AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Grips Festival : आला रे आला…! दोन वर्षांच्या सुट्टीनंतर मुलांसाठी पुण्यात ग्रिप्स थिएटर फेस्टिव्हल! काय खास? वाचा…

दोन वर्षांच्या कालावधीनंतर पुण्यात उन्हाळ्यात मुलांसाठी ग्रिप्स थिएटर फेस्टिव्हल (The Grips Theatre Festival) आयोजित केला जाणार आहे. 7 मे ते 22 मे दरम्यान या फेस्टिव्हलचे आयोजन होईल. उन्हाळ्याच्या सुट्ट्यांदरम्यान विविध शिबिरे, फेस्टिव्हल्स आयोजित होत असतात.

Grips Festival : आला रे आला...! दोन वर्षांच्या सुट्टीनंतर मुलांसाठी पुण्यात ग्रिप्स थिएटर फेस्टिव्हल! काय खास? वाचा...
ग्रिप्स फेस्टिव्हल (संग्रहित छायाचित्र)Image Credit source: Express
| Updated on: Apr 22, 2022 | 7:30 AM
Share

पुणे : दोन वर्षांच्या कालावधीनंतर पुण्यात उन्हाळ्यात मुलांसाठी ग्रिप्स थिएटर फेस्टिव्हल (The Grips Theatre Festival) आयोजित केला जाणार आहे. 7 मे ते 22 मे दरम्यान या फेस्टिव्हलचे आयोजन होईल. उन्हाळ्याच्या सुट्ट्यांदरम्यान विविध शिबिरे, फेस्टिव्हल्स आयोजित होत असतात. ग्रिप्स थिएटर फेस्टिव्हल बोलताना अभिनेते आणि रेनबो अंब्रेला फाऊंडेशनचे संस्थापक श्रीरंग गोडबोले (Shrirang Godbole) म्हणाले, की कोविड महामारी सर्वांसाठी आव्हानात्मक होती. विशेषतः मुलांसाठी हा काळ कठीण होता. ते त्यांच्या घरात बंदिस्त होते, स्क्रीनसमोर त्यांच्या वर्गात जात होते. आता दोन वर्षांनंतर फेस्टिव्हल आयोजित होत आहे. या फेस्टिव्हलमध्ये चार प्रसिद्ध मराठी नाटके ग्रिप्स फॉरमॅटमध्ये दाखवली जातील, जी इतक्या मोठ्या कालावधीनंतर मुलांसाठी लाइव्ह परफॉर्मन्ससाठी (live performance) स्वागतार्ह बदल असेल, अशी आम्हाला अपेक्षा आहे, असे ते म्हणाले.

विविध नाटके

गोडबोले यांचे ‘छन छोटे वाटे मोठे’ (1986) आणि ‘नाकोरे बाबा’ हे पितृसत्ता आणि कुटुंबातील स्त्रीचे स्थान यावरील नाटक या महोत्सवाच्या प्रवासाच्या चार नाटकांपैकी आहेत. अभिनेत्री विभावरी देशपांडेचा ‘प्रोजेक्ट अदिती’ हा उंदीरांच्या शर्यतीवर आधारित आणि पालकांच्या मुलांकडून असलेल्या अवास्तव अपेक्षांवर आधारित आणि बाल अत्याचाराच्या विषयावरचा ‘एकदा काय झालं’ हे देखील महोत्सवाचा भाग असणार आहेत.

नाटकांव्यतिरिक्त बरेच काही…

नाटकांव्यतिरिक्त, महोत्सवात नाट्य, नृत्य, कठपुतळी आणि चित्रपट निर्मिती यासारख्या कार्यशाळा देखील असतील. “अभिनय, नृत्य, कठपुतळी आणि चित्रपट निर्मिती यावरील कार्यशाळा या महोत्सवातील महत्त्वाच्या कार्यशाळांपैकी एक आहेत. मूल्यशिक्षण देण्याची कल्पना आहे आणि मुलांना ते जे शिकतात ते दाखवण्यासाठी त्यांना व्यासपीठ दिले जाईल. अनिल अवचट यांनी लिहिलेल्या ‘पुण्याची अपूर्वाई’ या पुस्तकावर आधारित आम्ही शहरातील काही कमी भेट न दिलेल्या पण मनोरंजक ठिकाणी हेरिटेज वॉकचेही नियोजन केले आहे, असे SMARTच्या संचालिका राधिका इंगळे यांनी सांगितले.

1986 साली सुरू झाले ग्रिप्स थिएटर

महर्षी कर्वे स्त्री शिक्षण संस्थेच्या कर्वे नगरच्या रेनबो अंब्रेला फाऊंडेशन आणि स्कूल ऑफ मीडिया अॅक्टिव्हिटी रिसर्च अँड टेक्नॉलॉजी (SMART) यांनी संयुक्तपणे हा महोत्सव आयोजित केला आहे. द ग्रिप्स थिएटर ही एक संकल्पना होती, जी जर्मनीमध्ये सुरू झाली होती आणि मुलांच्या आणि तरुणांच्या सामाजिक-गंभीर परिस्थितीला संबोधित करण्यासाठी मूळ विनोदी आणि संगीत नाटकांसाठी प्रसिद्ध आहे. अभिनेते-मानसोपचारतज्ज्ञ डॉ. मोहन आगाशे यांच्या प्रयत्नातून 1986 साली पुण्यात ग्रिप्स थिएटर सुरू झाले.

आणखी वाचा :

Baramati Raju Shetti : विरोधक ईडी, इन्कम टॅक्स आणि भोंग्यांच्या पुढे जायला तयार नाहीत; राजू शेट्टींचा बारामतीत हल्लाबोल

Corona Update : कोरोना रूग्णांची संख्या अशीचं वाढत राहिली तर मुंबईत पुन्हा मास्कसक्ती, मंत्रीमंडळातल्या बैठकीत व्यक्त केली चिंता

Renu Sharma : धनंजय मुंडे यांना धमकावणारी रेणू शर्मा कोण आहे? का मागितली तिनं 5 कोटींची खंडणी?

मुंबई अन ठाण्यात कोणचा महापौर? गंभीर आरोप करत मनसे नेत्याचा गंभीर आरोप
मुंबई अन ठाण्यात कोणचा महापौर? गंभीर आरोप करत मनसे नेत्याचा गंभीर आरोप.
फडणवीसांचा पुन्हा झंझावाती सभा, महापालिका जिंकण्यासाठी BJPचा मेगाप्लान
फडणवीसांचा पुन्हा झंझावाती सभा, महापालिका जिंकण्यासाठी BJPचा मेगाप्लान.
मतदानाआधीच विजयाचा गुलाल, भाजपचे 4 उमेदवार थेट नगरसेवक; कुठं चमत्कार?
मतदानाआधीच विजयाचा गुलाल, भाजपचे 4 उमेदवार थेट नगरसेवक; कुठं चमत्कार?.
सुधाकर बडगुजरांची भाजपात खेळी, घरातील तिघांना थेट महानगरपालिकेचं तिकीट
सुधाकर बडगुजरांची भाजपात खेळी, घरातील तिघांना थेट महानगरपालिकेचं तिकीट.
धुळे महानगरपालिका निवडणुकीत भाजपनं उघडलं पहिलं खातं, कोण बिनविरोध?
धुळे महानगरपालिका निवडणुकीत भाजपनं उघडलं पहिलं खातं, कोण बिनविरोध?.
15 मिनिटांमुळे स्वप्न भंगलं! भाजप उमेदवार उशिरा पोहोचला अन् घडलं काय?
15 मिनिटांमुळे स्वप्न भंगलं! भाजप उमेदवार उशिरा पोहोचला अन् घडलं काय?.
भाजप इच्छुक आक्रमक... मंत्र्यांच्या PA अन् नातेवाईकाला उमेदवारी!
भाजप इच्छुक आक्रमक... मंत्र्यांच्या PA अन् नातेवाईकाला उमेदवारी!.
कार्यालय फोडणाऱ्यांना ठाकरे सेनेकडून तिकीट, उदय सामंतांचं मोठं विधान
कार्यालय फोडणाऱ्यांना ठाकरे सेनेकडून तिकीट, उदय सामंतांचं मोठं विधान.
मनसेचा अनोखा प्रचार, राज ठाकरेंच्या शिवतीर्थबाहेर रेल्वे इंजिन अन्..
मनसेचा अनोखा प्रचार, राज ठाकरेंच्या शिवतीर्थबाहेर रेल्वे इंजिन अन्...
RPI आठवले गटाचा माजी जिल्हाध्यक्ष तुरुंगातून निवडणुकीच्या रिंगणात
RPI आठवले गटाचा माजी जिल्हाध्यक्ष तुरुंगातून निवडणुकीच्या रिंगणात.