AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

50 डिग्री तापमान, जळजळणारी वाळू… ‘रामायण’च्या केवट दृश्यात काय झालं? जाणून घ्या

सुनील लहरी यांनी रामानंद सागर यांच्या 'रामायण'मधील एक किस्सा सांगितला आहे. केवटच्या दृश्यात उकाडा होता आणि त्या सर्वांना वाळूवर अनवाणी चालावे लागले, ज्यामुळे फोड आले.

50 डिग्री तापमान, जळजळणारी वाळू... 'रामायण'च्या केवट दृश्यात काय झालं? जाणून घ्या
Sunil lahiri
| Edited By: | Updated on: Dec 17, 2025 | 8:19 AM
Share

रामानंद सागर यांचा ‘रामायण’ 80 च्या दशकापासून प्रेक्षकांच्या मनावर राज्य करत आहे. ‘रामायण’ मालिकेत भगवान श्रीरामाची भूमिका साकारणारे अरुण गोविल आणि सीतेची भूमिका साकारणारी दीपिका चिखलिया यांना आजही प्रेक्षक माता सीता आणि प्रभू राम यांच्याइतकाच मान देतात.

सुनील लहरी यांनी ‘रामायण’ यातत लक्ष्मणाची भूमिका साकारली होती आणि त्यांचा भोळा चेहरा आणि उग्र स्वभावामुळे ते घराघरात आवडले होते. आता त्यांनी शूटिंगच्या दिवसांची आठवण करून दिली आणि त्या दृश्यांचा उल्लेख केला, जे खूप वेदनादायक होते.

‘रामायण’मध्ये लक्ष्मणाची भूमिका साकारणारे सुनील लाहरी यांनी इंस्टाग्रामवर एक व्हिडिओ पोस्ट केला आहे, ज्यामध्ये ते ‘रामायण’च्या दृश्याचा उल्लेख करत आहे. सुनील लाहरी म्हणाले की, ‘रामायण’चे चित्रीकरण सोपे नव्हते. केवटच्या दृश्याचा संदर्भ देताना अभिनेता म्हणाले की, हा सीन करणे प्रत्येकासाठी खूप कठीण होते.

‘रामायण’च्या चित्रीकरणादरम्यान फोड आले

ते म्हणाले, ‘चित्रीकरणाच्या वेळी तापमान 50 अंश सेल्सिअस होते आणि केवट सीन दरम्यान सागर साहेबांची इच्छा होती की आम्ही कडक उन्हात वाळूमध्ये चालावे. हे काम खूप कठीण होते आणि आम्ही आम्हाला सँडल घालता येईल का याची विनंती केली पण सागरने नकार दिला. हा सीन केल्यानंतर आमच्या पायात फोड आले, मोठे फोड आले, वेदनेमुळे आम्ही सामान्य चप्पल आणि शूज घालू शकत नव्हतो, तो वेळ खूप वेदनादायक होता. ‘

सुनील लहरींनी हा व्हिडिओ शेअर केला

ते पुढे म्हणाले, ‘तुमच्या प्रेमाने आणि आदरान असे मलम लावले की सर्व दु: ख दूर झाले. तुमचे प्रेम आणि आदर असाच ठेवा. त्याने व्हिडिओ शेअर केला आणि कॅप्शनमध्ये लिहिले की, ‘रामायणाच्या चित्रीकरणाचे काही अपघात खूप वेदनादायक होते. हे त्यापैकी एक आहे. असे म्हटले जाते की, दु: खाशिवाय आनंद मिळत नाही. ‘

सेटवर बाथरूममध्ये जायला जागा नव्हती

यापूर्वी सुनील लाहिरी यांनी रामायणातील आणखी एका दृश्याचा संदर्भ देत सांगितले होते की, त्यांनी यापूर्वी कधीही पाण्यात लाकडाची फटी मारली नव्हती. ‘यासाठी आम्ही सर्वप्रथम त्यावर बसून पाहिले की ते आमचे वजन उचलू शकेल की नाही. त्यानंतर नर्मदा नदीत 50 डिग्री तापमानात शुटिंग झाले आणि प्रत्येकजण दिवसभर 50-50 ग्लास पाणी प्यायला लागला परंतु तेथे जागा नसल्यामुळे ते बाथरूममध्ये जाऊ शकले नाहीत.’

Follow Us
सर्वात मोठी बातमी! या पक्षाच्या पाठिंब्यामुळे थलपती विजयचा सत्तास्थापन
सर्वात मोठी बातमी! या पक्षाच्या पाठिंब्यामुळे थलपती विजयचा सत्तास्थापन.
पंतप्रधान नरेंद्र मोदी जनते समोर नतमस्तक... शपथविधी सोहळ्यातील व्हिडीओ
पंतप्रधान नरेंद्र मोदी जनते समोर नतमस्तक... शपथविधी सोहळ्यातील व्हिडीओ.
मोठी बातमी! ठाकरेंवरील टीका भोवली; सदावर्तेंच्या गाडीवर मनसेकडून.....
मोठी बातमी! ठाकरेंवरील टीका भोवली; सदावर्तेंच्या गाडीवर मनसेकडून......
निदा खानला फरार असताना कोणी कोणी मदत केली? SIT कडून चौकशीला सुरुवात
निदा खानला फरार असताना कोणी कोणी मदत केली? SIT कडून चौकशीला सुरुवात.
निदा खान प्रकरणावर ओवैसींचे मोठे विधान, म्हणाले, तिच्यावरील आरोप...
निदा खान प्रकरणावर ओवैसींचे मोठे विधान, म्हणाले, तिच्यावरील आरोप....
राष्ट्रवादीचे कार्यकर्ते संतापले, लवांडेंचा समर्थकांकाडून दुग्धाभिषेक
राष्ट्रवादीचे कार्यकर्ते संतापले, लवांडेंचा समर्थकांकाडून दुग्धाभिषेक.
FIR दाखल होण्याआधीच निदाचं ट्रान्सफर अन्... एमआयएम नेते ओवेसी नेमकं
FIR दाखल होण्याआधीच निदाचं ट्रान्सफर अन्... एमआयएम नेते ओवेसी नेमकं.
संग्राम भंडारेंच्या गुंडांनी रिव्हॉल्व्हर दाखवत... विकास लवांडेंनी काळ
संग्राम भंडारेंच्या गुंडांनी रिव्हॉल्व्हर दाखवत... विकास लवांडेंनी काळ.
राज्यासमोर नवं संकट उभं? बँकेत पैशांचा पुरवठा कमी... 'कॅश' टंचाईमुळे
राज्यासमोर नवं संकट उभं? बँकेत पैशांचा पुरवठा कमी... 'कॅश' टंचाईमुळे.
काळ आला होता पण वेळ आली नव्हती;रेल्वे समोर आली अन् महिला ट्रॅकवर झोपली
काळ आला होता पण वेळ आली नव्हती;रेल्वे समोर आली अन् महिला ट्रॅकवर झोपली.