AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

सॅमसंगने लाँच केला 10 इंचाचा डिस्प्ले असलेला 3 वेळा फोल्ड करता येणारा फोन, जाणून घ्या किंमत आणि उपलब्धता

चिनी स्मार्टफोन कंपन्यांशी स्पर्धा करण्यासाठी सॅमसंगने त्यांचा पहिला ट्राय-फोल्ड स्मार्टफोन गॅलेक्सी झेड ट्रायफोल्ड लाँच केला आहे. यात 10 इंचाचा AMOLED 2X डिस्प्ले, 16 जीबी रॅम आणि 5600 एमएएच बॅटरी आहे. लवकरच तो जागतिक स्तरावर लाँच केला जाईल. चला तर या स्मार्टफोनची किंमत आणि स्पेसिफिकेशन जाणून घेऊयात.

सॅमसंगने लाँच केला 10 इंचाचा डिस्प्ले असलेला 3 वेळा फोल्ड करता येणारा फोन, जाणून घ्या किंमत आणि उपलब्धता
Samsung Galaxy Z TrifoldImage Credit source: Samsung
| Edited By: | Updated on: Dec 04, 2025 | 12:37 AM
Share

सॅमसंगने अखेर त्यांचा पहिला ट्राय-फोल्ड स्मार्टफोन लाँच केला आहे. सॅमसंग गॅलेक्सी झेड ट्रायफोल्ड नावाचा हा स्मार्टफोन उघडल्यावर 10 इंचाचा मोठा AMOLED डिस्प्ले देतो. या फोनमध्ये गॅलेक्सीसाठी स्नॅपड्रॅगन 8 एलिट चिपसेट 16 जीबी रॅम आणि 1 टीबी पर्यंत स्टोरेज आहे. यात 5600 एमएएच बॅटरी असून 45 वॅट फास्ट चार्जिंगला सपोर्ट आहे. हा स्मार्टफोन 12 डिसेंबर रोजी दक्षिण कोरियामध्ये विक्रीसाठी उपलब्ध होईल आणि लवकरच जागतिक स्तरावर लाँच होईल. येत्या काही दिवसांत त्याची किंमत जाहीर केली जाणार आहे.

सॅमसंग गॅलेक्सी झेड ट्रायफोल्डची किंमत आणि उपलब्धता

सॅमसंगने अद्याप गॅलेक्सी झेड ट्रायफोल्डची किंमत जाहीर केलेली नाही, परंतु हा फोन 12 डिसेंबरपासून दक्षिण कोरियामध्ये विक्रीसाठी उपलब्ध होईल. त्यानंतर तो चीन, तैवान, सिंगापूर, युएई आणि अमेरिका यांसारख्या जागतिक बाजारपेठेत लाँच केला जाईल असेही कंपनीने सांगितले. गॅलेक्सी झेड ट्रायफोल्ड फक्त क्राफ्टेड ब्लॅक रंगात उपलब्ध असेल आणि निवडक ऑफलाइन स्टोअरमध्ये प्रत्यक्ष हँड्‌स-ऑन उपलब्ध असतील. येत्या काही दिवसांत कंपनी त्याची अधिकृत किंमत शेअर करेल.

स्मार्टफोनला मोठी 10-इंच AMOLED स्क्रीन

गॅलेक्सी झेड ट्रायफोल्डमध्ये 10-इंचाचा QXGA+ डायनॅमिक AMOLED 2X इनर डिस्प्ले आहे. तो 269ppi पिक्सेल डेन्सिटी, 1600 निट्स ब्राइटनेस आणि 120Hz अ‍ॅडॉप्टिव्ह रिफ्रेश रेट देतो. त्याचा 6.5-इंचाचा फुल-एचडी+ कव्हर डिस्प्ले 120Hz ला देखील सपोर्ट करतो आणि तो गोरिल्ला ग्लास सिरेमिक 2 ने संरक्षित आहे. तो अँड्रॉइड 16-आधारित OneUI 8 वर चालतो. मागील पॅनल सिरेमिक-ग्लास FRP ने बनलेला आहे आणि डिव्हाइस IP48 रेटेड आहे, जे मूलभूत धूळ आणि पाण्याचे संरक्षण देते.

सॅमसंगने गॅलेक्सी झेड ट्रायफोल्डमध्ये टायटॅनियम हिंग हाऊसिंग आणि आर्मर अॅल्युमिनियम वापरला आहे, जो उत्कृष्ट मजबूती प्रदान करतो. यात दोन भिन्न हिंग आकार आणि ड्युअल-रेल स्ट्रक्चर आहे, जे फोल्डिंग गुळगुळीत करते आणि अंतर कमी करते. हा स्मार्टफोन क्वालकॉम स्नॅपड्रॅगन 8 एलिट फॉर गॅलेक्सी चिपसेटद्वारे समर्थित आहे, जो 16GB पर्यंत रॅम आणि 1TB स्टोरेजसह जोडलेला आहे. 3nm प्रक्रियेवर आधारित हा चिपसेट उच्च-स्तरीय कामगिरी प्रदान करण्यास सक्षम आहे.

कॅमेरा सेटअप आणि बॅटरी

फोटोग्राफीसाठी या फोनच्या कॅमेऱ्याबद्दल बोलायचे झाले तर गॅलेक्सी झेड ट्रायफोल्डमध्ये 200 मेगापिक्सेलचा प्राथमिक कॅमेरा आहे जो ओआयएस सपोर्टसह येतो. त्याच्यासोबत 12 मेगापिक्सेल अल्ट्रावाइड आणि 10 मेगापिक्सेल टेलिफोटो कॅमेरा आहे, जो 30x डिजिटल झूम देतो. कव्हर आणि आतील डिस्प्ले दोन्हीवर 10 मेगापिक्सेलचा फ्रंट कॅमेरा आहे. 45 वॅट वायर्ड आणि 15 वॅट वायरलेस फास्ट चार्जिंगला सपोर्ट असलेली 5600 एमएएच बॅटरी पॉवर प्रदान करते. कनेक्टिव्हिटी पर्यायांमध्ये 5 जी, वाय-फाय 7, ब्लूटूथ 5.4 आणि यूएसबी टाइप-सी पोर्ट समाविष्ट आहेत.

Follow Us
बारामती-राहुरी पोटनिवडणूक एक्झिट पोल; नेमकं कोण जिंकणार?
बारामती-राहुरी पोटनिवडणूक एक्झिट पोल; नेमकं कोण जिंकणार?.
पश्चिम बंगालमध्ये सत्तांतराची चाहूल; ममता बॅनर्जींचा गड धोक्यात.....
पश्चिम बंगालमध्ये सत्तांतराची चाहूल; ममता बॅनर्जींचा गड धोक्यात......
तामिळनाडूत सत्तांतर नाही?; पिपल्स इन्साईटच्या एक्झिट पोलनुसार DMK....
तामिळनाडूत सत्तांतर नाही?; पिपल्स इन्साईटच्या एक्झिट पोलनुसार DMK.....
केरळमध्ये काँग्रेसची सत्ता? बंगालमध्ये ममता दीदींना धक्का!
केरळमध्ये काँग्रेसची सत्ता? बंगालमध्ये ममता दीदींना धक्का!.
ममता बॅनर्जींना जबर धक्का? पश्चिम बंगालमध्ये यंदा भाजपाची सत्ता?
ममता बॅनर्जींना जबर धक्का? पश्चिम बंगालमध्ये यंदा भाजपाची सत्ता?.
पश्चिम बंगालमध्ये विक्रमी मतदान, आता नेमकी कोणाची सत्ता येणार?
पश्चिम बंगालमध्ये विक्रमी मतदान, आता नेमकी कोणाची सत्ता येणार?.
उद्धव ठाकरे उमेदवार नसल्याने मविआत नाराजी, भाजप या नाराजीचा घेणार फायद
उद्धव ठाकरे उमेदवार नसल्याने मविआत नाराजी, भाजप या नाराजीचा घेणार फायद.
विधानपरिषदेची उमेदवारी मिळताच दानवेंचं मोठं विधान, म्हणाले मी त्यावर..
विधानपरिषदेची उमेदवारी मिळताच दानवेंचं मोठं विधान, म्हणाले मी त्यावर...
मविआचं ठरलं! ठाकरे नाही तर उमेदवार कोण? आदित्य ठाकरेंनी सांगितला अंतिम
मविआचं ठरलं! ठाकरे नाही तर उमेदवार कोण? आदित्य ठाकरेंनी सांगितला अंतिम.
आता रिक्षा चालकांना तीन महिन्यांची मुदत, मराठी न आल्यास...
आता रिक्षा चालकांना तीन महिन्यांची मुदत, मराठी न आल्यास....