AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Vastu Shastra : हातात पैसाच टिकत नाही, मग शुक्रवारी घरी आणा ही खास वनस्पती, आयुष्यातील सर्व समस्या होतील दूर

अनेकदा आपल्यासोबत असं होतं की आपण प्रचंड कष्ट करतो, परंतु आपल्या हातात पैसा टिकत नाही. हा आपल्या घरातील नकारात्मक ऊर्जेचा परिणाम असू शकतो. ही नकारात्मक ऊर्जा दूर करण्यासाठी वास्तुशास्त्रात विविध उपाय सांगण्यात आले आहेत, त्यातीलच एका उपायाबद्दल आज आपण आज जाणून घेणार आहोत.

Vastu Shastra : हातात पैसाच टिकत नाही, मग शुक्रवारी घरी आणा ही खास वनस्पती, आयुष्यातील सर्व समस्या होतील दूर
vastushtraImage Credit source: टीव्ही 9 मराठी
| Updated on: Jun 28, 2026 | 8:24 PM
Share

अनेकदा आपल्यासोबत असं होतं की आपल्या हातात पैसाच टिकत नाही. आपण प्रचंड कष्ट करतो, पैसा कमावतो परंतु हातात आलेला पैसा लगेच खर्च होऊ जातो. त्यामुळे पैशांची बचत होत नाही. हा तुमच्या घरात निर्माण झालेल्या नकारात्मक ऊर्जेचा परिणाम असू शकतो. ही नकारात्मक ऊर्जा किंवा वास्तुदोष दूर करण्याचे अनेक उपाय वास्तुशास्त्रामध्ये सांगण्यात आले आहेत, त्यातीलच एका उपायाबद्दल आज आपण जाणून घेणार आहोत. अशा अनेक वनस्पती, झाडं आहेत, ज्यांना वास्तुशास्त्रामध्ये खूपच शुभ माण्यात आलं आहे. ही झाडं जर तुमच्या घरात असतील तर तुमच्या सर्व प्रकारच्या आर्थिक समस्या दूर होतात, असं मानलं जातं. लकी बांबूचा देखील याच झाडांमध्ये समावेश होतो. ज्या घरात लकी बांबूचं झाडं असतं, त्या घराला आर्थिक स्थिरता प्राप्त होते असं मानलं जातं. मात्र एक गोष्ट लक्षात ठेवावी हे झाड जर तुम्ही घरी आणणार असाल तर ते शुक्रवारीच घरी आणावं, असं वास्तुशास्त्रामध्ये सांगण्यात आलं आहे.

शुक्रवारीच रोप का घरी आणावं?

तुम्ही अनेकांच्या घरी किंवा ऑफिसमध्ये लकी बांबूचं झाडं पाहिलं असेल, या झाडामुळे हवा शुद्ध राहण्यास मदत होते, तसेच तुमच्या भोवतालची सर्व प्रकारची नकारात्मक ऊर्जा या वनस्पतीमुळे नष्ट होते. घरात सकारात्मक वातावरण निर्माण होतं, ज्याचा फायदा हा तुम्हाला तुमच्या करिअरमध्ये, नोकरीमध्ये होतो. तुम्ही जर व्यवसाय करत असाल तर व्यवसायामध्ये देखील मोठा लाभ होतो. घराला आर्थिक स्थैर्य प्राप्त होते.

हे रोप शुक्रवारीच घरी आणण्याचं मुख्य कारण म्हणजे शुक्रवार हा धनाची देवता लक्ष्मी मातेचा वार असतो. आणि या लकी बांबूचा संबंध देखील आर्थिक स्थितीशी आहे. त्यामुळे जेव्हा तुम्ही ही वनस्पती तुमच्या घरी शुक्रवारी आणता तेव्हा तुम्हाला त्याचा विशेष फायदा होतो. धनाची देवता माता लक्ष्मी आणि कुबेर यांचा आशीर्वाद सदैव तुमच्यावर राहातो. तुमच्या घराची भरभराट होतो, तुम्हाला अनेक नव्या प्रगतीच्या संधी प्राप्त होतात, असं वास्तुशास्त्रामध्ये सांगण्यात आलं आहे. त्यामुळे बांबूचं रोप हे नेहमी शुक्रवारीच घरी आणावं असं वास्तुशास्त्रामध्ये सांगण्यात आलं आहे.

(डिस्क्लेमर : वरील माहिती उपलब्ध स्रोतावरून देण्यात आलेली आहे. याच्या तथ्यांबद्दल आम्ही कुठलाही दावा करीत नाही, तसेच अंधश्रद्धेला दुजोरा देत नाही)

Follow Us
राज्यातील 265 तालुक्यात दुष्काळ जाहीर विरोधक काय म्हणतात?
Maharashtra Drought Issue : राज्यातील 265 तालुक्यात दुष्काळ जाहीर विरोधक काय म्हणतात?
मोठी बातमी! महाराष्ट्रातील 75 टक्के भागात दुष्काळ जाहीर; म्हणजेच 265..
मोठी बातमी! महाराष्ट्रातील 75 टक्के भागात दुष्काळ जाहीर; म्हणजेच 265 तालुक्यांमध्ये...
अखेरचं मुख दर्शन; लालबागच्या राजाला कार्यकर्त्यांचा भावनिक निरोप
Lalbagcha Raja 2026 : अखेरचं मुख दर्शन; लालबागच्या राजाला कार्यकर्त्यांचा भावनिक निरोप
डोळ्यांत सामावून घेण्यासारखा क्षण; लालबागच्या राजाचे दिमाखात विसर्जन
डोळ्यांत सामावून घेण्यासारखा क्षण; लालबागच्या राजाचे दिमाखात विसर्जन
सर्व गणेश भक्तांकडून समुद्राचं पाणी उडवत लालबागच्या राजाला सलामी
Lalbugcha Raja Visarjan : सर्व गणेश भक्तांकडून समुद्राचं पाणी उडवत लालबागच्या राजाला सलामी
मुंबई चौपाटीवर गणेश विसर्जनानंतर 'Sea Shore Shine' स्वच्छता मोहिम,
मुंबई चौपाटीवर गणेश विसर्जनानंतर 'Sea Shore Shine' स्वच्छता मोहिम, अमृता फडणवीसांचा निर्धार
कोळी बांधवांचा मान कायम! त्यांच्याच मदतीने होणार लालबागच्या राजाचे...
Lalbaugcha Raja Visarjan video : कोळी बांधवांचा मान कायम! त्यांच्याच मदतीने होणार लालबागच्या राजाचे विसर्जन
राजाची शेवटची आरती संपन्न थोड्याच वेळात राजाचा तराफा खोल समुद्रात...
Lalbaugcha Raja Visarjan : राजाची शेवटची आरती संपन्न थोड्याच वेळात राजाचा तराफा खोल समुद्रात जाणार
थोड्याच वेळात लालबागच्या राजचं विसर्जन होणार, भाविकांचे डोळे पाणावले
Lalbaugcha Raja Visarjan | थोड्याच वेळात लालबागच्या राजचं विसर्जन होणार, भाविकांचे डोळे पाणावले
लालबागच्या राजाच्या विसर्जनासाठी अनंत अंबानी गिरगाव चौपाटीवर उस्थिती
Anant Ambani : लालबागच्या राजाच्या विसर्जनासाठी अनंत अंबानी गिरगाव चौपाटीवर उस्थिती