AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

10 वी 12 वी आणि डिप्लोमा पास उमेदवारांसाठी सरकारी नोकरीची संधी, जाणून घ्या संपूर्ण माहिती

तुम्ही नोकरीच्या शोधात असाल, तर त्यासाठी अर्ज करू शकता. लक्षात ठेवा की कोणत्याही सरकारी नोकरीसाठी अर्ज करण्यापूर्वी, संबंधित अधिसूचना तपासणे आवश्यक आहेत.

10 वी 12 वी आणि डिप्लोमा पास उमेदवारांसाठी सरकारी नोकरीची संधी, जाणून घ्या संपूर्ण माहिती
नोकरीImage Credit source: Social Media
Nitish Gadge
Nitish Gadge | Updated on: Feb 14, 2023 | 3:06 PM
Share

नवी दिल्ली, सरकारी नोकऱ्यांच्या (Government Job) शोधात असलेल्यांसाठी, आम्ही येथे देशभरातील 10वी, 12वी पास ते ग्रॅज्युएट आणि पोस्ट ग्रॅज्युएट पर्यंतच्या सरकारी नोकऱ्यांची माहिती देत ​​आहोत. तुमच्याकडेही यापैकी कोणतीही पात्रता असल्यास आणि तुम्ही नोकरीच्या शोधात असाल, तर त्यासाठी अर्ज करू शकता. लक्षात ठेवा की कोणत्याही सरकारी नोकरीसाठी अर्ज करण्यापूर्वी, संबंधित अधिसूचना तपासणे आवश्यक आहेत.

या विभागात आहे नोकरीची संधी

इंडो तिबेटीयन बॉर्डर पोलिस फोर्स (ITBPF) ने सुपर स्पेशालिस्ट मेडिकल ऑफिसर, स्पेशलिस्ट मेडिकल ऑफिसर आणि मेडिकल ऑफिसरच्या 297 पदांच्या भरतीसाठी अर्ज मागवले आहेत. अर्जाची प्रक्रिया 15 फेब्रुवारी 2023 पासून सुरू होईल आणि अर्ज करण्याची अंतिम तारीख 16 मार्च 2023 आहे.

भारतीय तटरक्षक दल 255 पदे भरण्यासाठी भरती मोहीम राबवत आहे, त्यापैकी 255 रिक्त पदे नाविक (जनरल ड्युटी) या पदासाठी आहेत आणि 30 रिक्त जागा नाविक (घरगुती शाखा) या पदासाठी आहेत.

इंटेलिजन्स ब्युरोमध्ये सामील होण्यासाठी उमेदवारांना IB सुरक्षा सहाय्यक/ MTS वेतन आणि जॉब प्रोफाइल तपशील माहित असणे आवश्यक आहे. अलीकडे, इंटेलिजन्स ब्युरोने 28 जानेवारी ते 17 फेब्रुवारी 2023 या कालावधीत सुरक्षा सहाय्यक/कार्यकारी आणि मल्टी-टास्किंग स्टाफ जनरल (MTS Gen) या पदासाठी ऑनलाइन अर्ज मागवले आहेत.

हिंदुस्तान पेट्रोलियम कॉर्पोरेशन लिमिटेड

हिंदुस्तान पेट्रोलियम कॉर्पोरेशन लिमिटेड (HPCL) ने सहाय्यक प्रक्रिया तंत्रज्ञ/ सहायक बॉयलर तंत्रज्ञ/ असिस्टंट फायर अँड सेफ्टी ऑपरेटर आणि इतर पदांसाठी एम्प्लॉयमेंट न्यूज (11-17 फेब्रुवारी) 2023 मध्ये अधिसूचना प्रसिद्ध केली आहे. इच्छुक आणि पात्र उमेदवार या पदांसाठी 25 फेब्रुवारीपर्यंत ऑनलाइन अर्ज करू शकतात.

भारतीय क्रीडा प्राधिकरण (SAI) ने प्रशिक्षक, वरिष्ठ प्रशिक्षक, मुख्य प्रशिक्षक यासह 152 विविध पदांच्या भरतीसाठी अधिसूचना जारी केली आहे. स्वारस्य असलेले आणि पात्र अर्जदार भारतीय क्रीडा प्राधिकरण (SAI) भर्ती 2023 साठी 03 मार्च 2023 किंवा त्यापूर्वी अर्ज करू शकतात.

स्पर्धा परीक्षा म्हणजे काय ?

अनेकांना अनेकदा हेच माहिती नसते अथवा बऱ्याच वेळा अनेकांचा हाच मोठा गैरसमज असतो की स्पर्धा परीक्षा म्हणजे फक्त MPSC UPSC . तर सर्वप्रथम हे लक्षात घ्या की शासन मग ते राज्य शासन असो अथवा केंद्र शासन रिक्त पदे आणि गरजे अनुसार पदभरती करत असत. आता ही पदभरती करायची कशी? तर त्यासाठीच सर्वप्रथम वृत्तपत्रे आणि प्रसार माध्यमांवर त्या त्या विभागाद्वारे रिक्त पदे भरण्यासाठी जाहिरात  दिली जाते.  या जाहिरातीत पात्रतेच्या सर्व अटी आणि सूचना दिलेल्या असतात. या सूचनांचे पालन करून अर्ज मागविले जातात. आता अनेकजण या पदासाठी इच्छुक असतात मग त्या  सर्व उमेदवारांमधून त्या त्या पदाकरिता योग्य उमेदवार निवडायचे कसे? त्यासाठीच जी परीक्षा घेतली जाते तिला स्पर्धा परीक्षा असे म्हणतात.

आता प्रत्येक पदाकरिता या स्पर्धा परीक्षेचे स्वरूप वेगवेगळे असते जसे की गृह खात्यात जी  पोलीस भरती केली जाते त्या पदासाठी उमेदवार  शारीरिक स्वरूपात देखील परिपूर्ण असायला हवा मग अशा पदांसाठी लेखी परीक्षे सोबतच शारीरिक गुणवत्ता चाचणीसुद्धा घेतली जाते.

Follow Us
महाराष्ट्रात 100 टक्के दुष्काळ जाहीर होणार? भरणेंनी काय दिलं आश्वासन
Maharashtra Drought | महाराष्ट्रात 100 टक्के दुष्काळ जाहीर होणार? मंत्री बाबासाहेब पाटलांची मोठी माहिती; पण दत्तात्रय भरणेंनी काय दिलं आश्वासन
सोलापूरात करपलेली सोयाबीन घेऊन संभाजी ब्रिगेडचं अनोखं आंदोलन
Solapur | काजू-बदाम नको, शेतकऱ्यांना मदत हवी; करपलेली सोयाबीन घेऊन संभाजी ब्रिगेडचं अनोखं आंदोलन
फोनवर बोलत रस्ता ओलांडताना डोक्यावर काहीतरी कोसळलं; 23 वर्षीय तरुण....
Mira Road | फोनवर बोलत रस्ता ओलांडताना डोक्यावर काहीतरी कोसळलं; 23 वर्षीय तरुण जखमी, पण घटनास्थळी वेगळंच सत्य समोर
राहुल गांधींच्या ‘छात्रो की गुंज’वरून वाद पेटला; पटेलांची टीका...
राहुल गांधींच्या ‘छात्रो की गुंज’वरून वाद पेटला; प्रफुल्ल पटेलांची टीका, सतेज पाटलांचा पलटवार
मोठी खळबळ! गरब्याच्या नावाखाली चक्क वेगवेगळे पार्टनर...
मोठी खळबळ! गरब्याच्या नावाखाली चक्क वेगवेगळे पार्टनर... महाराष्ट्रात नेमकं काय घडतंय?
सोमेश्वर कारखाना निवडणुकीआधी अजित पवारांना भावनिक पत्र, पार्थ सावध...
सोमेश्वर कारखाना निवडणुकीआधी अजित पवारांना लिहिलेलं भावनिक पत्र, पार्थ सावध...
महाराष्ट्राच्या विविध भागांमध्ये दुष्काळाची गंभीर परिस्थिती, CM फडणवीस
Girish Mahajan | महाराष्ट्राच्या विविध भागांमध्ये दुष्काळाची गंभीर परिस्थिती, CM फडणवीसांचे तातडीचे आदेश
रवींद्र धंगेकरांकडून संतोष पंडितांचा सत्कार, जामिनानंतर राजकीय...
रवींद्र धंगेकरांकडून संतोष पंडितांचा सत्कार, जामिनानंतर राजकीय चर्चांना उधाण
विरोध करणे सोपं, मात्र काम करून दाखवणं महत्त्वाचं - प्रफुल पटेल
Praful Patel | विरोध करणे सोपं, मात्र काम करून दाखवणं महत्त्वाचं - प्रफुल पटेल
माझ्या शेतातून एक किलो सोयाबीन काढून दाखवा, नाहीतर... शेतकरी संतप्त
Viral Video : माझ्या शेतातून एक किलो सोयाबीन काढून दाखवा, नाहीतर... संतप्त शेतकऱ्याचं सरकारला आव्हान