठी परवडणाऱ्या टूरची (Tourism) योजना आखत आहोत. आम्ही प्रवाशांना संपूर्ण पॅकेज टूरसाठी विविध गंतव्यस्थानांवर नेतो. बुकिंगनुसार सुमारे 12 ते 15 डबे आहेत आणि ही अशी ठिकाणे आहेत जिथे लोक मोठ्या प्रमाणात बुक करतात.

विविध पॅकेजेस

टूर पॅकेजचे प्रकार आहेत, ज्यात बजेट, स्टॅण्डर्ड, कम्फर्ट आणि प्रीमियम यांचा समावेश आहे आणि प्रत्येक वर्गासाठी दर भिन्न आहेत. कोविडनंतर, आम्ही नुकतेच देशांतर्गत क्षेत्रातील लोकांसाठी ‘रॉयल राजस्थान’ आणि ‘दक्षिण (दक्षिण भारत) दर्शन’ यात्रा टूर आणि आंतरराष्ट्रीय क्षेत्रातील दुबई आणि नेपाळचे प्रवासयोजना सुरू केल्या आहेत, असे सांगण्यात आले आहे.

आगामी दिवाळीसाठीचे नियोजन सुरू

या IRCTC टूर पॅकेजेसमध्ये टूर व्यवस्थापकांसह एक बजेट प्रवास योजना आखली आहे, ज्यामध्ये प्रेक्षणीय स्थळे आणि निवासाचा समावेश आहे. आगामी दिवाळीच्या सुट्टीसाठी, आठ दिवसांच्या ‘रॉयल राजस्थान’ सहलीचे नियोजन करण्यात आले आहे आणि यापुढे IRCTCद्वारे आणखी काही ठिकाणे समाविष्ट केली जातील. या दौऱ्यासाठी मुंबई आणि पुण्यातील प्रवाशांना रेल्वेने आणले जाते. पुणे-केंद्रित पॅकेजेसही सुरू होत आहेत, असे ते म्हणाले.

‘हळूहळू आंतरराष्ट्रीय विस्तार’

आम्ही महाराष्ट्रातही काही टूर्स सुरू करण्याचा विचार करत आहोत आणि जर पुण्यापासून 150 किमी अंतरावर अशी पर्यटन स्थळे असतील, जी देशाच्या इतर भागातून पर्यटकांना आकर्षित करतात, तर आम्ही पुण्यातही टूर सुरू करण्यास तयार आहोत. कोविडनंतर, आंतरराष्ट्रीय पर्यटन बाजारपेठदेखील उघडत आहे आणि आम्ही बाली, मलेशिया आणि युरोप यासारखी इतर आंतरराष्ट्रीय स्थळे लवकरच जोडण्याच्या योजनांसह दुबई, थायलंड आणि नेपाळसह आमचे आंतरराष्ट्रीय टूर हळूहळू सुरू करत आहोत, असे जैन यांनी सांगितले.

मला ताकदीची गरज नाही.. मुनगंटीवारांच्या वक्तव्यावर फडणवीस काय म्हणाले?
मला ताकदीची गरज नाही.. मुनगंटीवारांच्या वक्तव्यावर फडणवीस काय म्हणाले?.
काही गोष्टी बोलल्या नाही तर..पराभवानंतर नितेश राणे चव्हाणांच्या भेटीला
काही गोष्टी बोलल्या नाही तर..पराभवानंतर नितेश राणे चव्हाणांच्या भेटीला.
मुंबईत ठाकरेंचा उत्सव, दणक्यात युतीची घोषणा होणार, राऊतांकडून अपडेट
मुंबईत ठाकरेंचा उत्सव, दणक्यात युतीची घोषणा होणार, राऊतांकडून अपडेट.
शिंदेंचा माणूस पुण्याच्या दिशेने, भाजप-शिवसेनेत युती घडवण्यासाठी वेग
शिंदेंचा माणूस पुण्याच्या दिशेने, भाजप-शिवसेनेत युती घडवण्यासाठी वेग.
चर्चेसाठी वेळ द्या....कोण करतंय विनवणी? दादांच्या NCPची नाशकात हतबलता
चर्चेसाठी वेळ द्या....कोण करतंय विनवणी? दादांच्या NCPची नाशकात हतबलता.
सत्तार, हिंदू देव-देवता अन् मामू...दानवेंचा संजय शिरसाटांवर हल्लाबोल
सत्तार, हिंदू देव-देवता अन् मामू...दानवेंचा संजय शिरसाटांवर हल्लाबोल.
गळ्यात सोन्याचं कमळ,नगराध्यक्षा हेमलता सावजींच्या मंगळसूत्राची चर्चा
गळ्यात सोन्याचं कमळ,नगराध्यक्षा हेमलता सावजींच्या मंगळसूत्राची चर्चा.
मी सेलिब्रेशन केलं नाही...मालवणमधील विजयानंतर निलेश राणे काय म्हणाले?
मी सेलिब्रेशन केलं नाही...मालवणमधील विजयानंतर निलेश राणे काय म्हणाले?.
आईचा विजय लेकाला मोठा आनंद, प्रणिता भालके विजयी अन् शौर्यने थोपटले दंड
आईचा विजय लेकाला मोठा आनंद, प्रणिता भालके विजयी अन् शौर्यने थोपटले दंड.
कोकाटेंची आमदारकी वाचली, शिक्षेला स्थगिती मिळाल्यानं 'सर्वोच्च' दिलासा
कोकाटेंची आमदारकी वाचली, शिक्षेला स्थगिती मिळाल्यानं 'सर्वोच्च' दिलासा.