AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

महालक्ष्मीच्या व्रता दरम्याण ही एक गोष्ट केल्यास आर्थिक चणचण होईल दूर….

Laxmi Vrat : आज, म्हणजे ३१ ऑगस्ट रोजी, महालक्ष्मी व्रत सुरू झाले आहे. १६ दिवसांचे हे व्रत १४ सप्टेंबर रोजी संपेल. जर तुम्हीही महालक्ष्मी व्रत पाळत असाल तर ही कथा नक्की वाचा. असे म्हटले जाते की ही कथा वाचल्याशिवाय महालक्ष्मी व्रताचे पूर्ण फायदे मिळत नाहीत.

महालक्ष्मीच्या व्रता दरम्याण ही एक गोष्ट केल्यास आर्थिक चणचण होईल दूर....
MahalaxmiImage Credit source: Tv9 Bharatvarsh
| Edited By: | Updated on: Sep 01, 2025 | 1:22 AM
Share

हिंदू धर्मामध्ये प्रत्यक देवी देवतांची मनाभावानी पूजा केली जाते आणि त्यांचे आशिर्वाद घेतले जातात. दरवर्षी भादो शुक्ल अष्टमी तिथीपासून ते आश्विन कृष्ण अष्टमीपर्यंत महालक्ष्मी व्रत साजरे केले जाते. १६ दिवसांचे महालक्ष्मी व्रत ३१ ऑगस्टपासून सुरू होत आहे आणि १४ सप्टेंबर रोजी संपेल. या सोळा दिवसांत धन आणि समृद्धीची देवी महालक्ष्मीची पूजा केली जाते. धार्मिक श्रद्धेनुसार, महालक्ष्मी व्रत पाळल्याने घरातील गरिबी दूर होते आणि संपत्ती वाढते. हे व्रत महिलांसाठी विशेषतः फायदेशीर मानले जाते. ज्या महिला १६ दिवस महालक्ष्मी व्रत पाळतात त्यांच्यासाठी हे व्रत कथेचे पठण करणे आवश्यक मानले जाते. अशा परिस्थितीत, आपण महालक्ष्मी व्रताची कथा वाचूया.

आख्यायिकेनुसार, एका गावात एक गरीब ब्राह्मण राहत होता. तो भगवान विष्णूचा खूप मोठा भक्त होता आणि दररोज भक्तीने त्याची पूजा करत असे. त्या गरीब ब्राह्मणाच्या भक्तीने प्रसन्न होऊन भगवान विष्णू त्याच्यासमोर प्रकट झाले आणि त्याला वरदान मागण्यास सांगितले. त्या ब्राह्मणाने आपल्या घरात लक्ष्मीजींचे वास राहावे अशी इच्छा व्यक्त केली. भगवान विष्णूने त्याला सांगितले की, एक महिला मंदिरासमोर शेणाच्या गोळ्या कुटण्यासाठी येते. तुम्ही तिला तुमच्या घरी बोलावा. ती महिला लक्ष्मीजी आहे आणि जेव्हा ती तुमच्या घरी येईल तेव्हा तुमचे घर धन आणि धान्याने भरून जाईल.

भगवान विष्णूंच्या सल्ल्यानुसार, ब्राह्मण मंदिरासमोर बसला. काही वेळाने, देवी लक्ष्मी शेणाच्या गोळ्या कुटण्यासाठी आली. ब्राह्मणाने लक्ष्मीला आपल्या घरी येण्याची विनंती केली. लक्ष्मीला समजले की हे सर्व भगवान विष्णूने सांगितले आहे. मग तिने ब्राह्मणाला १६ दिवस महालक्ष्मीचे व्रत ठेवण्यास सांगितले. त्यानंतर १६ व्या दिवशी चंद्राला पाणी अर्पण केल्यानंतर त्याच्या सर्व इच्छा पूर्ण होतील.

गरीब ब्राह्मणाने लक्ष्मीजींचे म्हणणे ऐकले आणि विधीनुसार १६ दिवस महालक्ष्मीचे व्रत केले. त्यानंतर १६ व्या दिवशी त्याने चंद्राला जल अर्पण केले आणि त्याची इच्छा मागितली. महालक्ष्मी व्रतामुळे लक्ष्मीजींनी त्याची इच्छा पूर्ण केली आणि त्याचे घर धन आणि धान्याने भरले.

महालक्ष्मी व्रत कथेचे महत्त्व

धार्मिक श्रद्धेनुसार, जो कोणी महालक्ष्मीचे व्रत ठेवतो आणि ही कथा ऐकतो किंवा वाचतो, लक्ष्मीजी त्याच्या सर्व इच्छा पूर्ण करतात आणि त्याच्या घरात कधीही धन आणि धान्याची कमतरता भासत नाही. महालक्ष्मीचे व्रत ठेवून कथा पठण केल्याने करिअर आणि व्यवसायातही प्रगती होते.

Follow Us
मोदी सरकार आहे तोपर्यंत कोणी भारताची एक इंचही भूमी बळकावू शकत नाही
मोदी सरकार आहे तोपर्यंत कोणी भारताची एक इंचही भूमी बळकावू शकत नाही.
समन्स म्हणजे अंतिम निर्णय नाही, तपासानंतर पुढील कारवाई ठरते- बावनकुळे
समन्स म्हणजे अंतिम निर्णय नाही, तपासानंतर पुढील कारवाई ठरते- बावनकुळे.
डोंबिवलीत ठाकरे गटाला धक्का; प्रकाश तेलगोटे यांचा भाजपमध्ये पक्षप्रवेश
डोंबिवलीत ठाकरे गटाला धक्का; प्रकाश तेलगोटे यांचा भाजपमध्ये पक्षप्रवेश.
इंदापुरात राष्ट्रवादीच्या बॅनवरून सुनेत्रा पवार यांचाच फोटो गायब...
इंदापुरात राष्ट्रवादीच्या बॅनवरून सुनेत्रा पवार यांचाच फोटो गायब....
राज्यात गॅस तुटवडा; रिक्षाचालकांच्या शिरसाट यांच्या घराबाहेर रांगा
राज्यात गॅस तुटवडा; रिक्षाचालकांच्या शिरसाट यांच्या घराबाहेर रांगा.
अशोक खरात प्रकरणात रुपाली चाकणकर SIT कडून चौकशीसाठी समन्स
अशोक खरात प्रकरणात रुपाली चाकणकर SIT कडून चौकशीसाठी समन्स.
भोंदू खरात प्रकरणाची विशेष कोर्टात सुनावणी; SIT अधिकाऱ्यांकडून....
भोंदू खरात प्रकरणाची विशेष कोर्टात सुनावणी; SIT अधिकाऱ्यांकडून.....
भोंदूबाबा खरात प्रकरणात 11 गुन्हे दाखल, कोर्टात SIT कडून पुन्हा दोन...
भोंदूबाबा खरात प्रकरणात 11 गुन्हे दाखल, कोर्टात SIT कडून पुन्हा दोन....
अशोक खरातला केंद्रीय गृहमंत्री अमित शाह यांच्यापर्यंत कोण घेऊन गेले?
अशोक खरातला केंद्रीय गृहमंत्री अमित शाह यांच्यापर्यंत कोण घेऊन गेले?.
खरातच्या संपर्कात अनेक बडे नेते, राऊतांच्या आरोपांनंतर राजकारण तापले
खरातच्या संपर्कात अनेक बडे नेते, राऊतांच्या आरोपांनंतर राजकारण तापले.