AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

विद्यार्थी, इडियट आणि अंधभक्त… राहुल गांधींनी सांगितल्या तीन कॅटेगिरी; लोकसभेत प्रचंड गोंधळ

लोकसभेत अँटी पेपर लिक विधेयकावर बोलताना राहुल गांधींनी 'विद्यार्थी, इडियट आणि अंधभक्त' अशा तीन श्रेणी सांगितल्या. या विधानामुळे सभागृहात प्रचंड गोंधळ निर्माण झाला, सत्ताधाऱ्यांनी तीव्र आक्षेप घेतला. राहुल गांधींनी आपल्या मताचे समर्थन करत 'अंधभक्त मूर्खाला फॉलो करतात' असे म्हटले.

विद्यार्थी, इडियट आणि अंधभक्त... राहुल गांधींनी सांगितल्या तीन कॅटेगिरी; लोकसभेत प्रचंड गोंधळ
rahul gandhi Image Credit source: tv9 marathi
| Updated on: Jul 29, 2026 | 1:40 PM
Share

अँटी पेपर लिक दुरुस्ती विधेयकावर लोकसभेत चर्चा सुरू आहे. आज काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांनी या चर्चेत भाग घेतला. यावेळी राहुल गांधी यांनी भाषण सुरू करताच पहिल्या पाच मिनिटातच सभागृहात प्रचंड गोंधळ झाला. राहुल गांधी यांनी लोकसभेत विद्यार्थी, इडियट आणि अंधभक्त या तीन कॅटेगिरी असल्याचं सांगितलं. त्यावर सभागृहातील सदस्यांनी जोरदार आक्षेप घेतला. त्यावर राहुल गांधी यांनी हा शब्द असंसदीय शब्द नाही, असं सांगत आपलं भाषण सुरू ठेवण्याचा प्रयत्न केला. मात्र, सत्ताधाऱ्यांनी त्यांना अडवण्याचा प्रयत्न केला.

राहुल गांधी यांनी सभागृहात एका विद्यार्थ्याच्या चर्चेचा उल्लेख करत तीन कॅटेगिरी सांगितल्या. स्टुडंट, इडियट आणि अंधभक्त या तीन कॅटेगिरी आहेत. अंधभक्त ही तिसरी कॅटेगिरी आहे. ही कॅटेगिरी मूर्खाला फॉलो करतेय, असं राहुल गांधी यांनी असं विधान करताच सभागृहात प्रचंड गोंधळ निर्माण झाला. यावेळी किरेन रिजिजू यांनी राहुल गांधी यांनी असंसदीय भाषेचा वापर केल्याचा आरोप केला. सत्ताधाऱ्यांनी राहुल गांधींना रोखण्याचा प्रयत्न केला. त्यानंतर संरक्षण मंत्री राजनाथ सिंह यांनी हस्तक्षेप करत राहुल गांधी यांचे शब्द असंसदीय असून ते कामकाजातून काढण्याची मागणी केली. त्यानंतर राहुल गांधी पुन्हा बोलण्यास उभे राहिले. त्यांनी पुन्हा एकदा तीन कॅटेगिरी असल्याचं सांगितलं. पण तीन कॅटेगिरीचा उल्लेख न करता आपलं बोलणं सुरू ठेवलं.

मी विद्यार्थ्याला विचारलं…

मी विद्यार्थ्यांच्या मनातील गोष्ट सांगत आहे. विद्यार्थी सत्याच्या मागे धावत आहे. गांधीजी म्हणाले होते, घराचे दरवाजे आणि खिडक्या सर्व प्रकारांच्या हवेसाठी उघडे ठेवले पाहिजे. मी विद्यार्थ्यांना विचारलं इडियटबाबत तुमचं मत काय आहे? जे विद्यार्थी नाहीत, त्यांच्याबाबत काय म्हणणं आहे? विद्यार्थी म्हणाले, स्टुडंट नेहमी अभिमानाने सत्यासोबत असतात. दुसऱ्या प्रकारचे लोक इमेजची चिंता करतात. इडियट फक्त त्याच्या देवाला मानतात. त्यासाठी आपली इमेज बनवण्याचा प्रयत्न करतो, असं राहुल गांधी म्हणाले.

विद्यार्थ्यांना माहीत आहे…

माझं काही विद्यार्थ्यांशी बोलणं झालं. त्यांनी एक दृष्टीकोण दिला आहे. मी एका मुलीला विचारलं तू विद्यार्थीनी आहेस, याचा अर्थ काय आहे? तिने अत्यंत सुंदर उत्तर दिलं. ती म्हणाली, ज्याचा मेंदू खुला असतो, आपल्याला काहीच माहीत नाही, हे तो जाणतो, त्यालाच विद्यार्थी म्हणतात. अध्यक्ष महोदय, याचाच अर्थ विद्यार्थ्यांना कळतंय जग बदलत आहे, असं त्यांनी सांगितलं.

मोदींमध्ये हिंमत नाही

आज लोकसभेत चर्चा सुरू आहे. पण पंतप्रधान सभागृहात नाहीये. मोदींमध्ये सभागृहात बसण्याची हिंमत नाहीये. सभागृहात येऊन बसायची हिंमत नाहीये, असा हल्लाच राहुल गांधींनी चढवला. केंद्रीय गृहमंत्रीही सभागृहात का नाहीये? असा सवाल त्यांनी केला.

Follow Us
उद्धव ठाकरे ना मंत्री आहेत, ना आमदार तरी थेट... भाजप नेता काय म्हणाला?
उद्धव ठाकरे ना मंत्री आहेत, ना आमदार तरी थेट... राऊतांनी विचारलेल्या प्रश्नांवर भाजप नेत्याने घेरलं
भर मंचावरून केली घोषणा! अखेरचं अन् निर्णायक आंदोलन त्यानंतर...
भर मंचावरून केली घोषणा! अखेरचं अन् निर्णायक आंदोलन त्यानंतर... मनोज जरांगेंचा सरकारला इशारा
अक्कलकोटमध्ये गुरुपौर्णिमेचा उत्साह; दर्शनासाठी हजारो भाविकांची गर्दी
Solapur | अक्कलकोटमध्ये गुरुपौर्णिमेचा भक्तिमय उत्साह; स्वामी समर्थांच्या दर्शनासाठी हजारो भाविकांची गर्दी
काय ठरलं, CJP पुन्हा जंतर-मंतरवर उतरणार? आंदोलकांवरील...
काय ठरलं, CJP पुन्हा जंतर-मंतरवर उतरणार? आंदोलकांवरील FIR... पुन्हा प्रकरण पेटलं
16.96 लाख शेतकऱ्यांची यादी तयार; बँकांना सरकारचे थेट आदेश
कर्जमाफीत मोठा बदल! 16.96 लाख शेतकऱ्यांची यादी तयार; बँकांना सरकारचे थेट आदेश
84% पेरणी पूर्ण; खताचा तुटवडा नाही! कृषिमंत्र्यांची मोठी गुड न्यूज
Dattatray Bharne | 84% पेरणी पूर्ण; खताचा तुटवडा नाही! कृषिमंत्री दत्ता भरणेंची शेतकऱ्यांना मोठी गुड न्यूज, म्हणाले...
सगळीकडे पाणीच पाणी! हजारो क्युसेकने विसर्ग सुरु, महाराष्ट्रातील...
सगळीकडे पाणीच पाणी! हजारो क्युसेकने विसर्ग सुरु, महाराष्ट्रातील पवित्र नदीचं विक्राळ रुप
अमित शहांच्या पुणे दौऱ्याबाबत मोठी अपडेट समोर; भाजप शहराध्यक्षाचा मोठा
अमित शहांच्या पुणे दौऱ्याबाबत मोठी अपडेट समोर; भाजप शहराध्यक्षाचा मोठा निर्णय
शिंद्यांचा आणि शिक्षणाचा संबंध आहे का?; राऊतांनी सरकारला धारेवर धरलं
Sanjay Raut | शिंद्यांचा आणि शिक्षणाचा काही संबंध आहे का?; संजय राऊतांनी सरकारला धारेवरच धरलं
तटकरे यांनी घेतली मोदींची भेट; पवारांची राष्ट्रवादी NDA मध्ये येणार?
दिल्लीत मोठ्या राजकीय हालचाली! सुनील तटकरे यांनी घेतली पंतप्रधान मोदींची भेट; पवारांची राष्ट्रवादी NDA मध्ये येणार?