AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

जिममध्ये वजन उचलताना दुखापत? मग विम्याचा करता येणार का दावा? जाणून घ्या

Gym Health Insurance : सध्या हँडसम, ब्युटी विथ बोल्ड आणि फिटनेसचा जमाना आहे. प्रत्येकाला आपली फिटनेस दाखवायची आहे. त्यामुळे अनेक जण सकाळ,संध्याकाळ जिममध्ये घाम गाळताना दिसतात. पण जिममध्ये दुखापत झाल्यास विमा असतो का?

जिममध्ये वजन उचलताना दुखापत? मग विम्याचा करता येणार का दावा? जाणून घ्या
| Updated on: Sep 12, 2025 | 4:33 PM
Share

धावपळीच्या जगात प्रत्येकाला फिट, तंदुरुस्त राहावे वाटते. प्रत्येकाला डोलेशोले तयार करायचे नाहीत. पण सुटलेले पोट आणि थकलेले चेहरा अनेकांना नको आहे. त्यासाठी अनेक जण सकाळ आणि संध्याकाळी जिममध्ये कसरत करतात. घाम गाळतात. काही जण योगा, मेडिटेशन, डायटिंग, झुंबा क्लास,एरोबिक्स आणि जिमकडे वळतात. लहानथोर सगळेच मैदानावर, जिममध्ये घाम गाळताना दिसतात. महिलांचे सुद्धा जिममध्ये जाण्याचे प्रमाण वाढले आहेत.

आता जिमचा ट्रेंड हा मोठ्या शहरातच नाही तर लहान गावांपर्यंत पोहचला आहे. त्याला फॅड म्हणता येणार नाही कारण अनेकजण अगदी प्रामाणिकपणे जिममध्ये जातात. मेहनत घेतात. व्यायाम करतात. पण व्यायाम करताना जर जखमी झाले तर आपण दवाखान्यात जातो. जर इजा गंभीर असेल तर मग वैद्यकीय तज्ज्ञाची मदत घ्यावी लागते. अशावेळी एखादा विमा मदतीला येऊ शकतो का, त्यातून व्यक्तीचा इलाज, उपचाराचा खर्च करता येतो का? जिमसाठी असा खास विमा असतो का? ॲक्सीडेंटल प्रकरणात, अपघातात उपचार करता येईल अशी विमा पॉलिसी आहे का? असा प्रश्न अनेकांच्या मनात आहे. काय आहे त्याचे उत्तर?

जर तुमचा जिममध्ये अपघात झाला. तर तुम्ही अशा पॉलिसीजशी जोडलेल्या नेटवर्क रुग्णालयात दाखल होऊ शकता आणि उपचार करू शकता. तुम्हाला कॅशलेस उपचार मिळू शकतात. यामध्ये हातावर अथवा पायावर डंबल पडून गंभीर जखम झाली असेल, मोठ्या यंत्राचा जबर धक्का लागून इजा झाली असेल. रुग्णालयात भरती व्हावे लागत असेल तर त्याचा खर्च विमा कंपनी करते. काही पॉलिसी या एका दिवसाच्या वा 24 तासासाठी विमा देतात.

अर्थात या विम्याला काही मर्यादा पण आहेत. म्हणजे जिममधील अतिउत्साही प्राण्याने काही अजब धाडस केले, त्यातून तो जखमी झाला, ड्रग्स, दारूच्या अंमलाखाली जिममध्ये व्यायाम केला, तसे आढळले तर विमा नाकारल्या जातो. तर काही आरोग्य विमा कंपन्या व्यावसायिक आणि साहसी खेळांमध्ये ज्या गंभीर जखमा होतात अथवा खेळाडूला गंभीर इजा होते, त्यासाठी कोणतीही मदत करत नाही. भारतातACKO आरोग्य विमा कंपनी आणि बजाज एलियांज या जिम आणि खेळासाठी काही खास विमा पॉलिसी देतात. या योजनेचा संपूर्ण तपशील या कंपन्याच्या कार्यालयातून मिळू शकतो.

Follow Us
मुदत संपली की थेट... डोनाल्ड ट्रम्प यांचा निर्णय महागात पडणार, अचानक..
मुदत संपली की थेट... डोनाल्ड ट्रम्प यांचा निर्णय महागात पडणार, अचानक काय घडलं?
दुपारी 12 वाजता मोठं घडणार? लोकसभा अध्यक्ष आणि मंत्री किरेन रिजिजू...
दुपारी 12 वाजता मोठं घडणार? केंद्रात.... लोकसभा अध्यक्ष आणि मंत्री किरेन रिजिजू यांच्या बैठीत नेमकं काय ठरलं?
शरद पवारांची पंतप्रधान मोदी यांच्या सोबत बंद दाराआड बैठक; चर्चा काय?
मोठी बातमी! शरद पवारांची पंतप्रधान मोदी यांच्या सोबत बंद दाराआड बैठक; चर्चा काय?
लेकरांपेक्षा पक्षावर प्रेम? मनोज जरांगेंचा सत्ताधाऱ्यांवर हल्लाबोल
Manoj Jarange Patil | लेकरांपेक्षा पक्षावर प्रेम? दिल्लीला रवाना होताच मनोज जरांगेंचा सत्ताधाऱ्यांवर कडाडून हल्लाबोल
लोक म्हणतायत इंग्रज बरे होते! सरकारवर उद्धव ठाकरेंचा घणाघात
Uddhav Thackeray | लोक म्हणतायत इंग्रज बरे होते! ही लोकशाही नाही, हुकूमशाही... सरकारवर उद्धव ठाकरेंचा घणाघात
कल्याण-सीएसएमटी एसी लोकलमध्ये बिघाड; दरवाजे बंद पडल्याने प्रवाशांची...
Kalyan | कल्याण-सीएसएमटी एसी लोकलमध्ये बिघाड; दरवाजे बंद पडल्याने प्रवाशांची एकाच गेटवर झुंबड
दिवंगत अजित पवार यांच्या जयंतीनिमित्त सुनेत्रा पवार यांची भावनिक पोस्ट
Sunetra Pawar | तुमचा वाढदिवस आता जयंती म्हणून साजरा करताना मन तुटतंय... दिवंगत अजित पवार यांच्या जयंतीनिमित्त सुनेत्रा पवार यांची भावनिक पोस्ट
मुंबईत पावसाची दमदार एंट्री; पुढील काही तास मुसळधार पावसाचा इशारा
Mumbai Rain Update | मुंबईत पावसाची दमदार एंट्री; पुढील काही तास मुसळधार पावसाचा इशारा
मोठी बातमी! राहुल गांधी, अखिलेश यादव पोलिसांच्या ताब्यात, आंदोलन...
मोठी बातमी! राहुल गांधी, अखिलेश यादव पोलिसांच्या ताब्यात, आंदोलन चिघळलं
अख्खा देश दिल्लीला जाणार? राहुल गांधींच्या आवाहनामुळे खळबळ, नेमकं...
अख्खा देश दिल्लीला जाणार? राहुल गांधींच्या आवाहनामुळे खळबळ, नेमकं काय म्हणाले?
मोठी बातमी! ठाकरेंच्या 6 बंडखोर खासदारांना झटका, थेट सुप्रीम कोर्टाची नोटीस.

मोठी बातमी! ठाकरेंच्या 6 बंडखोर खासदारांना झटका, थेट सुप्रीम कोर्टाची नोटीस

मोठी बातमी ! दिल्लीतील 16 मेट्रो स्टेशन बंद, पुढील आदेशापर्यंत मेट्रोला ब्रेक; बंदोबस्तही वाढला.

मोठी बातमी ! दिल्लीतील 16 मेट्रो स्टेशन बंद, पुढील आदेशापर्यंत मेट्रोला ब्रेक; बंदोबस्तही वाढला

सर्वात मोठी बातमी ! शरद पवार पंतप्रधान नरेंद्र मोदींना भेटले; काय झाली चर्चा?.

सर्वात मोठी बातमी ! शरद पवार पंतप्रधान नरेंद्र मोदींना भेटले; काय झाली चर्चा?

Sharad Pawar Meet PM Modi : शरद पवार दिल्लीत पंतप्रधान मोदींना का भेटले? राष्ट्रवादीचे प्रदेशाध्यक्ष शशिकांत शिंदे यांची पहिली प्रतिक्रिया.

Sharad Pawar Meet PM Modi : शरद पवार दिल्लीत पंतप्रधान मोदींना का भेटले? राष्ट्रवादीचे प्रदेशाध्यक्ष शशिकांत शिंदे यांची पहिली प्रतिक्रिया

आमच्याकडे व्हिडीओ पाहायला वेळ नाही, सुप्रीम कोर्टाचा पोलीस कारवाईच्या विरोधात तात्काळ सुनावणीला नकार.

आमच्याकडे व्हिडीओ पाहायला वेळ नाही, सुप्रीम कोर्टाचा पोलीस कारवाईच्या विरोधात तात्काळ सुनावणीला नकार

धर्मेंद्र प्रधान यांच्यात असे काय? ज्यामुळे मोदी सरकार घेत नाही राजीनामा, ही मुख्य 5 कारणे वाचा...

धर्मेंद्र प्रधान यांच्यात असे काय? ज्यामुळे मोदी सरकार घेत नाही राजीनामा, ही मुख्य 5 कारणे वाचा..