AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

CJP आणि आम आदमी पार्टीचे कनेक्शन? स्मितहास्य केले, लकाकले डोळे, अरविंद केजरीवाल यांचे थेट उत्तर…

Arvind Kejriwal on CJP: CJP आंदोलन देशात सुरू झाल्यापासूनच अभिजीत दिपके कोण? त्यांचा आम आदमी पक्षाशी, अरविंद केजरीवाल यांच्यांशी संबंध आहे का? या चर्चांनीही जोर धरला. तर एका कार्यक्रमात याविषयीचा प्रश्न विचारल्यावर केजरीवाल यांनी स्मित हास्य केले आणि मोठा खुलासा केला.

CJP आणि आम आदमी पार्टीचे कनेक्शन? स्मितहास्य केले, लकाकले डोळे, अरविंद केजरीवाल यांचे थेट उत्तर...
अरविंद केजरीवाल सीजेपी अभिजीत दिपके
| Updated on: Aug 11, 2026 | 12:58 PM
Share

कॉक्रोच जनता पार्टीच्या (सीपेजी) मागे आम आदमी पार्टी आणि तिचे प्रमुख अरविंद केजरीवाल हे आहेत का? अभिजीत दिपके, आशुतोष रांका यांच्यासह सीजेपीच्या अनेक मोठ्या नेत्यांवर ‘आप’सोबत संबंध असल्याचा दावा करण्यात आला आहे. दिपके यांनी आपच्या सोशल मीडिया टीममध्ये काम केल्याचे यापूर्वी म्हटले आहे. तर एका कार्यक्रमात सीजेपीविषयीच्या प्रश्नावर उत्तर देताना केजरीवाल यांनी थेट खुलासा केला आहे. त्यांच्या उत्तरामुळे अनेकांच्या मनातील शंका दूर झाली आहे. काय म्हणाले आप प्रमुख?

आमची तर ट्रेनिंग इन्स्टिट्यूट

अरविंद केजरीवाल यांनी एका पॉडकास्टदरम्यान कॉक्रोच जनता पार्टी आणि आपच्या संबंधावर प्रश्न विचारण्यात आला. सीजेपीच्या वरिष्ठ वर्तुळात तुमच्या पक्षाचे नेते असल्याचा तिरकस सवाल त्यांना करण्यात आला. तेव्हा अरविंद केजरीवाल यांचे डोळे लकाकले. त्यांनी स्मित हास्य केले. “आमचे तर ट्रेनिंग इन्स्टिट्यूट आहे. आमची अकादमी आहे. त्यातून तावून सलाखून अनेक जण तयार होतात आणि पुढे नेते होतात.” असे उत्तर केजरीवाल यांनी दिले.

तर सीजेपीची मंडळी तुमचीच आहे, तुम्हीच हे सर्व घडवून आणलं, असं म्हटलं जातं? या प्रश्नावर त्यांनी खुलासा केला. माजी मुख्यमंत्री म्हणाले की, हा काही मुद्दा आहे का? जनता असे म्हणत नाही. माध्यमं आणि भाजप तसं रंगवत आहे. ते पूर्वी आम आदमी पक्षात होते हा मुद्दाच नाही. नीट पेपर फुटला हा खरा मुद्दा आहे. पण ते त्यावर बोलणार नाहीत. टीव्हीवरील वाद विवाद शो मी पण पाहतो. त्यात तुम्ही तर पूर्वी आम आदमी पक्षात होतात. तुम्ही त्या पक्षात होतात. असेच विचारले जाते. मी तर सीजेपीच्या कार्यकर्त्यांना सांगणार होतो की, असे विचारणाऱ्यांना सांगा की हो आम्हीचे ते बदमाश आहोत की जे परीक्षा पद्धत ठीक करण्यासाठी आले आहेत. आमचा उद्देश हाच आहे. आम्हाला थोडंच जनतेने निवडले आहे, असा उपरोधिक टोला केजरीवाल यांनी लगावला.

दिपकेंनी ‘आप’ कडे मदत मागितली?

सीजेपीचे संस्थापक अध्यक्ष अभिजीत दिपके यांनी आपकडे कधी मदत मागितली का? या प्रश्नावर बोलताना, दिपके यांनी कधीच कोणती मदत मागितली नसल्याचा दावा केजरीवाल यांनी केला. ते आम आदमी पक्षात पुन्हा येऊ शकतात का? असा सवाल करण्यात आला. “मला नाही वाटत ते आपमध्ये येतील. राजकारणात येतील किंवा नाही. माझी त्यांच्याशी कधी चर्चा झाली नाही. मला त्यांच्या मनात काय सुरू आहे, त्याची कल्पना नाही” असे केजरीवाल म्हणाले. तर आपण सीजेपीच्या मंचावर गेलो होतो आणि त्यांच्या न्याय मागण्यांना पाठिंबा दिल्याचे आपचे प्रमुख म्हणाले.

Follow Us
उद्धव ठाकरे- एकनाथ शिंदे यांना दिलासा की धक्का? वसंत डावखरे प्रकरणी...
उद्धव ठाकरे- एकनाथ शिंदे यांना दिलासा की धक्का? वसंत डावखरे प्रकरणी नेमकं काय घडणार?
अमृता फडणवीसांकडून मनोज जरांगेंना जेवणाचं आमंत्रण; म्हणाल्या, माझे भाऊ
अमृता फडणवीसांकडून मनोज जरांगेंना जेवणाचं आमंत्रण; म्हणाल्या, माझे भाऊ...
पीएमओ बनावट ओळखपत्र प्रकरणात मोठा ट्विस्ट; आरोपीच्या वडिलांचा थेट...
पीएमओ बनावट ओळखपत्र प्रकरणात मोठा ट्विस्ट; आरोपीच्या वडिलांचा धक्कादायक प्रकार
अमित ठाकरे यांच्या कृतीवर भाजप आक्रमक, कल्याण सभा दिवसभर तहकूब
अमित ठाकरे यांच्या कृतीवर भाजप आक्रमक, कल्याण सभा दिवसभर तहकूब
बुलढाण्यात भाजप-शिवसेनेचा संघर्ष पेटला, थेट आमनेसामने...
Sanjay Gaikwad : बुलढाण्यात भाजप-शिवसेनेचा संघर्ष पेटला, थेट आमनेसामने...
व्यवस्थेविरुद्ध एकत्र लढा; प्रथमेशच्या घटनेनंतर अभिजीत दीपकेंचं मोठं..
व्यवस्थेविरुद्ध एकत्र लढा; प्रथमेशच्या घटनेनंतर अभिजीत दीपकेंचं मोठं आवाहन, आता...
राष्ट्रवादी पक्षाच्या विलिनीकरणाबाबत... दत्ता भरणेंनी स्पष्ट केली पक्ष
राष्ट्रवादी पक्षाच्या विलिनीकरणाबाबत... दत्ता भरणेंनी स्पष्ट केली पक्षाची भूमिका
पार्थ पवारांच्या भूमिकेवर मुंबई हायकोर्टाचे मोठं स्पष्टीकरण; मुंडवा...
पार्थ पवारांच्या भूमिकेवर मुंबई हायकोर्टाचे मोठं स्पष्टीकरण; मुंडवा गैरव्यवहार प्रकरणाला नवे वळण
केंद्रीय कॅबिनेटच्या बैठकी सर्वात मोठा निर्णय; देशातील प्रमुख...
केंद्रीय कॅबिनेटच्या बैठकी सर्वात मोठा निर्णय; देशातील प्रमुख महानगरांना जोडणाऱ्या रेल्वे नेटवर्कला मंजुरी
माझे कान 40 टक्के तर डीजेच्या आवाजामुळे खराब झाले; गुलाबराव पाटील....
माझे कान 40 टक्के तर डीजेच्या आवाजामुळे खराब झाले; गुलाबराव पाटलांच्या भाषणाची तुफान चर्चा