AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Shwetark Ganpati : श्वेतार्क गणपतीची पूज केल्यास सर्व इच्छा होतील पूर्ण, जाणून घ्या पूजेचा विधी आणि उपाय

वास्तविक, श्वेतार्कच्या मुळामध्ये गणेश जी राहतात आणि जर हे मूळ शास्त्रीय पद्धतीने प्राप्त झाले आणि तुमच्या घरात बसवले तर घरात सुख आणि समृद्धीचे निवासस्थान कायम राहते.

Shwetark Ganpati : श्वेतार्क गणपतीची पूज केल्यास सर्व इच्छा होतील पूर्ण, जाणून घ्या पूजेचा विधी आणि उपाय
श्वेतार्क गणपतीची पूज केल्यास सर्व इच्छा होतील पूर्ण
| Edited By: | Updated on: Aug 31, 2021 | 2:41 PM
Share

मुंबई : गणपतीची साधना सर्व प्रकारचे अडथळे दूर करते आणि आनंद-समृद्धी आणते. गणपतीच्या साधनेचा महान उत्सव म्हणजे गणेश उत्सव जो यावर्षी 10 सप्टेंबरपासून सुरू होत आहे. उल्लेखनीय आहे की भाद्रपद महिन्याच्या शुक्ल पक्षाच्या चतुर्थीला महासिद्धी विनायक म्हणतात आणि या दिवसापासून गणपती उत्सवाला सुरुवात होते. गणपतीच्या विविध प्रकारच्या मूर्तींना प्रत्येक शुभ कार्यापूर्वी केलेल्या साधनेमध्ये स्वतःचे महत्त्व असते. श्वेतार्कची गणपती मूर्ती अतिशय शुभ आहे. वास्तविक, श्वेतार्कच्या मुळामध्ये गणेश जी राहतात आणि जर हे मूळ शास्त्रीय पद्धतीने प्राप्त झाले आणि तुमच्या घरात बसवले तर घरात सुख आणि समृद्धीचे निवासस्थान कायम राहते. (If you worship Shwetarka Ganapati, all your desires will be fulfilled, know the ritual and remedy of worship)

श्वेतार्क गणपतीचे महात्म्य

श्वेतार्कच्या मुळाचा आकारही जवळजवळ गणपतीच्या आकारासारखा आहे, त्यामुळे त्याला श्वेतार्क गणपती म्हणतात. असे मानले जाते की जर हे मूळ म्हणजेच श्वेतार्क गणपती तुमच्या घरात बसवले गेले आणि दररोज त्याची पूजा केली तर ही मूर्ती परिपूर्ण होते आणि गणपती त्यात वास्तव्य करतात. त्यानंतर या गणपतीच्या मूर्तीच्या उपासकाला पूजेचे फळ लवकरच मिळू लागते.

श्वेतार्क गणपतीची पूजा करण्याची पद्धत

जर तुम्हाला श्वेतार्कचे मूळ सापडले तर ते स्वच्छ करा आणि शुद्ध पाण्याने आंघोळ घाला आणि नंतर ते लाल कपड्यावर स्थापित करा आणि दररोज त्याची पूजा करा. विशेषत: गणपतीच्या पूजेत लाल चंदन, अक्षत, फुले, सिंदूर वापरा. नैवेद्यासह काही नाणे अर्पण करून त्याला अगरबत्ती दाखवा. यानंतर, गणपतीच्या ‘ओम गं गणपतये नमः’ या मंत्राचा जप जपला पाहिजे. मंत्राचा जप करण्यासाठी लाल माळ किंवा रुद्राक्ष हार वापरा.

श्वेतार्क गणपतीच्या पूजेचे फायदे

श्वेतार्क गणपतीची पूजा केल्याने सर्व प्रकारच्या दैवी अडथळ्यांपासून संरक्षण होते. गणपतीच्या या मूर्तीची पूजा केल्याने भूत, प्रेत, दृष्टी दोष, चेटूक, तंत्र-मंत्र इत्यादींची भीती राहत नाही. साधक या सर्व गोष्टींपासून नेहमी सुरक्षित असतो. श्वेतार्क गणपतीची मूर्ती तात्काळ सिद्धीसाठी अत्यंत फायदेशीर मानली जाते. (If you worship Shwetarka Ganapati, all your desires will be fulfilled, know the ritual and remedy of worship)

इतर बातम्या

लिव्ह-इन रिलेशनशीपमध्ये प्रेयसी गर्भवती, प्रियकराने पेट्रोल टाकून पेटवले

आता धावणार इलेक्ट्रिक एसटी, पुण्यातून या पाच शहरांचा प्रवास होणार सुखकर

मला ताकदीची गरज नाही.. मुनगंटीवारांच्या वक्तव्यावर फडणवीस काय म्हणाले?
मला ताकदीची गरज नाही.. मुनगंटीवारांच्या वक्तव्यावर फडणवीस काय म्हणाले?.
काही गोष्टी बोलल्या नाही तर..पराभवानंतर नितेश राणे चव्हाणांच्या भेटीला
काही गोष्टी बोलल्या नाही तर..पराभवानंतर नितेश राणे चव्हाणांच्या भेटीला.
मुंबईत ठाकरेंचा उत्सव, दणक्यात युतीची घोषणा होणार, राऊतांकडून अपडेट
मुंबईत ठाकरेंचा उत्सव, दणक्यात युतीची घोषणा होणार, राऊतांकडून अपडेट.
शिंदेंचा माणूस पुण्याच्या दिशेने, भाजप-शिवसेनेत युती घडवण्यासाठी वेग
शिंदेंचा माणूस पुण्याच्या दिशेने, भाजप-शिवसेनेत युती घडवण्यासाठी वेग.
चर्चेसाठी वेळ द्या....कोण करतंय विनवणी? दादांच्या NCPची नाशकात हतबलता
चर्चेसाठी वेळ द्या....कोण करतंय विनवणी? दादांच्या NCPची नाशकात हतबलता.
सत्तार, हिंदू देव-देवता अन् मामू...दानवेंचा संजय शिरसाटांवर हल्लाबोल
सत्तार, हिंदू देव-देवता अन् मामू...दानवेंचा संजय शिरसाटांवर हल्लाबोल.
गळ्यात सोन्याचं कमळ,नगराध्यक्षा हेमलता सावजींच्या मंगळसूत्राची चर्चा
गळ्यात सोन्याचं कमळ,नगराध्यक्षा हेमलता सावजींच्या मंगळसूत्राची चर्चा.
मी सेलिब्रेशन केलं नाही...मालवणमधील विजयानंतर निलेश राणे काय म्हणाले?
मी सेलिब्रेशन केलं नाही...मालवणमधील विजयानंतर निलेश राणे काय म्हणाले?.
आईचा विजय लेकाला मोठा आनंद, प्रणिता भालके विजयी अन् शौर्यने थोपटले दंड
आईचा विजय लेकाला मोठा आनंद, प्रणिता भालके विजयी अन् शौर्यने थोपटले दंड.
कोकाटेंची आमदारकी वाचली, शिक्षेला स्थगिती मिळाल्यानं 'सर्वोच्च' दिलासा
कोकाटेंची आमदारकी वाचली, शिक्षेला स्थगिती मिळाल्यानं 'सर्वोच्च' दिलासा.