.
AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

पार्सल उघडताच ग्राहक उडालाच, चीनच्या ई-कॉमर्स साईटवर ड्रिल मशीनची दिली होती ऑर्डर, तुमच्या सोबत पण असेच झाले का?

Drill Machine Order on e commerce site : सध्या ऑनलाईन खरेदीचा ट्रेंड आहे. कोणतीही वस्तू ऑनलाईन मिळवण्याचा प्रकार वाढला आहे. या व्यक्तीने चीनच्या ई-कॉमर्स साईटवरून ड्रिल मशीन मागितले होते. पण त्याने डोके झोडून घेतले.

पार्सल उघडताच ग्राहक उडालाच, चीनच्या ई-कॉमर्स साईटवर ड्रिल मशीनची दिली होती ऑर्डर, तुमच्या सोबत पण असेच झाले का?
ग्राहकाची घोर फसवणूक
| Updated on: Feb 07, 2025 | 4:14 PM
Share

चीनमधील वस्तू म्हणजे ‘चली तो चांद तक नही तो रात तक’ असे उपहासिकपणे म्हटले जाते. आजकाल ऑनलाईन शॉपिंगचा ट्रेंड आहे. अनेक जण त्यांच्या गरजेच्या वस्तू ऑनलाईन मागवतात. अमेरिकेतील जॉर्जिया येथील 68 वर्षीय सिलवेस्टर फ्रँकलिन यांना ड्रिल मशीन हवे होते. त्यांनी चीनमधील एका ऑनलाईन ई-कॉमर्स साईट अली एक्सप्रेसवर ड्रिल मशीन पाहिले. त्याची खातरजमा केल्यावर त्यांनी 40 डॉलर म्हणजे 3400 रुपयांहून अधिक रक्कम मोजली. पार्सल सुद्धा घरी आले. पण ते उघडताच त्यांनी डोके झोडून घेतले.

बॉक्स उघडताच झटका

न्यूयॉर्क पोस्टच्या वृत्तानुसार, जॉर्जियातील 68 वर्षाचे सिलवेस्टर फ्रँकलिन (Sylvester Franklin) यांनी नोव्हेंबरमध्ये अली एक्सप्रेसवरून एक ड्रिल मशीन आणि प्रेशर वॉशर ऑर्डर केले होते. या दोघाचे बिल 40 डॉलर (3400 रुपयांहून अधिक) झाले होते. 9 डिसेंबर रोजी त्यांच्याकडे चांगला मोठा बॉक्स आला. या पार्सलमध्ये दोन्ही वस्तू असतील असे त्यांना वाटले. त्यांनी उत्साहाने पार्सल उघडले. पण पार्सल उघडताच त्यांना धक्का बसला. त्या पार्सलमध्ये ड्रिल मशीन तर होती, पण केवळ फोटोत, हो. कंपनीने त्यांना केवळ ड्रील मशीनचा फोटो पाठवला होता.

कंपनीला शिव्या हासडल्या

सिलवेस्टर एक मॅकेनिक आहे. ते सेवा निवृत्त झाले आहेत. पार्सल उघडल्यानंतर त्यांना मोठा धक्का बसला. कंपनीने ड्रील मशीनची केवळ फोटोकॉपी पाठवल्याने ते संतापले. त्यांनी कस्टमर केअरवर कॉल केला आणि त्यांचा समाचार घेतला. त्यांनी सर्व रक्कम परत करण्याची मागणी केली. पण कंपनीने अजूनही त्यांचे पैसे परत केले नसल्याने त्यांनी कायदेशीर मार्ग निवडण्याचा निर्णय घेतला आहे.

आपण सेवा निवृत्त असून इतकी मोठी रक्कम खर्च करून वस्तू मागवली होती. त्यातही फसवणूक केल्याने ते कंपनीवर संतापले आहेत. एकतर वस्तू द्यावी अथवा पैसे परत करावे अशी मागणी त्यांनी कंपनीकडे केली आहे. त्यांनी कंपनीकडे तक्रार नोंदवली आहे. पण कंपनीने अजून त्यांना प्रतिसाद दिलेला नाही. कंपनीच्या फसवणुकीविरोधात ते दाद मागणार आहेत.

Follow Us
टीईटी पेपरफुटीनंतर सरकारचा मोठा निर्णय; दादा भुसे यांची मोठी घोषणा
Dada Bhuse On Paper Leak | टीईटी पेपरफुटीनंतर सरकारचा मोठा निर्णय; शिक्षणमंत्री दादा भुसे यांची विधानसभेत मोठी घोषणा
मटन खाल्ल्यानंतर दही खाणे जीवावर बेतलं; महिलेचा मृत्यू, पती गंभीर....
Nashik | मटन खाल्ल्यानंतर दही खाणे जीवावर बेतलं; महिलेचा मृत्यू, पती गंभीर, नेमकं घडलं काय?
नराधम भीमराव कांबळेला मरेपर्यंत फाशी; CM फडणवीसांची मोठी प्रतिक्रिया
CM Devendra Fadnavis | चिमुकलीला अखेर न्याय! नराधम भीमराव कांबळेला मरेपर्यंत फाशी; CM फडणवीसांची मोठी प्रतिक्रिया
मल्लिकार्जून खर्गेंची पुन्हा राज्यसभेच्या विरोधी पक्षनेतेपदी वर्णी
Mallikarjun Kharge | मल्लिकार्जून खर्गेंची पुन्हा राज्यसभेच्या विरोधी पक्षनेतेपदी वर्णी; संसदेकडून अधिकृत बुलेटिन जारी
पुण्यात हायव्होल्टेज ड्रामा! आंदोलनकर्त्या महिला सेंट्रल बिल्डिंगच्या
Pune Protest | पुण्यात हायव्होल्टेज ड्रामा! आंदोलनकर्त्या महिला सेंट्रल बिल्डिंगच्या भिंतीवर चढल्या, मागणी काय?
सात जन्मी हीच पत्नी मिळो... सिंधुदुर्गात पुरुषांकडून वडपूजनाचा सोहळा
Sindhudurg Vatpurnima Celebration | ऐकावं ते नवलच! सात जन्मी हीच पत्नी मिळो... सिंधुदुर्गात पुरुषांकडून वडपूजनाचा अनोखा सोहळा
नीट, TET पेपर फुटले... सरकार मात्र खासदार फोडण्यात व्यस्त
Uddhav Thackeray | नीट, TET पेपर फुटले... सरकार मात्र खासदार फोडण्यात व्यस्त; उद्धव ठाकरेंचा भाजप-शिंदेंवर घणाघात
ठाकरेंचा शिंदे गटावर घणाघात! खाऊसाहेब म्हणत फुटीर खासदारांचा समाचार
Uddhav Thackeray | उद्धव ठाकरेंचा शिंदे गटावर घणाघात! खाऊसाहेब म्हणत फुटीर खासदारांचा घेतला समाचार
एकच वाद... अन् संपलं आयुष्य! चाकू-विटांच्या हल्ल्यात तरुण ठार
Chhatrapati Sambhajinagar | एकच वाद... अन् संपलं आयुष्य! चाकू-विटांच्या हल्ल्यात तरुण ठार; आरोपी 12 तासांत गजाआड
TET पेपरफुटीत मोठा खुलासा; फरार आरोपींची नावं आली समोर
मोठी बातमी! TET पेपरफुटीत मोठा खुलासा; फरार आरोपींची नावं आली समोर