AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

कपूर घराण्याच्या सूनांना सक्तीने सोडावं लागलं करिअर? करिश्माने सांगितलं सत्य

कपूर घराण्यातील सूनांना लग्नानंतर काम करण्याची परवानगी नव्हती का, असा प्रश्न कॉमेडियन झाकीर खानने अभिनेत्री करिश्मा कपूरला विचारला. त्यावर करिश्माने दिलेलं उत्तर चर्चेत आलं आहे. 'आपका अपना झाकीर' या कार्यक्रमात करिश्माने हजेरी लावली होती.

कपूर घराण्याच्या सूनांना सक्तीने सोडावं लागलं करिअर? करिश्माने सांगितलं सत्य
Karisma KapoorImage Credit source: Instagram
| Updated on: Sep 01, 2024 | 12:02 PM
Share

कॉमेडियन झाकीर खानच्या ‘आपका अपना झाकीर’ या शोमध्ये ‘इंडियाज बेस्ट डान्सर’च्या चौथ्या सिझनमधील परीक्षक पाहुणे म्हणून पोहोचले होते. अभिनेत्री करिश्मा कपूर, कोरिओग्राफर गीता कपूर आणि टेरेन्स लुईस या तिन्ही सेलिब्रिटींसोबतचा हा एपिसोड अत्यंत धमाल आणि विनोदांनी भरलेला होता. या एपिसोडमध्ये झाकीरने करिश्माला अत्यंत महत्त्वपूर्ण प्रश्न विचारला होता. “कपूर घराण्यातील महिलांवर काम करण्याबाबत काही बंधनं होती का”, असा सवाल त्याने करिश्माला विचारला. त्यावर करिश्माने दिलेलं उत्तर सोशल मीडियावर चर्चेत आलं आहे.

“मला अभिनय क्षेत्रात परवानगी होती की नाही या सर्वांची अनेकदा चर्चा झाली. जेव्हा माझ्या आईचं लग्न झालं, नीता काकींचं लग्न झालं, तेव्हा त्यांनी हा पर्याय निवडला की त्यांना घराकडे लक्ष केंद्रीत करायचं आहे. करिअरमध्ये बऱ्यापैकी काम केल्यानंतर त्यांनी मुलंबाळं, घर यांचा विचार केला. ही पूर्णपणे त्यांची निवड होती. त्याचप्रमाणे शम्मी काका आणि शशी काकांच्या ज्या पत्नी होत्या, गीता बालीजी आणि जेनिफर काकी.. यांनी लग्नानंतरही काम केलंय. त्यामुळे कपूर घराण्यात लग्नानंतर महिलांना काम करण्याची परवानगी नाही, या चर्चा खोट्या आहेत. असं काहीच नव्हतं”, असं करिश्मा म्हणाली.

करिश्मा पुढे असंही म्हणाली की तिला अभिनयात काम करण्याची आवड होती म्हणून तिने या क्षेत्रात पाऊल ठेवलं. बहीण करीना आणि भाऊ रणबीर कपूर यांच्याही बाबतीत तेच होतं. त्या दोघांनाही अभिनयाची आवड होती. पण रणबीरची बहीण रिद्धिमाला अभिनयात फारसा रस नव्हता. म्हणून तिने या क्षेत्रात पाऊल ठेवलं नाही, असं करिश्माने सांगितलं. “माझ्या कुटुंबातील कोणत्याच व्यक्तीने मला काम करण्यापासून रोखलं नाही”, असं करिश्माने स्पष्ट केलं.

करिश्मा कपूरने 1991 मध्ये ‘प्रेम कैदी’ या चित्रपटातून अभिनयाची सुरुवात केली. करिश्माने बॉलिवूडमध्ये एक काळ गाजवला असून त्यावेळी ती सर्वाधिक मानधन घेणारी अभिनेत्री होती. तिने राष्ट्रीय चित्रपट पुरस्कार आणि चार फिल्मफेअर पुरस्कारही पटकावले आहेत.

Follow Us
भाजपच्या विजयाचं मोठं कारण तर... निवडणूक आयोगाबाबत अभिजीत दीपाकेचा...
भाजपच्या विजयाचं मोठं कारण तर... निवडणूक आयोगाबाबत अभिजीत दीपाकेंचा धक्कादायक दावा
नागरिकांनो लक्ष द्या! तीन दिवस बँका बंद राहणार, वाचा नेमकं कारण काय?
नागरिकांनो लक्ष द्या! तीन दिवस बँका बंद राहणार, वाचा नेमकं कारण काय?
गणेश विसर्जन मिरवणुकीसाठी वाहतूक व्यवस्थेत मोठे बदल; सविस्तर माहिती
गणेश विसर्जन मिरवणुकीसाठी वाहतूक व्यवस्थेत मोठे बदल; जाणून घ्या सविस्तर माहिती
दुष्काळग्रस्त शेतकऱ्यांसाठी फडणवीसांची मोठी घोषणा; कर्जमुक्ती आणि...
दुष्काळग्रस्त शेतकऱ्यांसाठी फडणवीसांची मोठी घोषणा; कर्जमुक्ती आणि विम्याबाबत दिलासा
दुष्काळी दौरे काजू बदाम खाण्यासाठी आहेत का? ठाकरेंचा सरकारला चिमटा
Uddhav Thackeray : दुष्काळी दौरे काजू बदाम खाण्यासाठी आहेत का? ठाकरेंचा सरकारला चिमटा
मोठी बातमी! तृणमूल चिन्ह सुनावणीबाबत मोठी अपडेट, न्यायालयाकडून तातडी..
मोठी बातमी! तृणमूल चिन्ह सुनावणीबाबत मोठी अपडेट, न्यायालयाकडून तातडीचे निर्देश
महाराष्ट्राला या संकटातून बाहेर काढा; मंगलप्रभात लोढांची बाप्पाच्या...
महाराष्ट्राला या संकटातून बाहेर काढा; मंगलप्रभात लोढांची बाप्पाच्या चरणी विशेष प्रार्थना
चार एकर सोयाबीन, लाखोंचा खर्च अन् पदरी नुकसान; फडणवीसांसमोर शेतकरी...
चार एकर सोयाबीन, लाखोंचा खर्च अन् पदरी नुकसान; फडणवीसांसमोर शेतकऱ्यांचा आक्रोश
कणाहीन निवडणूक आयोगाची चौकशी करा; राज ठाकरेंनी थेट ज्ञानेश कुमार...
निवडणूक आयोगाचीच चौकशी करा; राज ठाकरेंनी थेट ज्ञानेश कुमारांना घेरलं
दुष्काळग्रस्तांच्या मदतीसाठी सरकार तत्पर; मंत्री चंद्रशेखर बावनकुळे...
दुष्काळग्रस्तांच्या मदतीसाठी सरकार तत्पर; मंत्री चंद्रशेखर बावनकुळेंनी दिली महत्त्वाची माहिती