AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Twitter : ट्विटर खरेदीसाठी Elon Musk इरेला का पेटले? या उद्योगात नेमकं मिळवायचं तरी काय?

Twitter : ट्विटर खरेदीसाठी एलॉन मस्क यांनी एवढा आटापिटा कशासाठी केला असेल बरं..

Twitter : ट्विटर खरेदीसाठी Elon Musk इरेला का पेटले? या उद्योगात नेमकं मिळवायचं तरी काय?
या डीलमध्ये दडलंय कायImage Credit source: सोशल मीडिया
| Updated on: Oct 29, 2022 | 3:41 PM
Share

नवी दिल्ली : एलॉन मस्क (Elon Musk) आता ट्विटरचे (Twitter) अधिकृत मालक झाले आहेत. पण ट्विटर खरेदी करण्यासाठी मस्क यांनी एवढा आटापिटा केला कशासाठी असा प्रश्न अनेकांना पडला आहे. सध्या त्यांची कंपनी अनेक क्षेत्रात उत्तम कामगिरी करत असातना सोशल मीडिया (Social Media) खरेदीचा उद्योग त्यांनी कशासाठी केला, या प्रश्नाचं उत्तर काय बरं आहे..

मस्क यांनी ट्विटरवर एक पोस्ट टाकली आहे. त्यामध्ये त्यांनी या प्रश्नाचं उत्तर देण्याचा प्रयत्न केला आहे. सोशल मीडिया कंपनी कशासाठी खरेदी केली? याविषयीचा तर्क मस्क यांनी मांडला आहे. ही पोस्ट सध्या चर्चेचा विषय ठरली आहे.

पण खरी तर ही पोस्ट जाहिरात देणाऱ्यांसाठी आहे. त्यांनी या खरेदी मागची व्यावसायिक बाजू मांडलेली नाही. सभ्यता आणि मानवतेसाठी त्यांनी ट्विटरचा सौदा केल्याचा दावा मस्क यांनी केला आहे.

मी ट्विटर का खरेदी केले आणि जाहिरातींविषयी माझे मत काय आहे या विषयी सध्या ऊहापोह सुरु आहे. पण यातील अर्ध्याधिक मते चुकीची असल्याचा दावा त्यांनी केला. ट्विटर खरेदीची त्यांची बाजू त्यांनी भावनिकपणे मांडली आहे.

भविष्यात, मानवी सभ्यातांना एक सर्वमान्य डिजिटल टाऊन स्केअर मिळणे आवश्यक आहे. हा प्लॅटफॉर्म हिंसामुक्त असावा आणि विश्वासाच्या आधारे अनेक मुद्यांवर निकोप चर्चा झडायला हवी असा दावा त्यांनी केला आहे.

ट्विटर खरेदीमागे त्यांचे कमाईचे उद्दिष्ट नाही. तर मानवतेची मदत करण्यासाठी ते प्रयत्न करणार आहेत. मी मानवतेच्या प्रेमात आहे. मानवतेला मदत करण्यासाठी मी काहीही करु शकतो, असे मत त्यांनी मांडले.

ट्विटरवरील जाहिरातीसंदर्भातही त्यांनी त्यांची स्पष्ट मते मांडली. ज्या जाहिराती योग्य नाही वा गरजेच्या नाहीत, त्यांना लगाम घालण्याचे त्यांनी स्पष्ट केले.

4 एप्रिल रोजी 44 बिलियन डॉलरच्या या कराराची मस्क यांनी घोषणा केली होती. यापूर्वी या कंपनीत त्यांची 9.2 टक्के हिस्सेदारी होती. तर इतर वाटा त्यांनी खरेदी केला आहे. त्यामुळे ते आता या कंपनीत सर्वात मोठे शेअरधारक झाले आहेत.

Follow Us
मतदारांची नावे वगळल्याचा आरोप; ठाकरे बंधूंचा 4 ऑक्टोबरला निवडणूक...
मतदारांची नावे वगळल्याचा आरोप; ठाकरे बंधूंचा 4 ऑक्टोबरला निवडणूक आयोगाविरोधात मोर्चा
SIR प्रक्रियेवर निवडणूक आयोगाचा खुलासा; ‘सर्व निर्णय सहमतीने...
SIR प्रक्रियेवर निवडणूक आयोगाचा खुलासा; सर्व निर्णयांबाबत दिलं स्पष्टीकरण, महाराष्ट्रात...
अधिकारी फिरकलेच नाहीत; शेतकऱ्याचा थेट कृषिमंत्र्यांना फोन, म्हणाले...
अधिकारी फिरकलेच नाहीत; शेतकऱ्याचा थेट कृषिमंत्र्यांना फोन, म्हणाले...
पुण्यातील 10 चौकात 104.5 डेसिबल ध्वनी पातळीची नोंद; बापट म्हणाले...
पुण्यातील लक्ष्मी रोडवरील प्रमुख 10 चौकात 104.5 डेसिबल ध्वनी पातळीची नोंद, बापट म्हणाले...
28 पदकांसह भारताची शानदार कामगिरी; नेमबाजी ठरली सर्वाधिक पदकांची मानकर
28 पदकांसह भारताची शानदार कामगिरी; नेमबाजी ठरली सर्वाधिक पदकांची मानकरी
75 कोटींच्या सोन्याची तस्करी उघड; DRI ची मोठी कारवाई, 11 जण अटकेत
75 कोटींच्या सोन्याची तस्करी उघड; DRI ची मोठी कारवाई, 11 जण अटकेत
इंद्रावती नदीने धोक्याची पातळी ओलांडली; छत्तीसगडमध्ये महापुराचा कहर
इंद्रावती नदीने धोक्याची पातळी ओलांडली; छत्तीसगडमध्ये महापुराचा कहर
मराठा आंदोलनातून धक्कादायक दावा; ललित तारख यांचा जरांगेंवर गंभीर...
मराठा आंदोलनातून धक्कादायक दावा; ललित तारख यांचा जरांगेंवर गंभीर आरोप
जनतेची माफी मागा; एकनाथ शिंदेंचा राहुल गांधी आणि इंडिया आघाडीवर...
जनतेची माफी मागा; एकनाथ शिंदेंचा राहुल गांधी आणि इंडिया आघाडीवर हल्लाबोल
लोकलमधून तरुणी थेट रेल्वे ट्रॅकवर पडली; प्रसंगावधानामुळे जीव वाचला
Kalyan : लोकलमधून तरुणी थेट रेल्वे ट्रॅकवर पडली; पोलिसांनी क्षणाचाही विलंब न करता धाव घेतली, प्रसंगावधानामुळे जीव वाचला