AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

महिलांसाठी सोपा आणि घरबसल्या व्यवसाय, कमवा 30 हजार आणि दिवाळीत कमाई होईल दुप्पट

महिलांसाठी घरबसल्या सोपा व्यवसाय..., महिन्याची कमाई 30 हजार तर, दिवळीत करा दुप्पट कमाई... जाणून घ्या कोणता आहे व्यवसाय...

महिलांसाठी सोपा आणि घरबसल्या व्यवसाय,  कमवा 30 हजार आणि दिवाळीत कमाई होईल दुप्पट
फाईल फोटो
| Updated on: Oct 04, 2025 | 12:28 PM
Share

घर आणि संपूर्ण कुटुंबाची जबाबदारी असल्यामुळे महिलांना स्वतःचे स्वप्न आणि इच्छा मागे ठेवाव्या लागतात. अशात महिलांना घरबसल्या व्यवसाय करता येणार आहे. आजच्या महागाईच्या काळात अनेक महिला घरबसल्या पैसे कमवण्याचे सोपे मार्ग शोधत आहेत. जर तुम्हाला एक छोटासा फायदेशीर ‘घरून काम’ व्यवसाय सुरू करायचा असेल, तर कसे बनवायचे हा एक उत्तम व्यवसाय आहे.

दिवे कसे बनवायचे आणि बाजारात विकून व्यवसाया सुरु करणे हा एक उत्तम व्यवसाय आहे. सर्वात चांगली गोष्ट म्हणजे, तुम्ही हे कमी खर्चात घरबसल्या सुरू करू शकता आणि तुमच्या मोकळ्या वेळेचा चांगला वापर करू शकता.

प्रत्येक धार्मिक समारंभात दिव्यांचा वापर केला जातो परंतु दिवाळी, नवरात्र, आणि श्रावण यासारख्या विशेष प्रसंगी दिव्यांची मागणी लक्षणीयरीत्या वाढते. हे काम जितके सोपे आहे तितकेच फायदेशीर देखील आहे. दिवे म्हणजे लहान कापसाच्या वाती असतात, ज्या धार्मिक समारंभात, दिवे लावण्यात आणि आरती करण्यात वापरल्या जातात. घरे, मंदिरे, आश्रम आणि उत्सवांमध्ये दिव्यांचे धार्मिक आणि सांस्कृतिक महत्त्व आहे.

जर तुम्हाला कमी खर्चात घरगुती व्यवसाय सुरू करायचा असेल, तर दिव्याची बत्ती बनवण्याचा व्यवसाय तुमच्यासाठी एक उत्तम पर्याय आहे. तुम्ही कापूस, पाणी आणि तूप/तेल वापरून हा व्यवसाय सुरू करू शकता. दिव्या बनवण्यासाठी कापूस हे महत्त्वाचे साहित्य आहे.

दिव्याची वात बनवण्याच्या प्रक्रियेबद्दल सांगायचे झाले तर, सर्वप्रथम कापसाचे छोटे तुकडे करा. आता ते पाण्याने ओले करा जेणेकरून ते आकार देणे सोपे होईल. आता तुमच्या बोटांनी त्याला दिव्याची वातीचा आकार द्या. ही वात स्वच्छ कापडावर ठेवा आणि काही तास सुकू द्या. या प्रक्रियेसाठी मशीन किंवा कोणत्याही विशिष्ट जागेची आवश्यकता नाही. तुम्ही हे काम तुमच्या स्वयंपाकघरात किंवा तुमच्या घराच्या कोणत्याही रिकाम्या कोपऱ्यात आरामात करू शकता.

लॅम्प विक्स बनवण्यासाठी वापरल्या जाणाऱ्या मशीन्सची किंमत पाहता, मॅन्युअल मशीन्सची किंमत सुमारे 4 ते 6 असते, सेमी-ऑटोमॅटिक मशीन्सची किंमत 12 – 18 हजार आहे आणि पूर्णपणे ऑटोमॅटिक मशीन्सची किंमत 25 हजार रुपयांपेक्षा जास्त असते. तुम्ही ही मशीन्स इंडियामार्ट, ट्रेडइंडिया, अमेझॉन बिझनेस किंवा स्थानिक मशीन विक्रेत्यांकडून खरेदी करू शकता.

दिव्याची वात बनवण्यासाठी एक किलो कापसाची किंमत सुमारे जवळपास 150 रुपये असते, तर तूप किंवा तेलाची किंमत 50 – 100 रुपये असते. याव्यतिरिक्त, पॅकिंग मटेरियलची किंमत 50 रुपये असते. जर तुम्ही दररोज 800 ते हजार वाती बनवल्या आणि त्या प्रति पॅक 20 -30 रुपयांना विकल्या तर तुमचे दैनिक उत्पन्न सुमारे 300 रुपयांपर्यंत असू शकते. अशा प्रकारे, तुमचे मासिक उत्पन्न 9000 हजार रुपये पर्यंत पोहोचू शकते. जर तुम्हाला सणांच्या काळात मोठ्या ऑर्डर मिळाल्या तर तुम्ही दरमहा 10 – 30 हजार रुपये कमावू शकता.

आजच्या डिजिटल युगात, घरबसल्या ऑनलाइन दिया बत्ती व्यवसाय विकसित करणे खूप सोपे आहे. यासाठी तुम्ही अनेक डिजिटल मार्केटिंग आणि प्रमोशनल पद्धती वापरू शकता. इंस्टाग्रामवर रील तयार करून तुम्ही तुमच्या व्यवसायाची ओळख वाढवू शकता. याशिवाय, तुम्ही फेसबुक ग्रुपमध्ये सामील होऊन तुमच्या व्यवसायाची जाहिरात करू शकता. व्हॉट्सअॅपवर स्टेटस पोस्ट करून आणि ऑर्डर घेऊनही विक्री वाढवता येते.

Follow Us
आसाममध्ये महापुराचा हाहाकार! 24 तासांत 21 जणांचा मृत्यू
Aasam Flood | आसाममध्ये महापुराचा हाहाकार! 24 तासांत 21 जणांचा मृत्यू, लाखो नागरिक संकटात
PM मोदी आणि शरद पवरांच्या भेटीची इनसाइड स्टोरी! NCP तील बड्या नेत्याने
PM मोदी आणि शरद पवरांच्या भेटीची इनसाइड स्टोरी! NCP तील बड्या नेत्याने दिली थेट अपडेट
मुदत संपली की थेट... डोनाल्ड ट्रम्प यांचा निर्णय महागात पडणार, अचानक..
मुदत संपली की थेट... डोनाल्ड ट्रम्प यांचा निर्णय महागात पडणार, अचानक काय घडलं?
दुपारी 12 वाजता मोठं घडणार? लोकसभा अध्यक्ष आणि मंत्री किरेन रिजिजू...
दुपारी 12 वाजता मोठं घडणार? केंद्रात.... लोकसभा अध्यक्ष आणि मंत्री किरेन रिजिजू यांच्या बैठीत नेमकं काय ठरलं?
शरद पवारांची पंतप्रधान मोदी यांच्या सोबत बंद दाराआड बैठक; चर्चा काय?
मोठी बातमी! शरद पवारांची पंतप्रधान मोदी यांच्या सोबत बंद दाराआड बैठक; चर्चा काय?
लेकरांपेक्षा पक्षावर प्रेम? मनोज जरांगेंचा सत्ताधाऱ्यांवर हल्लाबोल
Manoj Jarange Patil | लेकरांपेक्षा पक्षावर प्रेम? दिल्लीला रवाना होताच मनोज जरांगेंचा सत्ताधाऱ्यांवर कडाडून हल्लाबोल
लोक म्हणतायत इंग्रज बरे होते! सरकारवर उद्धव ठाकरेंचा घणाघात
Uddhav Thackeray | लोक म्हणतायत इंग्रज बरे होते! ही लोकशाही नाही, हुकूमशाही... सरकारवर उद्धव ठाकरेंचा घणाघात
कल्याण-सीएसएमटी एसी लोकलमध्ये बिघाड; दरवाजे बंद पडल्याने प्रवाशांची...
Kalyan | कल्याण-सीएसएमटी एसी लोकलमध्ये बिघाड; दरवाजे बंद पडल्याने प्रवाशांची एकाच गेटवर झुंबड
दिवंगत अजित पवार यांच्या जयंतीनिमित्त सुनेत्रा पवार यांची भावनिक पोस्ट
Sunetra Pawar | तुमचा वाढदिवस आता जयंती म्हणून साजरा करताना मन तुटतंय... दिवंगत अजित पवार यांच्या जयंतीनिमित्त सुनेत्रा पवार यांची भावनिक पोस्ट
मुंबईत पावसाची दमदार एंट्री; पुढील काही तास मुसळधार पावसाचा इशारा
Mumbai Rain Update | मुंबईत पावसाची दमदार एंट्री; पुढील काही तास मुसळधार पावसाचा इशारा
Manoj jaragne patil : जंतर मंतर सोडू नका, वेळ पडली तर मराठा बांधव दिल्लीत येणार, मनोज जरांगेंची घोषणा.

Manoj jaragne patil : जंतर मंतर सोडू नका, वेळ पडली तर मराठा बांधव दिल्लीत येणार, मनोज जरांगेंची घोषणा

मोठी बातमी! ठाकरेंच्या 6 बंडखोर खासदारांना झटका, थेट सुप्रीम कोर्टाची नोटीस.

मोठी बातमी! ठाकरेंच्या 6 बंडखोर खासदारांना झटका, थेट सुप्रीम कोर्टाची नोटीस

Delhi Metro: मोठी बातमी! दिल्लीतील 16 मेट्रो स्टेशन बंद, पुढील आदेशापर्यंत मेट्रोला ब्रेक; बंदोबस्तही वाढला.

Delhi Metro: मोठी बातमी! दिल्लीतील 16 मेट्रो स्टेशन बंद, पुढील आदेशापर्यंत मेट्रोला ब्रेक; बंदोबस्तही वाढला

IND vs ZIM: मॅचच्या 24 तासआधी झिम्बाब्वेने भारतीय संघाला दिलं ओपन चॅलेंज, अचानक मोठा निर्णय घेतला.

IND vs ZIM: मॅचच्या 24 तासआधी झिम्बाब्वेने भारतीय संघाला दिलं ओपन चॅलेंज, अचानक मोठा निर्णय घेतला

मिळेल ते खाल्लं, जागा दिसेल तिथे झोपले, रात्रीपासून पहाटे पर्यंत काय काय घडलं? जंतरमंतरवरचा विशेष Ground Report.

मिळेल ते खाल्लं, जागा दिसेल तिथे झोपले, रात्रीपासून पहाटे पर्यंत काय काय घडलं? जंतरमंतरवरचा विशेष Ground Report

CJP Protest: दिल्लीत आंदोलनांचं सत्र, बंगालमधून CRPF च्या 20 तुकड्या दाखल, काय मोठी घडामोड?.

CJP Protest: दिल्लीत आंदोलनांचं सत्र, बंगालमधून CRPF च्या 20 तुकड्या दाखल, काय मोठी घडामोड?