AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Sunil Gavaskar : मुंबई क्रिकेट असोसिएशन माझ्यासाठी…, लिटील मास्टर Mca बाबत काय म्हणाले?

Sunil Gavaskar Statue At Sharad Pawar Museum : सुनील गावसकरांनी या क्षणी मुंबई क्रिकेट असोसिएशन आणि वानखेडे स्टेडियमबाबत असलेल्या त्यांच्या आठवणींना उजाळा दिला. तसेच त्यांनी त्यांच्या पुतळ्याबाबतही प्रतिक्रिया दिली. जाणून घ्या.

Sunil Gavaskar : मुंबई क्रिकेट असोसिएशन माझ्यासाठी..., लिटील मास्टर Mca बाबत काय म्हणाले?
Sunil Gavaskar Statue AT Sharad Pawar MuseumImage Credit source: PTI and Mca
| Updated on: Aug 24, 2025 | 12:32 AM
Share

क्रिकेटची पंढरी म्हणून ओळखल्या जाणाऱ्या मुंबईतील ऐतिहासिक वानखेडे स्टेडियममध्ये आज 23 ऑगस्ट रोजी ‘एमसीए शरद पवार क्रिकेट संग्रहालयाचे’ उद्घाटन करण्यात आले. एमसीए अर्थात मुंबई क्रिकेट असोसिएशनच्या माध्यमातून हे संग्रहालय उभारण्यात आलं. शरद पवार यांचं भारतीय आणि मुंबई क्रिकेटमध्ये भरीव योगदान राहिलं आहे. या योगदानासाठी एमसीएच्या या संग्रहालयाला शरद पवार यांचं नाव देण्यात आलं. तसेच या संग्रहालयाच्या प्रवेशद्वाराजवळ भारताचे माजी कर्णधार, सर्वांचे लाडके लिटील मास्टर अर्थात सुनील गावस्कर आणि आयसीसी-बीसीसीआयचे माजी अध्यक्ष शरद पवार यांचे पुतळेही उभारण्यात आले. यावेळेस या दिग्गजांच्या पुतळ्याचं अनावरण करण्यात आलं.

या विशेष कार्यक्रमात 2 दिग्गजांनी मनोगत व्यक्त करताना एमसीएच्या जुन्या आठवणींना उजाळा दिला. यावेळेस गावसकरांनी बोलताना एमसीएला त्यांच्या आईची उपमा दिली. गावसकर काय म्हणाले? हे सविस्तर जाणून घेऊयात.

गावसकर काय म्हणाले?

“माझ्याकडे बोलण्यासाठी शब्द नाहीत. मी या सन्मानाने भारावून गेलो आहे. असा सन्मान प्रत्येकालाच मिळत नाही. मी याधीही म्हटलंय की मुंबई क्रिकेट असोसिएशन माझ्या आईसारखी आहे. मी शालेय स्तरावर खेळायची सुरुवात केली. तसेच बॉम्बे स्कूलसाठी खेळलो, तेव्हापासून मला एमसीएची साथ मिळाली. मी त्यानंतर रणजी ट्रॉफी स्पर्धेतही खेळलो. मुंबईसाठी खेळण्याची संधी मिळाली हे माझं सौभाग्य आहे. तसेच  माझ्यासाठी ही सन्मानाची बाब आहे”, असं गावसकरांनी म्हटलं.

सुनील गावसकरांनी कसोटी क्रिकेटमध्ये कर्णधार आणि फलंदाज म्हणून असंख्य विक्रम केले. गावसकरांच्या निवृत्तीच्या अनेक दशकानंतरही ते विक्रम अबाधित आहेत. गावसकरांनी कसोटी क्रिकेटमध्ये 10 हजार धावा पूर्ण केल्या होत्या. या 10 हजार धावा पूर्ण केल्यानंतरची गावसकरांची जी पोज होती, त्यानुसार हा पुतळा साकारण्यात आला आहे. गावसकरांनी त्यांच्या या पुतळ्याबाबतही प्रतिक्रिया दिली.

“हा पुतळा मला त्या खास क्षणाची आठवण करुन देतो जेव्हा मी 10 हजार धावा पूर्ण केल्या होत्या. या पुतळ्यामुळे माझ्या आठवणींना उजाळा मिळाला”, असं गावसकरांनी नमूद केलं.

एमसीएचे आभार

“क्रिकेटपटू कसे घडले आणि ते घडण्याचाच प्रवास हा सगळ्यांना समजायला पाहिजे. त्यासाठी या ठिकाणी संग्रहालय पाहिजे होतं. ते तुम्ही केलंत त्याबद्दल खुप धन्यवाद”, अशा शब्दात सुनील गावसकर यांनी एमसीएचे आभार मानले.

बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो
बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो.
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं.
रविंद्र चव्हाणांकडून समझोता, पण निलेश राणे तयार नाही!
रविंद्र चव्हाणांकडून समझोता, पण निलेश राणे तयार नाही!.
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?.
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?.
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'.
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर.
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना..
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना...
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?.
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?.