AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

garud puran: मृत्यूच्या 6 महिन्यांपूर्वी दिसतील ‘हे’ विशेष संकेत, दुर्लक्ष करू नका अन्यथा….

garud puran niyam: आजच्या काळात, आपल्याला कधी मरण येईल हे कोणालाही माहिती नाही. गरुड पुराणानुसार, एखाद्या व्यक्तीला त्याच्या मृत्यूबद्दल 6 महिने आधी काही चिन्हे दिसू लागतात. ज्यामुळे लोकांना कळते की त्याच्या मृत्यूची वेळ जवळ आली आहे.

garud puran: मृत्यूच्या 6 महिन्यांपूर्वी दिसतील 'हे' विशेष संकेत, दुर्लक्ष करू नका अन्यथा....
गरुड पुराणImage Credit source: TV9 bharatvasrh
| Edited By: | Updated on: Apr 10, 2025 | 3:21 PM
Share

हिंदू धर्मात एकूण 18 पुराणांचे वर्णन केले आहे. यापैकी एक म्हणजे गरुड पुराण. हे पुराण एखाद्या व्यक्तीच्या कर्मांबद्दल आणि त्या आधारे त्याला मिळणाऱ्या चांगल्या आणि वाईट परिणामांबद्दल सांगते. या पुराणाचे देवता भगवान विष्णू आहेत. म्हणून या पुराणाला वैष्णव पुराण असेही म्हणतात. माणसाला त्याच्या आयुष्यात त्याच्या कर्माचे फळ नक्कीच मिळते. माणसाला त्याच्या कर्माचे फळ त्याच्या मृत्यूनंतरही मिळते. गरुड पुराणातही अशाच काही गोष्टींचा उल्लेख आहे. ज्यामुळे एखाद्या व्यक्तीला त्याच्या मृत्यूच्या उपस्थितीची पूर्वसूचना मिळते. त्या व्यक्तीला आधीच कळू लागते की त्याचा मृत्यू जवळ आला आहे.

असे मानले जाते की आत्मा घरात 13 दिवस राहतो. म्हणून, मृत्यूनंतर 13 दिवसांपर्यंत गरुड पुराणाचे पठण केले जाते. दुसरीकडे, त्या व्यक्तीला त्याच्या मृत्यूबद्दल आधीच माहिती असते. गरुड पुराणानुसार, कोणताही व्यक्ती त्याच्या मृत्यूचे 6 महिने आधीच भाकीत करू शकतो. त्याची काही लक्षणेही आपल्याला दिसतात. मृत्यूपूर्वी माणसाला काही चिन्हे मिळतात. म्हणून, भविष्यातील मृत्यूंचा अंदाज 6 महिने आधीच लावता येतो.

एखाद्या व्यक्तीला त्याच्या हातातून त्याच्या नाकाचा पुढचा भाग दिसत नाही. जर एखाद्यासोबत असे घडले तर समजून घ्या की त्या व्यक्तीचा मृत्यू जवळ आला आहे.

गरुण पुराणानुसार, जर एखाद्या व्यक्तीला दिवा विझल्यानंतर त्याचा सुगंध येत नसेल, तर त्याने समजून घ्यावे की त्याचा मृत्यू जवळ आला आहे.

जर एखाद्या व्यक्तीला दोन्ही कान बोटांनी बंद करूनही त्याच्या कानात आवाज येत नसेल तर असे मानले जाते की ती व्यक्ती लवकरच मरेल.

जर एखाद्या व्यक्तीला पाणी आणि तेलात त्याचे प्रतिबिंब दिसणे बंद झाले तर असे मानले जाते की तो सुमारे एका महिन्याच्या आत मरणार आहे. जर तुम्ही घराबाहेर पडताच कुत्रा तुमच्या मागे लागला आणि हे चार दिवसांपेक्षा जास्त काळ चालू राहिले तर समजून घ्या की मृत्यू तुमच्या जवळ आला आहे.

गरुड पुराणानुसार, जेव्हा एखादी व्यक्ती मृत्यूच्या जवळ येते तेव्हा त्याला यमदूत दिसू लागतात.

मृत्यू जवळ येताच, हातांवरील रेषा फिकट होतात किंवा कधीकधी पूर्णपणे नाहीशा होतात.

हिंदू धार्मिक ग्रंथांनुसार, मृत्यूपूर्वी व्यक्तीला अनेक प्रकारचे संकेत मिळतात. गरुड पुराणात असेही नमूद आहे की मृत्यूच्या काही काळापूर्वी, एखाद्या व्यक्तीला काही चिन्हे दिसतात ज्याद्वारे तो त्याच्या मृत्यूचा अंदाज लावू शकतो. परंतु तुम्ही दररोज नियमित देवाची पूजा केल्यामुळे तुमच्या जीवनामध्ये सकारात्मक परिणाम होतात. देवाची पूजा केल्यामुळे तुम्हाला मृत्यूनंतर मोक्षप्राप्ती होण्यास मदत होते. मृत्यूनंतर तुमच्या आत्म्याला मुर्ती मिळावी म्हणून त्या व्यक्तीच्या घरातील सदस्य पिंडदान करतात.

डिस्क्लेमर : वरील माहिती उपलब्ध स्रोतावरून देण्यात आलेली आहे. याच्या तथ्यांबद्दल आम्ही कुठलाही दावा करीत नाही, तसेच अंधश्रद्धेला दुजोरा देत नाही

तिन्ही पक्षाचा मालिक एक, अ‍ॅनाकोंडा गिळल्याशिवाय... ठाकरेंचा निशाणा
तिन्ही पक्षाचा मालिक एक, अ‍ॅनाकोंडा गिळल्याशिवाय... ठाकरेंचा निशाणा.
अमित ठाकरे यांच्या मेहुण्याच्या दिल्लीत विवाह, मोदींची सोहळ्याला हजेरी
अमित ठाकरे यांच्या मेहुण्याच्या दिल्लीत विवाह, मोदींची सोहळ्याला हजेरी.
जसं पार्थ पवारांना माफ केलं तसं तपोवनातील झाडांना...मनसेकडून थेट इशारा
जसं पार्थ पवारांना माफ केलं तसं तपोवनातील झाडांना...मनसेकडून थेट इशारा.
मालवणमध्ये फिरायला जाताय? सिंधुदुर्गात जाणाऱ्या जेटीची अवस्था बघा!
मालवणमध्ये फिरायला जाताय? सिंधुदुर्गात जाणाऱ्या जेटीची अवस्था बघा!.
नटरंगी नार.... रुपाली ठोंबरेंचा रोख कुणावर? कोणाचा घेतला खरपूस समाचार?
नटरंगी नार.... रुपाली ठोंबरेंचा रोख कुणावर? कोणाचा घेतला खरपूस समाचार?.
फडणवीसांचा दरिंदा, जल्लाद अन् गजनी उल्लेख, काँग्रेस नेता पुन्हा बरळला
फडणवीसांचा दरिंदा, जल्लाद अन् गजनी उल्लेख, काँग्रेस नेता पुन्हा बरळला.
इंदू मिल स्मारकाबाबत CM फडणवीसांची मोठी घोषणा, थेट सांगितली डेडलाईन
इंदू मिल स्मारकाबाबत CM फडणवीसांची मोठी घोषणा, थेट सांगितली डेडलाईन.
तपोवन वृक्षतोडीविरोधात मनसे नाशिककरांच्या सोबतीला, चित्रपट सेना आक्रमक
तपोवन वृक्षतोडीविरोधात मनसे नाशिककरांच्या सोबतीला, चित्रपट सेना आक्रमक.
फडणवीस सरकारच 1 वर्ष, मुख्यमंत्र्यांना किती मार्क? काय सांगतो सर्व्हे?
फडणवीस सरकारच 1 वर्ष, मुख्यमंत्र्यांना किती मार्क? काय सांगतो सर्व्हे?.
फोडाफोडीन नाराजी, वाक् युद्धानंतर आज शिंदे-रवींद्र चव्हाण एकाच मंचावर?
फोडाफोडीन नाराजी, वाक् युद्धानंतर आज शिंदे-रवींद्र चव्हाण एकाच मंचावर?.