AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

कार खरेदी करण्यापूर्वी ‘या’ 5 टेस्ट करा, कारचे ‘ब्लॅक लेटर’ उघडेल

तुम्ही कार खरेदी करणार असाल तर फक्त या 5 महत्त्वाच्या टेस्ट करा. याचा उपयोग तुम्हाला लाखो रुपयांच्या नुकसानीपासून वाचवण्यासाठी केला जाणार आहे.

कार खरेदी करण्यापूर्वी ‘या’ 5 टेस्ट करा, कारचे 'ब्लॅक लेटर' उघडेल
car
| Edited By: | Updated on: Apr 28, 2025 | 3:55 PM
Share

तुम्ही कार खरेदी करण्याचा विचार करत असाल तर त्यापूर्वी ही बातमी वाचा. तुम्ही गाडी खरेदी करताना गाडीच्या बॉडीची नीट तपासणी करावी. गाडीवरील लहान डाग, कारवरील स्क्रॅच ओळखण्यासाठी तुम्ही उघड्यावर सावली किंवा टॉर्चचा वापर करू शकता. इतकंच नाही तर गाडीला गंज लागलेला आहे की नाही, हे देखील तपासून पहावे.

गाडी विकत घेणं हे प्रत्येकाचं स्वप्न असतं. यासाठी लोक आपली बचतही खर्च करतात आणि लाखो रुपयांच्या गाडीचे बजेटही बनवतात. पण जर तुम्ही कार खरेदी करण्यापूर्वी या 5 आवश्यक चेकलिस्ट किंवा इन्स्पेक्शन टेस्ट पूर्ण केल्या नाहीत तर तुम्हाला लाखो रुपयांचे नुकसान होऊ शकते. त्यामुळे तुम्हाला याची माहिती असायला हवी.

कार खरेदी करण्यापूर्वी करावयाच्या या 5 आवश्यक टेस्टमुळे कारच्या बाहेरील भागापासून इंटिरियरपर्यंत, कारच्या हेडलाईटपासून इलेक्ट्रिक सिस्टीमपर्यंतची काळी चादर उघडेल.

कार खरेदी करण्यापूर्वी करा ‘या’ महत्त्वाच्या टेस्ट

एक्सटीरियर टेस्ट- तुम्ही कार खरेदी करणार असाल तर तुम्ही गाडीच्या शरीराची नीट तपासणी करावी. गाडीवरील लहान डाग, कारवरील स्क्रॅच ओळखण्यासाठी तुम्ही उघड्यावर सावली किंवा टॉर्चचा वापर करू शकता. इतकंच नाही तर गाडीला गंज लागत नाही, तुम्ही त्याकडे ही काळजीपूर्वक पाहावं.

कार खरेदी करण्यापूर्वी त्याचे हेडलॅम्प, फॉग लाइट्स, टेल लाइट्स, ब्रेक लाइट्स, साइड मिरर लाइट्स, साइड मिरर लाइट्स, साइड मिरर, नंबर प्लेट लाइट्स, रिफ्लेक्टर आणि साइड मार्किंग लाइट्सची योग्य कार्यक्षमता तपासणे आवश्यक आहे. अनेकदा लोक त्यांची तपासणी करण्यात अपयशी ठरतात.

इंटिरिअर इन्स्पेक्शन – कारचे इंटिरिअर हे त्याचे संपूर्ण कम्फर्ट आहे. त्यामुळे लाखो रुपये गुंतवून नवीन कार खरेदी करण्यापूर्वी गाडीचा डॅशबोर्ड, कंट्रोल्स, स्टीअरिंग व्हील, माऊंट कंट्रोल्स, इंस्ट्रूमेंट क्लस्टर आणि डॅशबोर्डचा स्टोरेज कंपार्टमेंट आणि लॉक तपासावे.

सेफ्टी चेक- कारची सुरक्षा सर्वात महत्त्वाची आहे. त्यामुळे खरेदी करण्यापूर्वी कार सीट बेल्ट, चाइल्ड सेफ्टी सीट अँकर, पॉवर विंडो सिस्टीम आणि पार्किंग सेन्सर अशा काही बेसिक तपासण्याही तपासून घ्याव्यात.

बोनेटच्या आत काय आहे?

कार खरेदी करण्यापूर्वी गाडीच्या बोनेटखाली सर्व काही ठीक आहे की नाही हेही तपासून पाहावे. त्यामुळे कारचे इंजिन ऑइल, कूलंट, ब्रेक ऑईल आणि पॉवर स्टीअरिंग ग्रीस फ्लुइड तपासावे.

वरील सर्व गोष्टी तुम्ही पडताळून बघितल्यानंतर गाडी खरेदी करा. यामुळे भविष्यातील नुकसान टळेल.

Follow Us
कॅमेऱ्यासमोर सिया गोयलचा माजोरडेपणा आला समोर
Siya Goyal Breaking | केतन हत्या प्रकरणातील मुख्य आरोपी पुन्हा चर्चेत; कॅमेऱ्यासमोर सिया गोयलचा माजोरडेपणा आला समोर
दुधात भेसळ करणाऱ्यांची आता खैर नाही; तुकाराम मुंडेंचा मोठा निर्णय
Tukaram Mundhe | दुधात भेसळ करणाऱ्यांची आता खैर नाही; तुकाराम मुंडेंचा मोठा निर्णय, कोणते आहेत नवे नियम?
राष्ट्रवादी पक्ष नाही, टोळी आहे! खोतांचा घणाघात; महायुतीला सावध...
Sadabhau Khot | राष्ट्रवादी पक्ष नाही, टोळी आहे! सदाभाऊ खोतांचा घणाघात; महायुतीला सावध राहण्याचा इशारा
अयोध्या राम मंदिर दानपेटी चोरीवर संघाचे भाष्य! दत्तात्रय होसबळेंची..
Ram Mandir News | अयोध्या राम मंदिर दानपेटी चोरीवर संघाचे भाष्य! दत्तात्रय होसबळेंची पहिली मोठी प्रतिक्रिया
मॅनहोल मृत्यू प्रकरण तापलं! अमित साटम यांना पदावरून हटवा...
Mumbai | मॅनहोल मृत्यू प्रकरण तापलं! अमित साटम यांना पदावरून हटवा; संदीप देशपांडेंचा भाजपवर घणाघात
काँग्रेससोबत गेलात तेव्हा हिंदुत्व कुठे होतं? ठाकरेंच्या आंदोलनावर...
Breaking | काँग्रेससोबत गेलात तेव्हा हिंदुत्व कुठे होतं? उद्धव ठाकरेंच्या राम रक्षा आंदोलनावर उदय सामंतांचा घणाघात!
धावत्या स्कूटरवर कोसळलं नारळाचं झाड! अन् पुढे जे झालं....
Tree Collapse Mumbai | धावत्या स्कूटरवर कोसळलं नारळाचं झाड! तरुणाचा दुर्दैवी मृत्यू; निष्काळजीपणामुळे आणखी एकाचा बळी
हृदयद्रावक घटना! घरासमोर खेळत होता... उघड्या खड्ड्याने घेतला जीव
हृदयद्रावक घटना! घरासमोर खेळत होता... उघड्या खड्ड्याने घेतला 2 वर्षांच्या सोहमचा जीव
मुसळधार पावसाचा कहर; नवी मुंबईतील सर्व शाळांना सुट्टी जाहीर
ब्रेकिंग! मुसळधार पावसाचा कहर; नवी मुंबईतील दुपारच्या सत्रातील सर्व शाळांना सुट्टी जाहीर
पुणे-रायगडमध्ये पावसाचा हाहाकार! हवामान विभागाचा रेड अलर्ट; रस्ते जलमय
Rain Update | पुणे-रायगडमध्ये पावसाचा हाहाकार! हवामान विभागाचा रेड अलर्ट; रस्ते जलमय