AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

मोजतबा खामेनेई यांच्याबद्दल हादरवणारी माहिती समोर, जेव्हा आयतुल्ला अली खामेनेई यांचा मृत्यू झाला तेव्हाच…, मोठी खळबळ

अमेरिका आणि इस्त्रायलने केलेल्या संयुक्त हल्ल्यामध्ये इराणचे सर्वोच्च नेते आयतुल्लाह अली खामेनेई यांचा मृत्यू झाला होता, त्यानंतर इराणकडून सर्वोच्च नेते म्हणून मोजतबा खामेनेई यांच्या नावाची घोषणा करण्यात आली.

मोजतबा खामेनेई यांच्याबद्दल हादरवणारी माहिती समोर, जेव्हा आयतुल्ला अली खामेनेई यांचा मृत्यू झाला तेव्हाच..., मोठी खळबळ
mojtaba khameneiImage Credit source: टीव्ही 9 मराठी
| Updated on: Apr 11, 2026 | 3:19 PM
Share

इराण, अमेरिका आणि इस्त्रायलमध्ये 40 दिवस भीषण युद्ध सुरू होतं. अखेर आता युद्धविरामाची घोषणा झाली आहे. या 40 दिवसांमध्ये अमेरिका आणि इस्त्रायलकडून झालेल्या हल्ल्यांमध्ये इराणचं प्रचंड नुकसान झालं आहे. इराण पूर्णपणे उद्ध्वस्त झाला आहे, इराणची कधीही भरून न निघणारी हानी झाली आहे. 28 फेब्रुवारी रोजी इस्त्रायलने इराणवर पहिला हल्ला केला आणि त्यानंतर या युद्धात अमेरिकेनं देखील उडी घेतली. दरम्यान त्यानंतर युद्धाच्या दुसऱ्याच दिवशी 1 मार्चला इस्त्रायल आणि अमेरिकेनं संयुक्त रित्या इराणवर भीषण हल्ला केला. या हल्ल्यामध्ये इराणचे सर्वोच्च नेते आयतुल्लाह अली खामेनेई यांचा मृत्यू झाला. आयतुल्लाह अली खामेनेई यांची युद्धाच्या पार्श्वभूमीवर आपल्या प्रमुख नेत्यांसोबत बैठक सुरू असतानाच हा हल्ला करण्यात आला होता. या हल्ल्यामध्ये आयतुल्लाह अली खामेनेई यांच्यासह त्यांच्या कुटुंबातील काही लोकांचा देखील मृत्यू झाला.

दरम्यान आयतुल्ला अली खामेनेई यांच्या मृत्यूनंतर इराणकडून आपल्या नव्या सर्वोच्च नेत्याची घोषणा करण्यात आली. मोजतबा खामेनेई हे इराणचे नवे सर्वोच्च नेते बनले. मात्र आता मोजतबा खामेनेई यांच्याबद्दल धक्कादायक माहिती समोर आली आहे. रॉयटर्सच्या एका रिपोर्टनुसार इराणचे नवे सुप्रीम लीडर मोजतबा खामनेई यांच्या सर्वात जवळच्या सूत्रांनी ही माहिती रॉयटर्सला दिली आहे. जेव्हा आयतुल्लाह अली खामेनेई यांच्यावर हल्ला करण्यात आला, तेव्हाच मोजतबा अली खामेनेई देखील हल्ल्यामध्ये गंभीर जखमी झाले होते. त्यांचा चेहरा पूर्णपणे बिघडला होता, पायाला गंभीर दुखापत झाली होती. तर या हल्ल्यात आयतुल्लाह अली खामेनेई यांचा मृत्यू झाला होता.

दरम्यान आता मोठी बातमी समोर येत आहे, ती म्हणजे उपचारानंतर मोजतबा खामनेई यांच्या तब्येतीमध्ये आता सुधारणा झाली असून, त्यांनी आता इराणची सूत्रं आपल्या हातात घेतली आहेत. ते स्वत: निर्णय प्रक्रियेमध्ये सहभागी होत आहेत. तसेच गेल्या काही दिंवसांपासून ते इराणच्या वरिष्ठ सैन्य अधिकाऱ्यांच्या बैठकीमध्ये देखील सहभागी होत आहेत, अशी माहिती आता समोर आली आहे.

Follow Us
पेट्रोलमध्ये 20% नव्हे, तर तब्बल 31% इथेनॉल! कर्नाटक सरकारचा आरोप...
मोठी बातमी! पेट्रोलमध्ये 20% नव्हे, तर तब्बल 31% इथेनॉल; कर्नाटक सरकारच्या आरोपाने खळबळ
मोठी बातमी! गिरीश महाजनांचं शेतकऱ्यांना आवाहन; 5 हजारांची मदत परत..
मोठी बातमी! गिरीश महाजनांचं शेतकऱ्यांना आवाहन; 5 हजारांची मदत परत करण्यास सांगितलं!
शरद पवारांच्या डिस्चार्जनंतर पार्थ पवारांची सिल्व्हर ओकवर भेट; इतर...
शरद पवारांच्या डिस्चार्जनंतर पार्थ पवारांची सिल्व्हर ओकवर भेट; इतर राष्ट्रवादी नेतेही पोहोचले!
अयोध्येत दीपोत्सवाचा भव्य सोहळा! 30 लाख दिव्यांनी उजळली रामनगरी
Ayodhya Dipotsav : अयोध्येत दीपोत्सवाचा भव्य सोहळा! 30 लाख दिव्यांनी उजळली रामनगरी
राष्ट्रवादीतील विलीनीकरणावरून नवा वाद! रुपाली ठोंबरेंचा तटकरेंवर हल्ला
राष्ट्रवादीतील विलीनीकरणावरून नवा वाद! रुपाली ठोंबरेंचा तटकरेंवर हल्लाबोल
सोनिया गांधींची मोदी सरकारवर टीका; बावनकुळेंचा पलटवार, काँग्रेसच्या...
सोनिया गांधींची मोदी सरकारवर टीका; बावनकुळेंचा पलटवार, काँग्रेसच्या जुन्या कारभारावर बोट
ऑडिओ क्लिपचं मूळ डिव्हाइस रामदास कदमांकडे? मनोज जरांगेंचा खळबळजनक दावा
ऑडिओ क्लिपचं मूळ डिव्हाइस रामदास कदमांकडे? मनोज जरांगेंचा खळबळजनक दावा!
पायल झांबरे प्रकरणात नवी अपडेट! नेमकं काय घडतंय?
Payal Pawar Zhambre : पायल झांबरे प्रकरणात नवी अपडेट! नेमकं काय घडतंय?
दिवाळीत ना रांगोळी, ना पणत्या! बीडच्या पाटसरा गावावर दुष्काळाचं सावट,
दिवाळीत ना रांगोळी, ना पणत्या! बीडच्या पाटसरा गावावर दुष्काळाचं सावट, चिमुकल्यांची चटणी-भाकरीवर दिवाळी!
महायुतीत पुन्हा धुसफूस! भाजपकडून डावलले जात असल्याने शिंदे गट नाराज;
महायुतीत पुन्हा धुसफूस! भाजपकडून डावलले जात असल्याने शिंदे गट नाराज; एकनाथ शिंदेंकडे मांडली कैफियत