AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

शेतकऱ्यांच्या केळीला 50 पैशांचा भाव अन् दिल्ल्याच्या मॉलमधील दर 86 रुपये, जगनमोहन रेड्डी यांची पोस्ट चर्चेत

शेतकऱ्यांना केळी 0.50 पैसे किलोने विकावी लागत आहेत. तर सध्या दिल्लीत अ‍ॅमेझॉन फ्रेश फ्रुट्समध्ये केळी 86 रुपये किलो दराने विकली जात आहे, अशा आशयाची एक्स पोस्ट आंध्र प्रदेशचे माजी मुख्यमंत्री जगनमोहन रेड्डी यांनी केली आहे.

शेतकऱ्यांच्या केळीला 50 पैशांचा भाव अन् दिल्ल्याच्या मॉलमधील दर 86 रुपये, जगनमोहन रेड्डी यांची पोस्ट चर्चेत
जगनमोहन रेड्डी Image Credit source: tv9 marathi
| Edited By: | Updated on: Dec 04, 2025 | 9:59 PM
Share

आंध्र प्रदेशचे माजी मुख्यमंत्री जगनमोहन रेड्डी यांनी शेतकऱ्यांची व्यस्था मांडणारी एक पोस्ट केली आहे. शेतकऱ्यांना केळी 0.50 पैसे किलोने विकावी लागत आहेत. तर सध्या दिल्लीत अ‍ॅमेझॉन फ्रेश फ्रुट्समध्ये केळी 86 रुपये किलो दराने विकली जात आहे, अशा आशयाची ही पोस्ट आहे. मध्य प्रदेशातील शेतकरी कांदा रस्त्यावर फेकत असल्याची बातमी तुम्ही नुकतीच वाचली असेल. याचे कारण म्हणजे त्यांना बाजारात एक रुपया किलो दराने कांदा विकावा लागत आहे. त्यामुळे त्याची किमतही बाहेर येत नाही. त्यामुळे तो बाजारात कांदा विकत नाही आणि निषेध म्हणून कांदा रस्त्यावर फेकत आहे. अशीच एक बातमी आंध्र प्रदेशातून आली आहे. तेथील शेतकऱ्यांना केळी 50 पैसे किलोने विकावी लागत आहेत. तर सध्या दिल्लीत अ‍ॅमेझॉन फ्रेश फ्रुट्समध्ये केळी 86 रुपये किलो दराने विकली जात आहे.

जगन मोहन रेड्डी यांनी केले ट्विट 

आंध्र प्रदेशचे माजी मुख्यमंत्री जगनमोहन रेड्डी यांनी अलीकडेच सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म एक्स (पूर्वीचे ट्विटर) वर केळी उत्पादक शेतकऱ्यांच्या दुर्दशेबद्दल पोस्ट केली आहे. या पोस्टमध्ये ते लिहितात, “आंध्र प्रदेशातील केळी उत्पादक शेतकऱ्यांची अवस्था अत्यंत वाईट आहे. एक किलो केळी अवघ्या 0.50 पैशांना विकली जात आहे. होय, बरोबर वाचलं, पन्नास पैसे! ही किंमत काडेपेटीच्या पेटीपेक्षाही कमी आणि बिस्किटापेक्षाही स्वस्त आहे. शेतकऱ्याने लाखो रुपये खर्च केले, महिनोन महिने मेहनत केली, पण त्यांना फक्त त्रास झाला. ”

शेतकऱ्यांना योग्य भाव मिळत नाही

जगन मोहन रेड्डी पुढे लिहितात, “हे फक्त केळीबद्दल नाही. कांद्यापासून टोमॅटोपर्यंत कोणत्याही पिकाला योग्य भाव मिळत नाही. नैसर्गिक आपत्तीच्या वेळी ना मोफत पीक विमा होता ना मदत. दिलेली सर्व आश्वासने खोटी ठरली.”

पूर्वी किंमत काय होती?

त्याच पोस्टमध्ये ते लिहितात, “मागील सरकारच्या काळात केळीची सरासरी किंमत 25,000 रुपये प्रति टन (25 रुपये प्रति किलो) होती. शेतकऱ्यांचे नुकसान होऊ नये म्हणून दिल्लीपर्यंत विशेष गाड्या चालवण्यात आल्या. या व्यवस्थामुळे हजारो कुटुंबांचे प्राण वाचले. सक्तीने शेतकऱ्यांना त्यांची पिके कमी किमतीत विकण्यापासून वाचविण्यासाठी राज्यभरात कोल्ड स्टोरेजही बांधण्यात आले. पण आज चंद्राबाबू नायडू यांनी शेतकऱ्यांना त्यांच्या नशिबावर सोडले आहे. शेती कशी उद्ध्वस्त होत आहे याकडे ते शांतपणे पाहत आहेत. जर आज अन्नाची किंमत 0.50 पैशांची असेल, तर ते उगवणाऱ्या हातांची किंमत किती आहे? हा प्रश्न शेतकऱ्यांच्या मनात आहे.

दिल्लीत केळीची किंमत काय आहे?

ही बातमी लिहिण्यापूर्वी आम्ही दिल्लीत केळीची किंमत तपासली. ई-कॉमर्स साइट अ‍ॅमेझॉनच्या क्विक कॉमर्स सेक्शनमध्ये आम्ही केळीची किंमत तपासली. एक किलो केळीची किंमत 86 रुपये असल्याचे सांगितले जात आहे, तेही 28% च्या सवलतीत. केळीची खरी किंमत 120 रुपये प्रति किलो असल्याचे सांगितले जात आहे.

Follow Us
खरातच्या टेबलवर महिला देवाच्या नावाखाली... रुपाली ठोंबरेंना राग अनावर,
खरातच्या टेबलवर महिला देवाच्या नावाखाली... रुपाली ठोंबरेंना राग अनावर, चाकणकरांच्या नोटीसला थेट चॅलेन्ज
पंतप्रधान मोदी म्हणजे...एकनाथ शिंदेंचा शायराना अंदाज; केल तोंडभरून कौत
Video | पंतप्रधान मोदी म्हणजे...एकनाथ शिंदेंचा शायराना अंदाज; केल तोंडभरून कौतुक, काय म्हणाले?
एकच खळबळ! काँग्रेसच्या अत्यंत विश्वासू नेत्याचा अर्ज बाद झाल्याने...
एकच खळबळ! काँग्रेसच्या अत्यंत विश्वासू नेत्याचा अर्ज बाद झाल्याने समर्थक आक्रमक
ज्याची भीती तेच घडलं! पश्चिम बंगालमध्ये मोठा उलटफेर, शत्रुघ्न सिन्हा
ज्याची भीती तेच घडलं! पश्चिम बंगालमध्ये मोठा उलटफेर, शत्रुघ्न सिन्हासह दिग्गज चेहऱ्यांनी सोडली TMCची साथ?
परप्रांतीयाकडून वृद्धाला बेदरम मारहाण होताच सरकार अॅक्शन मोडमध्ये,
परप्रांतीयाकडून वृद्धाला बेदरम मारहाण होताच सरकार अॅक्शन मोडमध्ये, एकनाथ शिंदे यांचा मोठा आदेश, आता...
पोहायला गेले अन् मृत्यूने गाठलं! जगबुडीच्या डोहात तिघांचा दुर्दैवी अंत
पोहायला गेले अन् मृत्यूने गाठलं! जगबुडीच्या डोहात तिघांचा दुर्दैवी अंत
'माझी झोपडी जाळण्याचे... खरात प्रकरणानंतर रुपाली चाकणकरांचा व्हॉट्सअप
'माझी झोपडी जाळण्याचे... खरात प्रकरणानंतर रुपाली चाकणकरांचा व्हॉट्सअप स्टेटस, फोटो अन् कविता तुफान चर्चेत
सोलर पंप हवेत उडाले, पिकं धोक्यात! पावसाने शेतकऱ्यांना दिला मोठा झटका
Parbhani | सोलर पंप हवेत उडाले, पिकं धोक्यात! परभणीत वादळी पावसाने शेतकऱ्यांना दिला मोठा झटका
मोठी बातमी! 2023 मधील राऊतांची उलटसाक्ष अचानक पुढे ढकलली... नेमकं
मोठी बातमी! 2023 मधील राऊतांची उलटसाक्ष अचानक पुढे ढकलली... नेमकं प्रकरण काय?
महिला आयोगाच्या पदाची गरिमा घालवली; रुपाली चाकणकरांवर ठोंबरेंचा घणाघात
Rupali Chakankar | महिला आयोगाच्या पदाची गरिमा घालवली; रुपाली चाकणकरांवर रुपाली ठोंबरेंचा घणाघात!