AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

IND vs PAK : गंभीरने चौकार मारला, आफ्रिदी चिडला, गंभीर-शाहिद आफ्रिदीची कहाणी आजही ताजी, वाचा…

गौतम गंभीर आणि शाहिद आफ्रिदी यांच्यातील संघर्ष हा भारत पाकिस्तान क्रिकेटमधील चर्चेतल्या क्षणांपैकी एक आहे. काही वर्षांपूर्वीपर्यंत तसे नव्हते. गौतम गंभीर-शाहिद आफ्रिदीची कहाणी आजही मनात ताजी आहे.

IND vs PAK : गंभीरने चौकार मारला, आफ्रिदी चिडला, गंभीर-शाहिद आफ्रिदीची कहाणी आजही ताजी, वाचा...
भारत पाकिस्तान क्रिकेटमधील चर्चेतल्या क्षणांपैकी एक आहेImage Credit source: social
Shubham Kulkarni
Shubham Kulkarni | Updated on: Aug 19, 2022 | 7:53 AM
Share

नवी दिल्ली : आशिया चषक 2022 (Asia Cup 2022)  28 ऑगस्ट रोजी भारत आणि पाकिस्तान (IND vs PAK) यांच्यात खेळला जाणार आहे . या सामन्याची प्रत्येकजण आतुरतेने वाट पाहत आहे. कारण दोन्ही संघ क्वचितच भिडतात. भारत-पाकिस्तान क्रिकेट (Cricket) वैर सर्वश्रुत आहे आणि दोन्ही देशांमधील राजकीय, ऐतिहासिक संबंधांमुळे ही टक्कर कधी-कधी मैदानावर तापण्याचे कारणही ठरते. अलीकडच्या काळात दोन्ही संघांकडून मैदानावर थोडीशी आक्रमकता दिसून येत होती. परंतु काही वर्षांपूर्वीपर्यंत तसे नव्हते. गौतम गंभीर-शाहिद आफ्रिदीची कहाणी आजही मनात ताजी आहे. ही घटना नवीन नाही. पण भूतकाळातील त्या क्रिकेट चाहत्यांनी ही घटना यूट्यूब, ट्विटर किंवा फेसबुकसारख्या प्लॅटफॉर्मवरून पाहिली असेल, ज्यांनी 5-6 वर्षांपूर्वी क्रिकेट बघायला सुरुवात केली असेल. 2007 ची गोष्ट आहे, जेव्हा भारत आणि पाकिस्तान यांच्यात द्विपक्षीय क्रिकेट खेळले जात होते. दोन्ही संघ एकमेकांच्या देशात जात होते आणि क्रिकेटच्या माध्यमातून संबंध सामान्य होताना दिसत होते.

कानपूरमध्ये वातावरण तापले

मैदानावर मात्र खेळाडूंची आक्रमक वृत्ती आणि सामन्याचा दर्जा यात काही सामान्य नव्हते. दोन्ही घटनांमध्ये अनेकदा पारा चढला होता. अशा स्थितीत गौतम गंभीर आणि शाहिद आफ्रिदीसारखे दोन लढाऊ आणि थोडेसे तापदायक खेळाडू आमनेसामने लढले तर सामना होण्याची शक्यता होती. 2007 मध्ये ही भीतीही वास्तवात बदलली. भारत आणि पाकिस्तान यांच्यातील वनडे मालिकेतील तिसरा सामना कानपूरमध्ये खेळला गेला. या सामन्यात भारताने प्रथम फलंदाजी करताना 19 षटकांत 2 गडी गमावून 92 धावा केल्या होत्या.

चौकार मारला, आफ्रिदी चिडला

यावेळी गौतम गंभीर आणि युवराज सिंग क्रीजवर होते. डावाच्या 20व्या षटकात शाहिद आफ्रिदी गोलंदाजीसाठी आला. हे त्याचे पहिले षटक होते आणि तिसरा चेंडू गंभीरने 4 धावांवर पाठवला. त्यानंतर गंभीरने पुढचा चेंडू फाइन लेगच्या दिशेने ढकलला आणि एक धाव घेतली. इथेच सर्व नाट्य घडले. खरे तर गंभीर धावताना चेंडूकडे पाहत होता, तर आफ्रिदीही त्याच्या फॉलोथ्रूमध्ये उभा राहून चेंडूकडे पाहत होता. मग काय दोघांमध्ये जोरदार टक्कर झाली. गंभीरने त्याची धाव पूर्ण केली आणि तोपर्यंत स्लेजिंग सुरू केलेल्या आफ्रिदीजवळ पोहोचला. अशा स्थितीत गंभीरही गप्प बसला नाही आणि त्याने त्याच पद्धतीने उत्तरे देण्यास सुरुवात केली. दोघांमध्ये शिवीगाळही झाली.

पाकिस्तानचा दारुण पराभव

सुमारे दीड मिनिटे दोघांमध्ये वाद झाला. त्यानंतर अंपायर आले आणि त्यांनी दोघांनाही समजावून सांगितले तसेच वर्तन सुधारण्याचा इशारा दिला. अंपायरने पाकिस्तानचा कर्णधार शोएब मलिकलाही समजावले. त्यामुळे आधीच खचाखच भरलेल्या ग्रीन पार्क स्टेडियममध्ये उत्साह वाढला. युवराज सिंगच्या 77 धावांच्या जोरावर भारताने या सामन्यात 294 धावा केल्या. प्रत्युत्तरात सलमान बटची 129 धावांची खेळीही पाकिस्तानला वाचवू शकली नाही आणि संपूर्ण संघ 248 धावांवर गारद झाला.

Follow Us
शरद पवारांना डिस्चार्ज मिळताच मोदींचा फोन; सुप्रिया आणि आम्ही देश.....
Sharad Pawar : शरद पवारांना डिस्चार्ज मिळताच मोदींचा फोन; सुप्रिया आणि आम्ही देश सांभाळू, तुम्ही ठणठणीत राहा
बीडच्या शृंगेरी घाटात भीषण अपघात; ट्रक दरीत कोसळून पेटला...
Beed : बीडच्या शृंगेरी घाटात भीषण अपघात; ट्रक दरीत कोसळून पेटला, चालकाचा होरपळून मृत्यू
मनोज जरांगेंच्या ऑडिओ क्लिपची अखेर चौकशी सुरू; विशेष समितीचं पत्र...
Manoj Jarange : मनोज जरांगेंच्या ऑडिओ क्लिपची अखेर चौकशी सुरू; विशेष समितीचं पत्र, जरांगे पुरावे देणार
महायुतीत नाराजीनाट्य सुरूच; भाजपने शिवसेनेला डावलल्याचा आरोप....
Mahayuti : महायुतीत नाराजीनाट्य सुरूच; भाजपने शिवसेनेला डावलल्याचा आरोप, शीतल म्हात्रेंची पोस्ट चर्चेत
पायल झांबरे प्रकरणात मोठी कारवाई; फरार सासू-सासरे पोलिसांच्या ताब्यात
Pune Payal Zabare : पायल झांबरे प्रकरणात मोठी कारवाई; फरार सासू-सासरे पोलिसांच्या ताब्यात, पतीनंतर दोघांनाही अटक
राष्ट्रवादीत अंतर्गत नाराजीचा सूर! मित्रपक्षांविरोधात आमदार...
राष्ट्रवादीत अंतर्गत नाराजीचा सूर? मित्रपक्षांविरोधात आमदारांच्या तक्रारी, बैठकीत नेमकं काय घडलं?
दुष्काळग्रस्त शेतकऱ्यांसाठी राज ठाकरेंचा मोठा निर्णय! यंदा...
दुष्काळग्रस्त शेतकऱ्यांसाठी राज ठाकरेंचा मोठा निर्णय! यंदा शिवाजी पार्कचा दीपोत्सव रद्द
भारतीय जनता पक्षाविरुद्ध देशात तिरस्कार निर्माण झालाय आता... संजय राऊत
भारतीय जनता पक्षाविरुद्ध देशात तिरस्कार निर्माण झालाय आता... संजय राऊत आक्रमक
व्हायरल व्हिडिओवर श्यामकुमार बर्वेंचं स्पष्टीकरण; म्हणाले, 'तो केवळ...
व्हायरल व्हिडिओवर श्यामकुमार बर्वेंचं स्पष्टीकरण; म्हणाले, 'तो केवळ थट्टा-मस्करीचा भाग, नेमकी भानगड काय?
राजू शेट्टींसह शेतकरी आक्रमक, पुणे-बंगळूर महामार्ग रोखला; वाहतुक कोंडी
राजू शेट्टींसह शेतकरी आक्रमक, पुणे-बंगळूर महामार्ग रोखला; मोठी वाहतुक कोंडी