Tukaram Munde: IAS ऑफिसर असावा तर असा.. तुकाराम मुंढे येताच पुणेकरांनी जे केलं ते पाहून तुम्हीही व्हाल खुश!
महाराष्ट्र अन्न व औषध प्रशासन (एफडीए) आयुक्त तुकाराम हरिभाऊ मुंडे यांचे या आठवड्यात पुण्यात एका सार्वजनिक कार्यक्रमादरम्यान उभे राहून टाळ्यांच्या कडकडाटात स्वागत करण्यात आले. याचेचे व्हिडिओ सोशल मीडियावर वेगाने व्हायरल होत आहेत.

महाराष्ट्र अन्न व औषध प्रशासन (एफडीए) आयुक्त तुकाराम हरिभाऊ मुंडे यांचे या आठवड्यात पुण्यात एका सार्वजनिक कार्यक्रमादरम्यान उभे राहून टाळ्यांच्या कडकडाटात स्वागत करण्यात आले. याचेचे व्हिडिओ सोशल मीडियावर वेगाने व्हायरल होत आहेत. महाराष्ट्रातील सर्वात प्रमुख आयएएस अधिकाऱ्यांपैकी एक मानल्या जाणाऱ्या मुंडे यांचे मंचावर येताच टाळ्यांच्या कडकडाटात स्वागत करण्यात आले. हे हार्दिक स्वागत अशा वेळी झाले आहे, जेव्हा महाराष्ट्र एफडीए राज्यभरातील अन्न सुरक्षा उल्लंघनांवर कठोर कारवाई करत आहे. मुंडे यांच्या नेतृत्वाखाली, एजन्सीने अनेक कठोर तपासण्या केल्या आहेत आणि स्वच्छता व अन्न सुरक्षेबद्दलच्या चिंतेमुळे मुंबई आणि इतर भागांतील सुमारे 100 रेस्टॉरंट्स आणि खाद्य व्यवसायांचे परवाने निलंबित केले आहेत. या कठोर कारवाईने लोकांचे आणि राष्ट्रीय स्तरावर मोठे लक्ष वेधून घेतले आहे, ज्यामुळे मुंडे महाराष्ट्रातील अन्न सुरक्षा मानके सुधारण्याच्या मोहिमेचा चेहरा बनले आहेत.
पुण्यातील बाळ गंधर्व रंग मंदिरातील एका कार्यक्रमातील व्हायरल व्हिडिओमध्ये, मुंडे मंचाजवळ येताच लोक उभे राहिलेले दिसत आहेत. उपस्थितांनी टाळ्यांच्या कडकडाटात त्यांचे स्वागत केले, तर अनेकांनी याचे व्हिडिओ काढले आणि जे सोशल मीडियावर व्हायरल झाले. एफडीएच्या अलीकडील कारवाईनंतर त्यांना मिळालेला जनसमर्थन यातून दिसून येते. मुंडे यांनी नियमांची केलेली कठोर अंमलबजावणी प्रशंसा आणि लक्ष वेधून घेणारी ठरली आहे.
No disrespect to Tukaram Mundhe, staying upright in a corrupt setup takes insane grit. But when an officer gets hero-worshipped just for doing what he’s paid to do, it shows how rock-bottom the work ethic in our public administration really is. pic.twitter.com/Ous6HE7Iys
— THE SKIN DOCTOR (@theskindoctor13) August 9, 2026
मुंढे यांची कारकीर्द बदल्यांनी गाजलेली आहे. त्यांचे समर्थक त्यांच्या वारंवार होणाऱ्या बदल्यांचे श्रेय नियमांचे काटेकोर पालन आणि अनियमिततांविरुद्धच्या कारवाईला देतात, तर टीकाकार अनेकदा त्यांच्या तडजोड न करणाऱ्या कार्यशैलीचे वर्णन करतात. आपल्या दोन दशकांहून अधिकच्या सेवेदरम्यान, त्यांची जवळपास 25 वेळा बदली झाली आहे.
तुकाराम मुंढे यांनी आतापर्यंत भेसळयुक्त दूध, शाळांजवळ जंक फूडची विक्री आणि नियमांचे उल्लंघन करणाऱ्या हॉटेल्सवर सातत्याने कारवाई केली आहे. मात्र, त्यांची कठोर भूमिका आणि कोणतीही पूर्वसूचना न देता परवाने तात्काळ रद्द करण्याच्या त्यांच्या पद्धतीवर आता मुंबई उच्च न्यायालयाने तीव्र टीका केली आहे. एफडीएने भिवंडीतील ॲमेझॉन रिटेल इंडियाच्या गोदामावर छापा टाकून सुमारे 1.5 टन कालबाह्य आणि खराब झालेले अन्नपदार्थ जप्त केले. यानंतर, एफडीएने कोणतीही सुधारणा सूचना न देता दुसऱ्याच दिवशी गोदामाचा परवाना निलंबित केला.
