AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

तुमच्या गुलाबाच्या झाडाला फुले येत नाही का? या टिप्स वापरा, रोज फुलांनी बहरेल

तुमच्या गुलाबाच्या झाडाला रोज 10 ते 12 फुले येतील. तुम्हाला काहीही नवीन करायचे नाही. फक्त या साध्या टिप्स वापरा आणि छान सुगंधी फुलांचा आनंद घ्या.

तुमच्या गुलाबाच्या झाडाला फुले येत नाही का? या टिप्स वापरा, रोज फुलांनी बहरेल
rose plant
| Edited By: | Updated on: Nov 07, 2025 | 9:11 PM
Share

तुमच्या गुलाबाच्या झाडांना फुले येत नसेल तर ही बातमी नक्की वाचा. गुलाबाच्या झाडाचा समावेश बऱ्याचदा बागकाम उत्साही लोकांच्या यादीमध्ये केला जातो. जर आपल्या वनस्पतीला नवीन कोंब येत नसेल किंवा फुले इतकी हलकी असतील की पाकळ्या स्पर्श होताच विखुरल्या तर आपण वनस्पतीची काळजी घेणे आवश्यक आहे.

गुलाब केवळ दिसण्यातच नव्हे तर सुगंधातही खास असतात. त्यांना पाहून मन प्रसन्न होते. बऱ्याचदा लोक बाल्कनी, बाग किंवा घरातील गच्चीवर ते लावतात. अनेक वेळा लोक अशा समस्येने त्रस्त असतात की त्यांचे रोप हिरवे दिसते परंतु त्यात फुले येत नाहीत. लांबी वाढली तरी झाडाला कळी येत नाही. किंवा फुले खूप लहान असतात आणि पाने बरीच लहान असतात. अशा परिस्थितीत, आपण माळीने सांगितलेल्या 5 टिप्सचे अनुसरण करू शकता. हे केवळ आपल्या रोपात नवीन कळ्या आणणार नाही तर क्लस्टर आणि मोठी फुले देखील आणेल.

मातीकडे लक्ष द्या

तुमचे गुलाबाचे रोप वाढत नसेल किंवा त्यात नवीन कळ्या येत नसतील तर तुम्ही त्याच्या मातीकडे लक्ष दिले पाहिजे. जमिनीची पीएच पातळी 6.0 ते 6.5 दरम्यान असावी. वनस्पतीची माती सैल आणि हवेशीर ठेवण्यासाठी नियमितपणे तण काढणे.

सूर्यप्रकाश आवश्यक

गुलाबाच्या झाडाला दररोज किमान 6-8 तास थेट सूर्यप्रकाश मिळाला पाहिजे. असे न झाल्यास त्याच्या वाढीवर परिणाम होतो. यामुळे झाडामध्ये फुले कमी होतात किंवा लहान फुले येतात. हवेशीर ठिकाणी वनस्पती लावा. जेणेकरून पुरेसा सूर्यप्रकाश असेल.

आवश्यकतेनुसार पाणी

हवामान बदलत आहे, म्हणून झाडाला आवश्यकतेनुसार पाणी द्या. जास्त पाणी घालणे देखील त्याच्या वाढीवर परिणाम करू शकते. हिवाळ्यात त्याच्या पानांना पाणी देऊ नये. पाणी पानांपर्यंत न जाता मुळांकडे जाईल अशा प्रकारे पाणी देण्याचा प्रयत्न करा.

शेणाचे खत किंवा गांडूळ खत घाला

वनस्पतींच्या वाढीसाठी महिन्यातून किमान एकदा शेणखत किंवा गांडूळखत घालावे. यामुळे झाडाला नवीन कळ्या वाढण्यास मदत होते. त्याचबरोबर झाडाला पोषकद्रव्येही मिळतात. फुले येताना पोटॅशला खत देणे फायद्याचे असते.

कडुनिंबाचे तेल कीटकांपासून संरक्षण करेल

कीटक आणि रोगांपासून झाडाचे संरक्षण करण्यासाठी आपण त्यात कडुनिंबाचे तेल घालू शकता. यामुळे पाने खराब होणार नाहीत. कोणताही आजार होणार नाही आणि रोप निरोगी राहील. जर कुठेतरी कीटक दिसली तर तो भाग त्वरित कापून टाकू आणि तो वेगळा करू शकता.

Follow Us
मोठं षडयंत्र उघड झालं, आता दोघेही माझ्या मागे लागतील; जरांगेंचा दावा
Manoj Jarange Patil : मोठं षडयंत्र उघड झालं, आता दोघेही माझ्या मागे लागतील; मनोज जरांगेंचा मोठा दावा, पुढे म्हणाले...
एकनाथ शिंदेंच्या मुलांना पैसे दिले, हे रामदास कदमांनीच सांगितलं....
Manoj Jarange On Viral Clip : एकनाथ शिंदेंच्या मुलांना पैसे दिले, हे रामदास कदमांनीच सांगितलं; जरांगेंचा दावा, महायुतीत पुन्हा खळबळ
हाथी चले बाजार, कुत्ते भोंके हजार! प्रसाद लाड यांचा संजय राऊतांना टोला
Prasad Lad On Sanjay Raut : हाथी चले बाजार, कुत्ते भोंके हजार! प्रसाद लाड यांचा संजय राऊतांना टोला; ऑडिओ क्लिपवरून राजकीय घमासान
500 कोटींची ऑडिओ टेप भाजपच्या आमदारानं फोडली संजय राऊतांचा गंभीर आरोप
Sanjay Raut on Jarnage Viral Audio Clip : 500 कोटींची ऑडिओ टेप भाजपच्या आमदारानं फोडली संजय राऊतांचा गंभीर आरोप; महाराष्ट्राच्या राजकारणात खळबळ
मनोज जरांगेंच्या ऑडिओ क्लिप्सची फॉरेन्सिक तपासणी सुरू; 500 कोटींच्या..
Pankaj Bhoyar : मनोज जरांगेंच्या ऑडिओ क्लिप्सची फॉरेन्सिक तपासणी सुरू; 500 कोटींच्या आरोपांमागचं सत्य लवकरच समोर येणार?
तुम्ही आरे केलं तर, आम्ही पण कारे करू...; प्रवीण दरेकरांचा सूचक इशारा
Pravin Darekar On Ramdas Kadam : तुम्ही आरे केलं तर, आम्ही पण कारे करू....; प्रवीण दरेकरांचा रामदास कदमांना सूचक इशारा
मुंबईच्या हवेत विषारी धुरक्याची चादर; AQI तब्बल....
Mumbai Air Pollution : मुंबईच्या हवेत विषारी धुरक्याची चादर; दादर चौपाटीवर दृश्यमानता घटली, AQI तब्बल....
जरांगेंना 500 कोटी देऊन कोणी उभं केलं? मंगेश ससाणेंचा खळबळजनक सवाल
Mangesh Sasane : मनोज जरांगेंना 500 कोटी देऊन कोणी उभं केलं? मंगेश ससाणेंचा खळबळजनक सवाल, नेमकं प्रकरण काय?
मनोज जरांगेंना तुम्हीच मोठं केलं ना, मग आता बाजूला का करता?
Chandrakant Khaire : मनोज जरांगेंना तुम्हीच मोठं केलं ना, मग आता बाजूला का करता? चंद्रकांत खैरेंचा रोख नेमका कोणाकडे?
विधान परिषदेच्या 5 जागांसाठी मतदान संपलं; आता उत्सुकता निकालाची
Maharashtra MLC Election 2026 Voting : विधान परिषदेच्या 5 जागांसाठी मतदान संपलं; आता उत्सुकता निकालाची