AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Anand Sharma : काँग्रेसला मोठा धक्का, आनंद शर्मा यांनी सोनिया गांधींना पत्र लिहून दिला राजीनामा

मागच्या काही दिवसांपासून कॉंग्रेसमध्ये नाराजी नाट्य सुरु असल्याच्या बातम्या येत होत्या. आत्तापर्यंत कॉंग्रेसच्या अनेक मोठ्या नेत्यांनी राजीनामा दिला आहे.

Anand Sharma : काँग्रेसला मोठा धक्का, आनंद शर्मा यांनी सोनिया गांधींना पत्र लिहून दिला राजीनामा
काँग्रेसला मोठा धक्का, आनंद शर्मा यांनी सोनिया गांधींना पत्र लिहून दिला राजीनामा Image Credit source: tv9marathi
| Updated on: Aug 21, 2022 | 2:57 PM
Share

नवी मुंबई :  काँग्रेस नेते आनंद शर्मा (Anand Sharma) यांनी सोनिया गांधी (Sonia Gandhi) यांना पत्र लिहून हिमाचल विधानसभा निवडणुकीच्या सुकाणू समितीच्या अध्यक्षपदाचा राजीनामा दिला आहे. मात्र, काँग्रेस उमेदवारांच्या प्रचारात सहभागी होणार असल्याचे आश्वासन शर्मा यांनी दिले आहे. आनंद शर्मा यांच्या राजीनाम्यामुळे पक्षातील अंतर्गत कलह पुन्हा एकदा समोर आला आहे. शर्मा हे जी 23 गटाचे सदस्य आहेत, त्यांच्या आणखी एक सदस्याने गुलाम नबी आझाद यांनीही जम्मू काश्मीर काँग्रेस प्रचार समितीच्या अध्यक्षपदावरून नाराजी व्यक्त करत राजीनामा दिला होता. मागच्या काही दिवसांपासून कॉंग्रेसमध्ये नाराजी नाट्य सुरु असल्याच्या बातम्या येत होत्या. आत्तापर्यंत कॉंग्रेसच्या अनेक मोठ्या नेत्यांनी राजीनामा दिला आहे.

जम्मू-काश्मीरमधील प्रचार समितीच्या अध्यक्षपदाचा राजीनामा

जी-23 नेते जी-23 नेते गुलाम नबी आझाद यांनी जम्मू-काश्मीरमधील प्रचार समितीच्या अध्यक्षपदाचा राजीनामा दिल्यानंतर आता आनंद शर्मा यांनी राजीनामा दिला आहे. सल्लामसलत प्रक्रियेत दुर्लक्ष करण्यात आल्याचे आनंद शर्मा यांनी काँग्रेस अध्यक्षांना लिहिलेल्या पत्रात म्हटले आहे. मात्र, ते राज्यातील पक्षाच्या उमेदवारांचा प्रचार करत राहणार आहेत. आनंद शर्मा यांची एप्रिल 2022 मध्ये सुकाणू समितीचे अध्यक्ष म्हणून नियुक्ती करण्यात आली होती.

आनंद शर्मा हे हिमाचल प्रदेशातील सर्वात उंच नेत्यांपैकी एक

गुलाम नबी आझाद आणि आनंद शर्मा हे G-23 गटाचे प्रमुख नेते आहेत जे पक्ष नेतृत्वाच्या निर्णयांवर टीका करतात. भूपिंदरसिंग हुडा आणि मनीष तिवारी यांच्यासह प्रमुख दिग्गजांचा गट CWC स्तरापर्यंत खर्‍याखुर्‍या निवडणुकांसाठी प्रयत्न करत आहे. आनंद शर्मा हे हिमाचल प्रदेशातील सर्वात उंच नेत्यांपैकी एक मानले जातात. पक्षाच्या कोणत्याही बैठकीसाठी सल्ला किंवा निमंत्रित न केल्याने त्यांचा स्वाभिमान दुखावल्याचे काँग्रेस अध्यक्षांना लिहिलेल्या पत्रात म्हटले आहे.

1984 मध्ये तत्कालीन पंतप्रधान इंदिरा गांधी यांनी त्यांना राज्यसभेचे तिकीट दिले

या वर्षाच्या अखेरीस होणाऱ्या विधानसभा निवडणुकीत हिमाचल प्रदेशमध्ये भाजपकडून सत्ता हिसकावून घेण्याचा काँग्रेसचा प्रयत्न आहे. आनंद शर्मा यांनी पहिल्यांदा 1982 मध्ये विधानसभा निवडणूक लढवली आणि 1984 मध्ये तत्कालीन पंतप्रधान इंदिरा गांधी यांनी त्यांना राज्यसभेचे तिकीट दिले. त्यांनी पक्षात अनेक महत्त्वाच्या पदांवर काम केले आहे.

अजितदादांचा अंत्यविधी सुरु असताना... तटकरेंच्या विधानाने चर्चांना उधाण
अजितदादांचा अंत्यविधी सुरु असताना... तटकरेंच्या विधानाने चर्चांना उधाण.
सुनेत्रा पवारांच्या पाठीशी केंद्राची ताकद; तटकरे यांचे मोठे विधान
सुनेत्रा पवारांच्या पाठीशी केंद्राची ताकद; तटकरे यांचे मोठे विधान.
राज ठाकरेंनी घाबरू नये, भगतसिंह कोश्यारींच्या विधानाची चर्चा!
राज ठाकरेंनी घाबरू नये, भगतसिंह कोश्यारींच्या विधानाची चर्चा!.
रोहित पवारांच्या घातपाताच्या दाव्यानंतर मोठ्या घडामोडी, DGCA चे पथक...
रोहित पवारांच्या घातपाताच्या दाव्यानंतर मोठ्या घडामोडी, DGCA चे पथक....
अजितदादांचा मृतदेह...रोहित पवारांचा खळबळजनक दावा, दिल्लीत मोठं विधान!
अजितदादांचा मृतदेह...रोहित पवारांचा खळबळजनक दावा, दिल्लीत मोठं विधान!.
बाळासाहेबांना अपेक्षित प्रशासन चालवू, भाजपचा महापौर होताच....
बाळासाहेबांना अपेक्षित प्रशासन चालवू, भाजपचा महापौर होताच.....
तो पूर्व विदर्भातील नेता कोण? नाव जाहीर करा... संजय राऊत यांचं आवाहन
तो पूर्व विदर्भातील नेता कोण? नाव जाहीर करा... संजय राऊत यांचं आवाहन.
मुंबई महापालिकेत महापौर राज सुरू; रितू तावडे महापौर तर...
मुंबई महापालिकेत महापौर राज सुरू; रितू तावडे महापौर तर....
रितू तावडे यांनी सांगितला मास्टर प्लान, मुंबईतून या लोकांना...
रितू तावडे यांनी सांगितला मास्टर प्लान, मुंबईतून या लोकांना....
तो फोन, विदर्भातील नेता आणि... रोहित पवारांनी मांडल्या तीन मोठ्या शंका
तो फोन, विदर्भातील नेता आणि... रोहित पवारांनी मांडल्या तीन मोठ्या शंका.