Manoj Jarange Patil : …त्याशिवाय आता थांबायचं नाही, 2 नोव्हेंबरला सगळं ठरणार! जरांगेंच्या डोक्यात शेतकऱ्यांच्या प्रश्नांबाबत नेमका प्लान काय?
मनोज जरांगे यांनी २ नोव्हेंबर २०२५ रोजी अंतरवली येथे राज्यव्यापी शेतकरी आंदोलनाची हाक दिली आहे. कर्जमाफी, पीक विमा आणि शेतमालाला योग्य हमीभाव मिळावा यासाठी शेतकरी एकत्र येणार आहेत. सरकारने मागण्या मान्य न केल्यास निवडणूक प्रक्रियेत सहभाग न घेण्याचा इशारा जरांगे यांनी दिला आहे. शेतकरी कुटुंबे आंदोलन व शेतीची कामे विभागून घेणार आहेत.
मनोज जरांगे यांनी २ नोव्हेंबर २०२५ रोजी अंतरवली येथे महाराष्ट्रातील शेतकरी संघटनांना एकत्र येण्याचे आवाहन केले आहे. शेतमालाला योग्य भाव, पीक विमा आणि कर्जमुक्ती या प्रमुख मागण्यांसाठी हे आंदोलन उभारले जात आहे. जरांगे यांनी निदर्शनास आणले की, मागील तीन-चार वर्षांपासून शेतकरी पीक विमा आणि नुकसान भरपाईच्या प्रतीक्षेत आहेत, तर कापूस आणि सोयाबीनसारख्या शेतमालाला हमीभावापेक्षा कमी दर मिळत आहे.
राज्यातील नेत्यांवर टीका करताना, जरांगे यांनी म्हटले की नेते केवळ त्यांच्या प्रतिष्ठा आणि पदांसाठी काम करत आहेत, शेतकऱ्यांच्या हितासाठी नाही. त्यांनी स्पष्ट केले की, जोपर्यंत शेतकऱ्यांच्या मागण्या मान्य होत नाहीत, तोपर्यंत निवडणूक प्रक्रियेत भाग घेतला जाणार नाही. या आंदोलनात कुटुंबातील अर्धे सदस्य आंदोलनात सहभागी होतील आणि अर्धे शेतीची कामे सांभाळतील, ज्यामुळे कामेही थांबणार नाहीत आणि आंदोलनही शांततेत सुरू राहील.
पार्थ पवार काही छोटं बाळ... जमीन गैरव्यवहार प्रकरणी दमानियांची टीका
परबांचं विधानसभेत पेनड्राईव्ह बॉम्ब, 'त्या' अधिकाऱ्यांवर कारवाई होणार?
रस्त्यावरच्या मुलांची DNA टेस्ट करा, राज ठाकरेंचं थेट फडणवीसांना पत्र
आवास योजनेतल्या इमारतींना अधिकाऱ्यांची नाव, संभाजीनगर महापालिकेचा फतवा

