AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

30 वर्षानंतर शनीचा हा खास योग ‘या’ राशीच्या लोकांचं आयुष्य बदलणार….

येत्या काही दिवसांत, 30 वर्षांनंतर, शनी-शुक्र हा अर्धकेंद्री योग बनत आहे, जो वृषभ, मकर आणि मीन राशीच्या जीवनात मोठा बदल घडवून आणेल. 28 जानेवारी रोजी शनी आणि शुक्र यांच्या संयोगाने 45 अंशाच्या कोनात हा योग तयार होईल. या राशींना करिअरमध्ये प्रगती, आर्थिक फायदा, व्यवसायात यश आणि आनंद मिळेल, ज्यामुळे त्यांना चांगले दिवस येतील.

30 वर्षानंतर शनीचा हा खास योग 'या' राशीच्या लोकांचं आयुष्य बदलणार....
Zodiac Signs
| Edited By: | Updated on: Jan 26, 2026 | 4:36 PM
Share

कुंडलीतील ग्रहांचा मानवी जीवनावर खोल परिणाम होतो, असा ज्योतिषशास्त्राचा विश्वास आहे. जन्मकुंडली ही व्यक्तीच्या जन्मावेळी ग्रह, नक्षत्रे आणि राशी ज्या स्थितीत असतात त्यावर आधारित असते. सूर्य, चंद्र, मंगळ, बुध, गुरू, शुक्र, शनि, राहू आणि केतू हे नऊ ग्रह जीवनाच्या विविध क्षेत्रांवर प्रभाव टाकतात असे मानले जाते. सूर्य आत्मविश्वास, नेतृत्वगुण आणि प्रतिष्ठेचे प्रतीक आहे, तर चंद्र मन, भावना आणि मानसिक स्थैर्याशी संबंधित असतो. मंगळ ऊर्जा, धैर्य आणि संघर्ष दर्शवतो, बुध बुद्धिमत्ता, संवाद आणि व्यापारावर प्रभाव टाकतो. गुरू ज्ञान, शिक्षण, विवाह आणि भाग्याचा कारक मानला जातो, तर शुक्र प्रेम, सौंदर्य, कला आणि ऐश्वर्य दर्शवतो. शनि कर्म, शिस्त, मेहनत आणि विलंब यांचे प्रतीक असून त्याचा प्रभाव कठोर पण दीर्घकालीन असतो. राहू आणि केतू हे छाया ग्रह असून ते अचानक बदल, भ्रम, अध्यात्म आणि कर्मफलाशी जोडलेले मानले जातात.

ग्रहांची अनुकूल किंवा प्रतिकूल स्थिती व्यक्तीच्या स्वभावावर, विचारसरणीवर आणि निर्णयक्षमतेवर परिणाम करते. कुंडलीतील ग्रहांचे स्थान जीवनातील करिअर, आरोग्य, विवाह, आर्थिक स्थिती आणि मानसिक समाधान यावरही परिणाम घडवते, असा समज आहे. उदाहरणार्थ, दशा-भुक्तीच्या काळात संबंधित ग्रहाचे फल अधिक तीव्रतेने अनुभवास येते. शुभ ग्रह बलवान असतील तर यश, प्रगती आणि समाधान मिळते, तर अशुभ ग्रह दुर्बल किंवा प्रतिकूल स्थितीत असतील तर अडचणी, विलंब आणि तणाव वाढू शकतो. विवाहात विलंब, नातेसंबंधातील तणाव, आर्थिक चढउतार किंवा आरोग्यविषयक समस्या यांचे स्पष्टीकरण अनेकदा ग्रहस्थितीवर आधारित दिले जाते.

मात्र ज्योतिषशास्त्रानुसार ग्रह फक्त दिशा दाखवतात; अंतिम परिणाम व्यक्तीच्या कर्मांवर, प्रयत्नांवर आणि निर्णयांवर अवलंबून असतो. योग्य उपाय, जसे की मंत्रजप, दान, व्रत किंवा सकारात्मक जीवनशैली स्वीकारल्यास ग्रहदोषांचा प्रभाव कमी होऊ शकतो, असा विश्वास आहे. त्यामुळे कुंडलीतील ग्रह जीवनावर प्रभाव टाकतात असे मानले जात असले तरी, स्वतःची मेहनत, सकारात्मक विचार आणि योग्य मार्गदर्शन हेच यशाचे खरे आधारस्तंभ आहेत. जेव्हा एखाद्या ग्रहाचा संयोग होतो तेव्हा कुठे ना कुठे लोकांच्या जीवनावर प्रभाव पडतो. येत्या काही दिवसांत शनी आणि शुक्र यांची युती होणार आहे. यावेळी शनी मीन राशीत संक्रमण करत आहे. ज्योतिषशास्त्रात शनी हा एक अतिशय शक्तिशाली ग्रह आहे. शनीला नऊ ग्रहांचा शुभ स्वामी असेही म्हटले जाते. शनी एका राशीत सुमारे अडीच वर्षे राहतो. जरी असे मानले जाते की शनीच्या गतीने बरेच नकारात्मक परिणाम मिळतात, परंतु काहीवेळा ते संबंधित राशीच्या लोकांसाठी चांगले भाग्य आणि शुभ परिणाम देखील आणते. दरम्यान, शनी शुक्रासोबत अर्ध केंद्र योग करणार आहे. हा योग 28 जानेवारीला होणार आहे. जेव्हा शनी आणि शुक्र 45 अंशाच्या कोनात भेटतात तेव्हा हा योग तयार होईल. जवळपास 30 वर्षांनंतर हे अर्धकेंद्र योग बनत आहे. याचा फायदा अनेक राशींच्या लोकांना होईल अशी अपेक्षा आहे. चला तर मग जाणून घेऊया अशा कोणत्या तीन राशींचे दिवस बदलणार आहेत ज्यांचे दिवस बदलणार आहेत आणि त्या राशी लोकांसाठी चांगले दिवस असणार आहेत.

वृषभ – अर्ध केंद्र योग वृषभ राशीच्या लोकांसाठी फायदेशीर ठरणार आहे. नोकरीतील व्यक्तींना कार्यालयात सहकार्य मिळेल. मोठे यश मिळेल. व्यवसायात नवीन सौदे होतील, ज्यामुळे मोठा नफा मिळेल. कामात यश मिळेल. कौटुंबिक समस्या दूर होतील. तुम्हाला शांती आणि आनंदाचा अनुभव येईल.

मकर – मकर राशीच्या व्यक्तींसाठी अर्ध केंद्र योग सर्व फायदे मिळवून देईल. करिअरमध्ये प्रगती होईल. चांगल्या पगाराची नोकरी मिळू शकते. तुम्हाला तुमच्या मेहनतीचे फळ आणि आदर मिळेल. यामुळे तुमचा मान-सन्मानही वाढेल. व्यापाऱ्यांसाठी हा काळ अनुकूल आहे. त्यांना अतिरिक्त उत्पन्न मिळेल. ज्यांना नोकरी बदलायची आहे त्यांच्यासाठी देखील हा एक चांगला काळ आहे.

मीन – मीन राशीच्या व्यक्तींसाठी अर्ध केंद्र योग मीन सौभाग्य वाढवेल. या काळात ते आपली नियोजित कामे पूर्ण करतील. दीर्घकाळ प्रलंबित असलेली कामेही पूर्ण कराल. परदेशात फिरण्याच्या संधी मिळतील. व्यवसाय करणाऱ्यांना चांगले परिणाम मिळतील. जोडीदारासोबतचे संबंध दृढ होतील. कुटुंबात आनंदाचे वातावरण राहील. एकूणच, अर्ध केंद्र योगामुळे वृषभ, मकर आणि मीन राशीच्या लोकांना त्यांच्या प्रयत्नांमध्ये यश मिळेल. त्यांना पाहिजे तितके पैसे मिळतील.

Follow Us
महाराष्ट्रात गॅस सिलेंडरसाठी नागरिकांची गर्दी
महाराष्ट्रात गॅस सिलेंडरसाठी नागरिकांची गर्दी.
राहुल गांधींनी एपस्टाईन फाइल्सचा विषय काढताच प्रकरण तापलं
राहुल गांधींनी एपस्टाईन फाइल्सचा विषय काढताच प्रकरण तापलं.
देशात गॅसची टंचाई, सध्या स्थिती काय? सरकार नेमकं काय खबरदारी घेतंय
देशात गॅसची टंचाई, सध्या स्थिती काय? सरकार नेमकं काय खबरदारी घेतंय.
तेल पुरवठा सुरळीत ठेवण्यासाठी सरकार सज्ज; नेमका काय काय खबरदारी
तेल पुरवठा सुरळीत ठेवण्यासाठी सरकार सज्ज; नेमका काय काय खबरदारी.
भारताने कुणाकडून तेल घ्यायचं हे अमेरिका का ठरवेल?
भारताने कुणाकडून तेल घ्यायचं हे अमेरिका का ठरवेल?.
हार्दिक पांड्यांच्या अडचणीत आणखी वाढ, गर्लफ्रेंडसोबत...
हार्दिक पांड्यांच्या अडचणीत आणखी वाढ, गर्लफ्रेंडसोबत....
लोकसभेत आज गॅस तुटवड्यावर चर्चा, राहुल गांधी केंद्र सरकारला घेरणार?
लोकसभेत आज गॅस तुटवड्यावर चर्चा, राहुल गांधी केंद्र सरकारला घेरणार?.
केंद्राने व्यावसायिक गॅसचा पुरवठा रोखला... या कंपनीची कोर्टात धाव
केंद्राने व्यावसायिक गॅसचा पुरवठा रोखला... या कंपनीची कोर्टात धाव.
गुड न्यूज... टेन्शनच मिटलं, सौदीतून मुंबईत आलं कच्च्या तेलाचं जहाज
गुड न्यूज... टेन्शनच मिटलं, सौदीतून मुंबईत आलं कच्च्या तेलाचं जहाज.
हॉटेल, कॅटरर्स बंद, उपासमारीची वेळ; गॅस सिलेंडरचा पुरवठाच....
हॉटेल, कॅटरर्स बंद, उपासमारीची वेळ; गॅस सिलेंडरचा पुरवठाच.....