AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

इग्नूने संस्कृतमध्ये सुरू केला प्रमाणपत्र अभ्यासक्रम, जाणून घ्या पात्रता व फी काय आहे ते

कोर्सचा कालावधी किमान सहा महिने आणि जास्तीत जास्त एक वर्षाचा आहे. कोर्स फी 1500 रुपये आहे, तर नोंदणी फी 200 रुपये आहे. (IGNOU started Certificate Course in Sanskrit, know what are the qualifications and fees)

इग्नूने संस्कृतमध्ये सुरू केला प्रमाणपत्र अभ्यासक्रम, जाणून घ्या पात्रता व फी काय आहे ते
इग्नू
| Edited By: | Updated on: Jul 09, 2021 | 5:24 PM
Share

नवी दिल्ली : इंदिरा गांधी राष्ट्रीय मुक्त विद्यापीठाने (IGNOU) संस्कृतमध्ये प्रमाणपत्र अभ्यासक्रम सुरू केला आहे. या नवीन कोर्ससाठी नोंदणी करू इच्छिणारे उमेदवार IGNOU च्या अधिकृत संकेतस्थळावर ignou.samarth.edu.in वर ऑनलाईन अर्ज करू शकतात. जुलै 2021 च्या सत्रापासून संस्कृतचा कोर्स उपलब्ध होईल. ज्यांनी 12 वीची परीक्षा दिली आहे ते 15 जुलै 2021 पर्यंत ऑनलाईन अर्ज करू शकतात. कोर्सचा कालावधी किमान सहा महिने आणि जास्तीत जास्त एक वर्षाचा आहे. कोर्स फी 1500 रुपये आहे, तर नोंदणी फी 200 रुपये आहे. यापूर्वी, स्कूल ऑफ परफॉर्मिंग अँड व्हिज्युअल आर्ट्स (एसओपीव्हीए), इग्नूने मास्टर ऑफ आर्ट्स इन ड्रॉईंग अँड पेंटिंग किंवा एमएडीपी प्रोग्राम सुरू केला होता, जो जुलै 2021 च्या सत्रापासून सुरू होईल. (IGNOU started Certificate Course in Sanskrit, know what are the qualifications and fees)

इग्नू काय म्हणाले?

इग्नू म्हणाले, “पारंपारिक प्रणालीद्वारे ललित कला अभ्यासण्यासाठी प्रवेश नसलेल्या विद्यार्थ्यांना शिक्षण प्रदान करणे हा या कार्यक्रमाचा उद्देश आहे.” हा कार्यक्रम उच्च शिक्षण घेणार्‍या “गंभीर ललित कला विद्यार्थ्यांसाठी” तयार केला गेला आहे आणि यामध्ये कलेचे तत्व आणि सिद्धांत, कला इतिहास, कला शिक्षण, सौंदर्याचा सिद्धांत आणि विद्यापीठाच्या संशोधन पद्धतींचे घटक आणि सिद्धांत यासारख्या मूलभूत घटकांचा समावेश आहे. विद्यापीठानुसार नियोजित, स्व-नियोजित , स्वतंत्ररित्या काम करणारे, डिझाइनर, चित्रकार, वस्त्रोद्योग व्यावसायिक, इंटिरियर डेकोरेटर्स, शाळा व महाविद्यालयीन शिक्षक, इच्छुक व्यावसायिक इत्यादी कार्यक्रमाचा लाभ घेऊ शकतात.

बॅचलर पदवी असलेले विद्यार्थी करु शकतात अर्ज

चित्रकला व पेंटिंग, ललित कला, व्हिज्युअल आर्ट्स किंवा अ‍ॅनिमेशन, डिझाइन, फॅशन, तंत्रज्ञान, वस्त्रोद्योग किंवा कोणत्याही संबंधित विषयात बॅचलर पदवी असलेले विद्यार्थी या प्रोग्रामसाठी अर्ज करू शकतात. विद्यापीठाने सांगितले की, शिकवण्याचे माध्यम इंग्रजी असेल. तथापि, विद्यार्थ्यांना असायनमेंट आणि परीक्षा हिंदीमध्ये पूर्ण करण्यास अनुमती दिली जाईल. अभ्यासक्रमाचा कालावधी दोन वर्षांचा आहे. अभ्यासक्रमाची एकूण फी 16,500 रुपये आहे, जी दोन हप्त्यांमध्ये वर्षाकाठी 8,250 रुपये दराने भरावी लागणार आहे.

उर्दू भाषेतही पदव्युत्तर अभ्यासक्रम सुरु

याशिवाय इग्नूने उर्दू भाषेतील पदव्युत्तर अभ्यासक्रमही सुरू केला आहे. इग्नूच्या स्कूल ऑफ ह्युमॅनिटीजने हा अभ्यास दूरस्थ शिक्षणाअंतर्गत सुरू केला आहे. या कोर्सच्या माध्यमातून विविध देशांमध्ये बोलल्या जाणार्‍या भाषा समजण्यास मदत होईल. इग्नूचे अधिकृत संकेतस्थळ ignouadmission.samarth.edu.in वर कोर्सचा तपशील पाहू शकता. (IGNOU started Certificate Course in Sanskrit, know what are the qualifications and fees)

इतर बातम्या

ठरलं, गोकुळकडून दूध खरेदी दरवाढ जाहीर, दूध विक्री दरात 2 रुपयांची वाढ करण्याचा निर्णय

Post Officeच्या ‘या’ योजनेतील गुंतवणुकीत 5 वर्षांत 14 लाख मिळणार; जाणून घ्या दरमहा किती पैसे गुंतवाल?

Follow Us
मोदी सरकार आहे तोपर्यंत कोणी भारताची एक इंचही भूमी बळकावू शकत नाही
मोदी सरकार आहे तोपर्यंत कोणी भारताची एक इंचही भूमी बळकावू शकत नाही.
समन्स म्हणजे अंतिम निर्णय नाही, तपासानंतर पुढील कारवाई ठरते- बावनकुळे
समन्स म्हणजे अंतिम निर्णय नाही, तपासानंतर पुढील कारवाई ठरते- बावनकुळे.
डोंबिवलीत ठाकरे गटाला धक्का; प्रकाश तेलगोटे यांचा भाजपमध्ये पक्षप्रवेश
डोंबिवलीत ठाकरे गटाला धक्का; प्रकाश तेलगोटे यांचा भाजपमध्ये पक्षप्रवेश.
इंदापुरात राष्ट्रवादीच्या बॅनवरून सुनेत्रा पवार यांचाच फोटो गायब...
इंदापुरात राष्ट्रवादीच्या बॅनवरून सुनेत्रा पवार यांचाच फोटो गायब....
राज्यात गॅस तुटवडा; रिक्षाचालकांच्या शिरसाट यांच्या घराबाहेर रांगा
राज्यात गॅस तुटवडा; रिक्षाचालकांच्या शिरसाट यांच्या घराबाहेर रांगा.
अशोक खरात प्रकरणात रुपाली चाकणकर SIT कडून चौकशीसाठी समन्स
अशोक खरात प्रकरणात रुपाली चाकणकर SIT कडून चौकशीसाठी समन्स.
भोंदू खरात प्रकरणाची विशेष कोर्टात सुनावणी; SIT अधिकाऱ्यांकडून....
भोंदू खरात प्रकरणाची विशेष कोर्टात सुनावणी; SIT अधिकाऱ्यांकडून.....
भोंदूबाबा खरात प्रकरणात 11 गुन्हे दाखल, कोर्टात SIT कडून पुन्हा दोन...
भोंदूबाबा खरात प्रकरणात 11 गुन्हे दाखल, कोर्टात SIT कडून पुन्हा दोन....
अशोक खरातला केंद्रीय गृहमंत्री अमित शाह यांच्यापर्यंत कोण घेऊन गेले?
अशोक खरातला केंद्रीय गृहमंत्री अमित शाह यांच्यापर्यंत कोण घेऊन गेले?.
खरातच्या संपर्कात अनेक बडे नेते, राऊतांच्या आरोपांनंतर राजकारण तापले
खरातच्या संपर्कात अनेक बडे नेते, राऊतांच्या आरोपांनंतर राजकारण तापले.