AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

जोगेश्वरीमध्ये राहणारा माणूस डी-कंपनीचा सीक्रेट मॅन! ज्याच्याकडे दाऊद इब्राहिम आणि ISI चे अनेक राज

मुंबईतील जोगेश्वरी येथे राहणारा एक सर्वसमान्य माणून डी- गँगच्या अगदी जवळचा होता. दाऊदचा त्याच्यावर पूर्ण विश्वास होता. दाऊदने त्याला पाकिस्तानमध्ये नेले आणि त्याला अनेक गोष्टी करण्यास लावल्या होत्या.

जोगेश्वरीमध्ये राहणारा माणूस डी-कंपनीचा सीक्रेट मॅन! ज्याच्याकडे दाऊद इब्राहिम आणि ISI चे अनेक राज
DawoodImage Credit source: Tv9 Marathi
| Updated on: Aug 05, 2026 | 2:35 PM
Share

मुंबईच्या अंडरवर्ल्ड जगात अनेक नावे आहेत ज्यांनी दहशतीची वेगळी ओळख निर्माण केली. पण मुन्ना झिंगडा उर्फ सैयद मुदस्सर हुसैन यांचे नाव त्या निवडक गुन्हेगारांमध्ये मोडते, ज्यांच्यावर भारताच्या सुरक्षा यंत्रणा वर्षानुवर्षे नजर ठेवत होत्या. एकेकाळी मुंबईच्या जोगेश्वरी परिसरातील रहिवासी असलेला हा माणूस आज दाऊद इब्राहिमच्या नेटवर्क आणि पाकिस्तानशी संबंधित कथित संबंधांमुळे चर्चेत राहतो.

गँगस्टर अरुण गवळीवर हल्ल्या करण्याची जबाबदारी

सूत्रांनुसार, मुन्ना झिंगडा दीर्घकाळ दाऊद इब्राहिम आणि त्याच्या सर्वात जवळच्या सहकारी छोटा शकील यांच्यासाठी काम करत होता. त्याची ओळख एक असा शूटर म्हणून होती जो अत्यंत जोखमीचे मिशन पार पाडण्यात कुशल मानला जात होता. असे म्हटले जाते की दाऊदला त्याच्या निशाणेबाजीवर इतका विश्वास होता की त्याने आपल्या अनेक शत्रूंना मार्गातून काढून टाकण्याची जबाबदारी झिंगडाला दिली होती. गँगस्टर अरुण गवळीवर हल्ल्या करण्याची जबाबदारीही त्यालाच देण्यात आली होती.

१९९७ मध्ये कथितरित्या दाऊदने त्याला नेपाळमार्गे पाकिस्तानमध्ये बोलावले. यानंतर तो कराचीत स्थायिक झाला आणि डी-कंपनीच्या नेटवर्कचा सक्रिय भाग बनला. कराचीत राहत असताना त्याने अंडरवर्ल्डच्या अनेक कारवायांमध्ये भूमिका बजावली.

सन २००० मध्ये त्याला आणखी एक मोठे मिशन देण्यात आले. दाऊदने त्याला बनावट पाकिस्तानी पासपोर्टवर बँकॉकला पाठवले, जिथे त्याचा उद्देश दाऊदचा कट्टर प्रतिस्पर्धी छोटा राजन याला संपवणे हा होता. या हल्ल्यात छोटा राजन तर वाचला, पण त्याच्या जवळचा सहकारी रोहित वर्मा मारला गेला. हल्ल्यानंतर लगेचच थाई पोलिसांनी मुन्ना झिंगडाला अटक केली.

बँकॉकच्या उच्च सुरक्षा असलेल्या तुरुंगात वर्षानुवर्षे बंद असताना भारत आणि पाकिस्तान यांच्यात त्याच्या नागरिकतेबाबत कायदेशीर लढाई झाली. भारताने डीएनए आणि कौटुंबिक कागदपत्रांच्या आधारे त्याला भारतीय नागरिक सांगितले, तर पाकिस्तानने दावा केला की तो मोहम्मद सलीम नावाचा पाकिस्तानी नागरिक आहे. दीर्घ कायदेशीर प्रक्रिया झाल्यानंतर थाई न्यायालयाने त्याला पाकिस्तानी नागरिक म्हणून मान्यता दिली.

2019मध्ये कराचीमध्ये पोहोचला

सांगितले जाते की २०१९ मध्ये डी-कंपनी आणि आयएसआयशी संबंधित घटकांच्या मदतीने तो कराचीला पोहोचला. भारतीय यंत्रणांनुसार, त्याच्यावर मुंबईतील खून, गँगवॉर आणि इतर गंभीर गुन्ह्यांशी संबंधित ७० हून अधिक प्रकरणे नोंदवलेली आहेत. सुरक्षा यंत्रणा त्याला केवळ एक गॅंगस्टर न मानता, भारतविरोधी कारवायांशी संबंधित संभाव्य नेटवर्कची महत्त्वाची कडी मानतात. मुन्ना झिंगडाची कहाणी केवळ एका गुन्हेगाराची कहाणी नाही, तर ती त्या अंडरवर्ल्ड यंत्रणेची झलकही आहे, ज्याने मुंबईच्या गल्ल्यांपासून आंतरराष्ट्रीय सीमेपर्यंत आपले जाळे पसरवले.

Follow Us
कराडमध्ये उदयसिंह पाटील उंडाळकरांची दणदणीत बाजी; 100 मते मिळवत....
Satara Bank Election Result : कराडमध्ये उदयसिंह पाटील उंडाळकरांची दणदणीत बाजी; 100 मते मिळवत धनाजी पाटलांचा पराभव
माझी हौस नव्हती, जालन्यातील महिलांसाठी रॅम्पवर उतरले; पंकजा मुंडेंचं..
Pankaja Munde : माझी हौस नव्हती, जालन्यातील महिलांसाठी रॅम्पवर उतरले... पंकजा मुंडेंचं टीकाकारांना सडेतोड उत्तर
गोकुळमध्ये महायुतीची नवी खेळी; चार शासकीय सदस्यांच्या नियुक्तीने...
Gokul : Mahayuti : गोकुळमध्ये महायुतीची नवी खेळी; चार शासकीय सदस्यांच्या नियुक्तीने सत्तासमीकरण बदलणार?
तुषार कपूरला बिश्नोई गँगच्या नावाने धमकीचा फोन? 5 कोटींची खंडणी....
Tusshar Kapoor : तुषार कपूरला बिश्नोई गँगच्या नावाने धमकीचा फोन? 5 कोटींची खंडणी मागितल्याचा दावा
गोकुळमध्ये मित्रपक्षांना डावलल्याचा आरोप; शासन नियुक्त सदस्य निवडीवरून
Mahayuti : गोकुळमध्ये मित्रपक्षांना डावलल्याचा आरोप; शासन नियुक्त सदस्य निवडीवरून महायुतीत नाराजीचा सूर
पार्थ पवारांच्या कार्यपद्धतीवर राष्ट्रवादीच्या नेत्यांची नाराजी
NCP : निर्णय घेताना वरिष्ठांना विश्वासात घ्या...; पार्थ पवारांच्या कार्यपद्धतीवर राष्ट्रवादीच्या ज्येष्ठ नेत्यांची नाराजी
सांगली जिल्हा बँकेत गोपीचंद पडळकरांचा दणदणीत विजय
Sangli Bank Election Result : सांगली जिल्हा बँकेत गोपीचंद पडळकरांचा दणदणीत विजय; कार्यकर्त्यांचा जल्लोष
अवघ्या एका मताने फिरला निकाल; संजयकाका पाटील विजयी, सुमनताई पाटील....
District Bank Election Result 2026 : अवघ्या एका मताने फिरला निकाल; संजयकाका पाटील विजयी, सुमनताई पाटील पराभूत
अहिल्यानगर जिल्हा बँकेच्या सत्तेचा आज फैसला; 10 जागांसाठी मतमोजणी....
Ahilyanagar : अहिल्यानगर जिल्हा बँकेच्या सत्तेचा आज फैसला; 10 जागांसाठी मतमोजणी, कोण मारणार बाजी?
सातारा जिल्हा बँकेच्या निवडणुकीत शंभूराज देसाईंची बाजी, पाटणकरांना....
Satara District Bank Election Result : सातारा जिल्हा बँकेच्या निवडणुकीत शंभूराज देसाईंची बाजी, पाटणकरांना धक्का; कार्यकर्त्यांचा जल्लोष