AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

नवीन कार घेण्याचा विचार करताय? सर्वात स्वस्त कार कर्ज कुठे मिळेल?

तुम्ही कमी कालावधीसाठी कर्ज घेतल्यास EMI जास्त असेल आणि तुम्ही पैसे भरण्यात अयशस्वी झाल्यास तुमच्या क्रेडिट अहवालावर विपरित परिणाम होईल. कर्जाच्या रकमेवरही काही अटी लागू होतात. उदाहरणार्थ, काही बँका कारच्या संपूर्ण एक्स-शोरूम किमतीसाठी कर्ज देतात. तर इतर बँका 80 टक्क्यांपर्यंत कर्ज देऊ शकतात.

नवीन कार घेण्याचा विचार करताय? सर्वात स्वस्त कार कर्ज कुठे मिळेल?
car loan
| Edited By: | Updated on: Nov 22, 2021 | 9:50 PM
Share

नवी दिल्लीः Best Car loan: नवीन कार खरेदी करणे ही एक मोठी संधी आहे. तुम्ही तुमची पहिली कार खरेदी करत असाल, अपग्रेड करत असाल किंवा कुटुंबासाठी दुसरे वाहन घेत असाल. कारण काहीही असो, कार कर्ज तुमच्यासाठी सोपे करते. कार कर्ज साधारणपणे तीन ते पाच वर्षांच्या कालावधीसाठी असते. परंतु काही सावकार अनेक वर्षांच्या कालावधीसह कार कर्ज देखील देतात. दीर्घ मुदतीचे कर्ज घेऊन तुम्हाला कमी EMI भरावे लागेल असे वाटल्यास कार अधिक परवडणारी असेल असे वाटते, परंतु एकूणच तुम्हाला जास्त व्याज द्यावे लागेल. कारची किंमत कमी झाल्यास मोठे कर्ज घेणे ही फारशी चांगली गोष्ट नाही हे विसरू नका.

तर तुमच्या क्रेडिट अहवालावर विपरित परिणाम होईल

परंतु तुम्ही कमी कालावधीसाठी कर्ज घेतल्यास EMI जास्त असेल आणि तुम्ही पैसे भरण्यात अयशस्वी झाल्यास तुमच्या क्रेडिट अहवालावर विपरित परिणाम होईल. कर्जाच्या रकमेवरही काही अटी लागू होतात. उदाहरणार्थ, काही बँका कारच्या संपूर्ण एक्स-शोरूम किमतीसाठी कर्ज देतात. तर इतर बँका 80 टक्क्यांपर्यंत कर्ज देऊ शकतात. कार कर्जावरील व्याजदराव्यतिरिक्त प्रक्रिया शुल्क आणि इतर शुल्क देखील विचारात घेतले पाहिजेत. तुम्हाला सर्वात स्वस्त कार कर्ज कोणत्या बँकेत मिळेल ते आम्हाला सांगा. यामध्ये 1 लाख रुपयांचे कर्ज घेतले असून 5 वर्षांचा कालावधी घेण्यात आला आहे.

पंजाब नॅशनल बँक (PNB)

व्याज दर: 6.65 टक्के ते 8.75 टक्के EMI: रु. 1,964 ते 2,064 प्रक्रिया शुल्क: 31 डिसेंबर 2021 पर्यंत प्रक्रिया शुल्कात सूट देण्यात आली आहे.

पंजाब आणि सिंध बँक

व्याज दर: 6.80 टक्के ते 7.90 टक्के EMI: रु. 1,971 ते 2,023 प्रक्रिया शुल्क: कर्जाच्या रकमेच्या 0.25% (किमान रु. 1,000 ते रु. 2,023)

बँक ऑफ इंडिया

व्याज दर: 6.85 टक्के ते 8.55 टक्के EMI: रु. 1,973 ते 2,054 प्रक्रिया शुल्क: बँकेने 31 डिसेंबर 2021 पर्यंत प्रक्रिया शुल्कावर सूट दिली आहे.

इंडियन बँक

व्याज दर: 6.90 टक्के ते 7.10 टक्के EMI: रु. 1,975 ते 1,985 प्रक्रिया शुल्क: कर्जाच्या रकमेच्या 0.50% (कमाल रु. 10,000)

बँक ऑफ बडोदा

व्याज दर: 7.00 टक्के ते 10.25 टक्के EMI: रु. 1,980 ते रु. 2,137 प्रक्रिया शुल्क: रु 1,500

सेंट्रल बँक ऑफ इंडिया

व्याज दर: 7.00 टक्के ते 7.70 टक्के EMI: रु. 1,980 ते 2,013 प्रक्रिया शुल्क: बँकेने 31 डिसेंबर 2021 पर्यंत प्रक्रिया शुल्कावर सूट दिली आहे.

बँक ऑफ महाराष्ट्र

व्याज दर: 7.05 टक्के ते 10.30 टक्के EMI: रु. 1,982 ते 2,139 प्रक्रिया शुल्क: 31 डिसेंबर 2021 पर्यंत प्रक्रिया शुल्क माफ केले आहे.

युनियन बँक ऑफ इंडिया

व्याज दर: 7.15 टक्के ते 7.50 टक्के EMI: रु 1,987 ते 2,004 प्रक्रिया शुल्क: रु. 1,000 (कर्मचारी सदस्यांसाठी शून्य)

स्टेट बँक ऑफ इंडिया

व्याज दर: 7.25 टक्के ते 7.95 टक्के EMI: रु 1,992 ते 2,025 प्रक्रिया शुल्क: 31 डिसेंबर 2021 पर्यंत सूट.

संबंधित बातम्या

Gold Silver Rate Today : सोनं पुन्हा एकदा महागलं, पटापट तपासा 10 ग्रॅम सोन्याची किंमत

आता आधारशी संबंधित काम झाले सोपे, UIDAI कडून ही सेवा सुरू

शरद पवार जे ठरवतील तेच माझ्यासाठी... सुप्रिया सुळे स्पष्टच म्हणाल्या..
शरद पवार जे ठरवतील तेच माझ्यासाठी... सुप्रिया सुळे स्पष्टच म्हणाल्या...
ठाकरेंच्या नेत्याने भाजपाच्या मुंबई अध्यक्षालाच घेरलं; बाहुली म्हणत...
ठाकरेंच्या नेत्याने भाजपाच्या मुंबई अध्यक्षालाच घेरलं; बाहुली म्हणत....
ठाकरे बंधूंची युती जाहीर...घोषणेनंतर राजकीय वर्तुळात आरोप-प्रत्यारोप
ठाकरे बंधूंची युती जाहीर...घोषणेनंतर राजकीय वर्तुळात आरोप-प्रत्यारोप.
जागावाटपाचा फॉर्म्युला फिक्स! शिंदे-चव्हाणांमध्ये 5 तास खलबतं
जागावाटपाचा फॉर्म्युला फिक्स! शिंदे-चव्हाणांमध्ये 5 तास खलबतं.
काँग्रेसचा सर्वात मोठा निर्णय, महत्त्वाच्या पक्षाशी थेट युतीची घोषणा
काँग्रेसचा सर्वात मोठा निर्णय, महत्त्वाच्या पक्षाशी थेट युतीची घोषणा.
राज ठाकरे अन् उद्धव ठाकरेंच्या युतीची घोषणा अन् मनसेला पहिला धक्का
राज ठाकरे अन् उद्धव ठाकरेंच्या युतीची घोषणा अन् मनसेला पहिला धक्का.
हे बडवे, कारकून कोण? 'लाव रे तो व्हिडीओ' म्हणत शेलारांचा ठाकरेंना सवाल
हे बडवे, कारकून कोण? 'लाव रे तो व्हिडीओ' म्हणत शेलारांचा ठाकरेंना सवाल.
नितेश राणे, प्रवीण दरेकर, प्रसाद लाड यांच्याविरोधात अटक वॉरंट जारी
नितेश राणे, प्रवीण दरेकर, प्रसाद लाड यांच्याविरोधात अटक वॉरंट जारी.
बाप, औकात अन ओम फट स्वाहा, मुंबईतील 'त्या' बॅनरनं राजकीय वर्तुळात खळबळ
बाप, औकात अन ओम फट स्वाहा, मुंबईतील 'त्या' बॅनरनं राजकीय वर्तुळात खळबळ.
ठाकरे बंधूंच्या युतीवर चित्रा वाघ यांची बोचरी टीका, बघा काय केलं ट्विट
ठाकरे बंधूंच्या युतीवर चित्रा वाघ यांची बोचरी टीका, बघा काय केलं ट्विट.