AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Shani Upay : शनीवारी केलेल्या या पाच उपायांचे मिळतात पाच चमत्कारीक फायदे!

त्याचा स्वभाव भयंकर आहे. हा दिवस शनिदेवाचा दिवस असताना दुसरीकडे भैरवनाथाचाही दिवस मानला जातो. या दिवशी फक्त 5 उपाय (Shani Upay) केल्यास तुम्हाला पाच प्रकारचे फायदे मिळतील.

Shani Upay : शनीवारी केलेल्या या पाच उपायांचे मिळतात पाच चमत्कारीक फायदे!
शनीImage Credit source: Social Media
| Updated on: Feb 24, 2023 | 8:05 PM
Share

मुंबई : नवग्रहांमध्ये शनि हा कष्टप्रद ग्रह मानला जातो. शनि हा शनिवारचा ग्रह आहे. कुंभ आणि मकर ही शनीची दोन राशी आहेत. शनि हा आपल्या जीवनात चांगल्या कर्मांचा प्रतिफळ आणि वाईट कर्मांची शिक्षा देणारा आहे. त्याचा स्वभाव भयंकर आहे. हा दिवस शनिदेवाचा दिवस असताना दुसरीकडे भैरवनाथाचाही दिवस मानला जातो. या दिवशी फक्त 5 उपाय (Shani Upay) केल्यास तुम्हाला पाच प्रकारचे फायदे मिळतील.

या पाच गोष्टी करा

1. शनिवारी उपवास करा.

2. सावली दान करा. (तेलामध्ये स्वतःचा चेहरा पाहून ते दान करावे)

3. विभूती, भस्म किंवा लाल चंदन लावा.

4. सुंदरकांड किंवा बजरंगबान वाचा.

5. शमीच्या झाडाला जल अर्पण करा.

पाच फायदे

1. शनि सातव्या भावात किंवा अकराव्या भावात किंवा शनि मकर, कुंभ आणि तूळ राशीत असला तरी काही फरक पडत नाही, परंतु याशिवाय इतर घरात असल्यास शनिवारचा उपवास करावा. यामुळे नीच शनि कष्ट देत नाही आणि सतत उपवास केल्याने सर्व प्रकारची पापे नष्ट होतात. जर कुंडलीत शनी सूर्य किंवा केतूशी युती करत असेल तर शनिवारीही व्रत करावे. जर तुम्ही वाईट आणि वाईट कृत्ये केली असतील आणि आता तुम्हाला सुधारायचे असेल तर शनिवारचे व्रत सोबतच शनिवारचा उपाय करावा.

2. शनीची साडेसाती किंवा अडीचकी सुरू असेलकिंवा शनि कोणत्याही प्रकारे त्रास देत असेल तर शनिवारी छाया दान करावे. याचा फायदा होईल.

3. विभूती, भस्म किंवा लाल चंदन कपाळावर लावल्याने गुरूची साथ मिळाल्यास शनिदेवाची शुभ फळे मिळू लागतात. कोणत्याही कामात अडथळा येत नाही. तुम्हाला यश मिळत राहा.

4. कुंडलीत पितृदोष असल्यास नियमितपणे हनुमान चालिसा पठण करा आणि शनिवारी उपवास करताना शनिवारी सुंदरकांड किंवा बजरंगबाण पठण केल्यास लाभ होईल. जर तुम्हाला जीवनात कोणत्याही प्रकारे मृत्यूसारखे दुःख नको असेल तर शनिवारी हनुमानाची पूजा अवश्य करा.

5. शमीचे झाड शनिदेव मानले जाते. या झाडाला जल अर्पण केल्याने किंवा त्याची काळजी घेतल्यास शनिदेवाची कृपा कायम राहते.

(वरील माहिती उपलब्ध स्रोतावरून देण्यात आलेली आहे. याच्या तथ्यांबद्दल आम्ही कुठलाही दावा करीत नाही, तसेच अंधश्रद्धेला दुजोरा देत नाही)

शरद पवार जे ठरवतील तेच माझ्यासाठी... सुप्रिया सुळे स्पष्टच म्हणाल्या..
शरद पवार जे ठरवतील तेच माझ्यासाठी... सुप्रिया सुळे स्पष्टच म्हणाल्या...
ठाकरेंच्या नेत्याने भाजपाच्या मुंबई अध्यक्षालाच घेरलं; बाहुली म्हणत...
ठाकरेंच्या नेत्याने भाजपाच्या मुंबई अध्यक्षालाच घेरलं; बाहुली म्हणत....
ठाकरे बंधूंची युती जाहीर...घोषणेनंतर राजकीय वर्तुळात आरोप-प्रत्यारोप
ठाकरे बंधूंची युती जाहीर...घोषणेनंतर राजकीय वर्तुळात आरोप-प्रत्यारोप.
जागावाटपाचा फॉर्म्युला फिक्स! शिंदे-चव्हाणांमध्ये 5 तास खलबतं
जागावाटपाचा फॉर्म्युला फिक्स! शिंदे-चव्हाणांमध्ये 5 तास खलबतं.
काँग्रेसचा सर्वात मोठा निर्णय, महत्त्वाच्या पक्षाशी थेट युतीची घोषणा
काँग्रेसचा सर्वात मोठा निर्णय, महत्त्वाच्या पक्षाशी थेट युतीची घोषणा.
राज ठाकरे अन् उद्धव ठाकरेंच्या युतीची घोषणा अन् मनसेला पहिला धक्का
राज ठाकरे अन् उद्धव ठाकरेंच्या युतीची घोषणा अन् मनसेला पहिला धक्का.
हे बडवे, कारकून कोण? 'लाव रे तो व्हिडीओ' म्हणत शेलारांचा ठाकरेंना सवाल
हे बडवे, कारकून कोण? 'लाव रे तो व्हिडीओ' म्हणत शेलारांचा ठाकरेंना सवाल.
नितेश राणे, प्रवीण दरेकर, प्रसाद लाड यांच्याविरोधात अटक वॉरंट जारी
नितेश राणे, प्रवीण दरेकर, प्रसाद लाड यांच्याविरोधात अटक वॉरंट जारी.
बाप, औकात अन ओम फट स्वाहा, मुंबईतील 'त्या' बॅनरनं राजकीय वर्तुळात खळबळ
बाप, औकात अन ओम फट स्वाहा, मुंबईतील 'त्या' बॅनरनं राजकीय वर्तुळात खळबळ.
ठाकरे बंधूंच्या युतीवर चित्रा वाघ यांची बोचरी टीका, बघा काय केलं ट्विट
ठाकरे बंधूंच्या युतीवर चित्रा वाघ यांची बोचरी टीका, बघा काय केलं ट्विट.