AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

कपूर घराण्याच्या सूनांना सक्तीने सोडावं लागलं करिअर? करिश्माने सांगितलं सत्य

कपूर घराण्यातील सूनांना लग्नानंतर काम करण्याची परवानगी नव्हती का, असा प्रश्न कॉमेडियन झाकीर खानने अभिनेत्री करिश्मा कपूरला विचारला. त्यावर करिश्माने दिलेलं उत्तर चर्चेत आलं आहे. 'आपका अपना झाकीर' या कार्यक्रमात करिश्माने हजेरी लावली होती.

कपूर घराण्याच्या सूनांना सक्तीने सोडावं लागलं करिअर? करिश्माने सांगितलं सत्य
Karisma KapoorImage Credit source: Instagram
| Updated on: Sep 01, 2024 | 12:02 PM
Share

कॉमेडियन झाकीर खानच्या ‘आपका अपना झाकीर’ या शोमध्ये ‘इंडियाज बेस्ट डान्सर’च्या चौथ्या सिझनमधील परीक्षक पाहुणे म्हणून पोहोचले होते. अभिनेत्री करिश्मा कपूर, कोरिओग्राफर गीता कपूर आणि टेरेन्स लुईस या तिन्ही सेलिब्रिटींसोबतचा हा एपिसोड अत्यंत धमाल आणि विनोदांनी भरलेला होता. या एपिसोडमध्ये झाकीरने करिश्माला अत्यंत महत्त्वपूर्ण प्रश्न विचारला होता. “कपूर घराण्यातील महिलांवर काम करण्याबाबत काही बंधनं होती का”, असा सवाल त्याने करिश्माला विचारला. त्यावर करिश्माने दिलेलं उत्तर सोशल मीडियावर चर्चेत आलं आहे.

“मला अभिनय क्षेत्रात परवानगी होती की नाही या सर्वांची अनेकदा चर्चा झाली. जेव्हा माझ्या आईचं लग्न झालं, नीता काकींचं लग्न झालं, तेव्हा त्यांनी हा पर्याय निवडला की त्यांना घराकडे लक्ष केंद्रीत करायचं आहे. करिअरमध्ये बऱ्यापैकी काम केल्यानंतर त्यांनी मुलंबाळं, घर यांचा विचार केला. ही पूर्णपणे त्यांची निवड होती. त्याचप्रमाणे शम्मी काका आणि शशी काकांच्या ज्या पत्नी होत्या, गीता बालीजी आणि जेनिफर काकी.. यांनी लग्नानंतरही काम केलंय. त्यामुळे कपूर घराण्यात लग्नानंतर महिलांना काम करण्याची परवानगी नाही, या चर्चा खोट्या आहेत. असं काहीच नव्हतं”, असं करिश्मा म्हणाली.

करिश्मा पुढे असंही म्हणाली की तिला अभिनयात काम करण्याची आवड होती म्हणून तिने या क्षेत्रात पाऊल ठेवलं. बहीण करीना आणि भाऊ रणबीर कपूर यांच्याही बाबतीत तेच होतं. त्या दोघांनाही अभिनयाची आवड होती. पण रणबीरची बहीण रिद्धिमाला अभिनयात फारसा रस नव्हता. म्हणून तिने या क्षेत्रात पाऊल ठेवलं नाही, असं करिश्माने सांगितलं. “माझ्या कुटुंबातील कोणत्याच व्यक्तीने मला काम करण्यापासून रोखलं नाही”, असं करिश्माने स्पष्ट केलं.

करिश्मा कपूरने 1991 मध्ये ‘प्रेम कैदी’ या चित्रपटातून अभिनयाची सुरुवात केली. करिश्माने बॉलिवूडमध्ये एक काळ गाजवला असून त्यावेळी ती सर्वाधिक मानधन घेणारी अभिनेत्री होती. तिने राष्ट्रीय चित्रपट पुरस्कार आणि चार फिल्मफेअर पुरस्कारही पटकावले आहेत.

Follow Us
पुण्यात वंचित बहुजन आघाडीची काळी दिवाळी! चटणी-भाकरी खाऊन सरकारचा...
पुण्यात वंचित बहुजन आघाडीची काळी दिवाळी! चटणी-भाकरी खाऊन सरकारचा निषेध, शेतकऱ्यांसाठी अनुदानाची मागणी
सिलसिला बैठकांचा निर्णय विलीनीकरणाचा? पार्थ पवारांची पुन्हा एकदा...
NCP Merger : सिलसिला बैठकांचा निर्णय विलीनीकरणाचा? पार्थ पवारांची पुन्हा एकदा सिल्व्हर ओकवर बैठक
दोन्ही शिवसेना एकत्र... विलीनीकरणाच्या चर्चांबाबत ओमराजे निंबाळकर...
Omraje Nimbalkar : दोन्ही शिवसेना एकत्र... विलीनीकरणाच्या चर्चांबाबत ओमराजे निंबाळकरांचं मोठं विधान
पंतप्रधान मोदींवर बोलताना शिंदे गटातील नेत्याची जीभ घसरली; असं काय...
पंतप्रधान मोदींवर बोलताना शिंदे गटातील नेत्याची जीभ घसरली; असं काय म्हणाले?
दिवाळीच्या मंगलपर्वावर परळी वैजनाथ मंदिरात भाविकांची अलोट गर्दी;
दिवाळीच्या मंगलपर्वावर परळी वैजनाथ मंदिरात भाविकांची अलोट गर्दी; हर हर महादेवचा जयघोष!
नक्षलवाद्यांची आर्थिक कंबर मोडली! मोदींनी सांगितली सरकारच्या कठोर...
नक्षलवाद्यांची आर्थिक कंबर मोडली! मोदींनी सांगितली सरकारच्या कठोर निर्णयांची Inside Story
नाशिक TCS प्रकरणात मोठी अपडेट! इम्तियाज जलील, मतीन पटेल यांच्यासह...
नाशिक TCS प्रकरणात मोठी अपडेट! इम्तियाज जलील, मतीन पटेल यांच्यासह 11 जणांविरोधात पुरवणी दोषारोपपत्र दाखल
मोठी बातमी! फळबागा वाचवण्यासाठी फडणवीसांचा मोठा निर्णय; बोअरवेल...
मोठी बातमी! फळबागा वाचवण्यासाठी फडणवीसांचा मोठा निर्णय; बोअरवेल वापरण्याची...
मुख्यमंत्र्यांच्या शेतकरी दिवाळीवर संजय राऊतांचा सवाल; 5000 रुपयांत...
मुख्यमंत्र्यांच्या शेतकरी दिवाळीवर संजय राऊतांचा सवाल; 5000 रुपयांत कशी साजरी होणार दिवाळी?
दुष्काळाने शेतकरी हतबल! जनावरे विकण्याची वेळ, रोहित पवार पाहणीसाठी...
दुष्काळाने शेतकरी हतबल! जनावरे विकण्याची वेळ, रोहित पवार पाहणीसाठी गेले असताना शेतकऱ्यान मांडली व्यथा