AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

‘हे सगळं सोडा, आधी खाली जाऊया…’ सैफवर चाकूने हल्ला होताच करीनाने काय केले? चार्जशीटमध्ये मोठा खुलासा

Saif Ali Khan Case Chargesheet: १६ जानेवारीला वांद्रे परिसरात अशी काही घटना घडली की सर्वांना धक्काच बसला. सैफ अली खान आणि करीना कपूर यांच्या घरात एक अनोळखी व्यक्ती चाकू घेऊन घुसला. सगळे झोपले होते... तेवढ्यात जहांगीरची आया धावत आली आणि ओरडली. त्यानंतर काय झाले, चला जाणून घेऊया सगळं सविस्तर-

'हे सगळं सोडा, आधी खाली जाऊया...' सैफवर चाकूने हल्ला होताच करीनाने काय केले? चार्जशीटमध्ये मोठा खुलासा
Saif and KareenaImage Credit source: Instagram
| Updated on: Apr 12, 2025 | 4:47 PM
Share

सैफ अली खानवरील हल्ल्याप्रकरणी वांद्रे पोलिसांनी न्यायालयात १६१३ पानांचे लांबलचक आरोपपत्र दाखल केले आहे. या प्रकरणात बांगलादेशी नागरिक मोहम्मद शरीफुल फकीरला आरोपी ठरवण्यात आले आहे. ही घटना १६ जानेवारीच्या रात्री मुंबईतील खार परिसरातील सैफ आणि करीनाच्या घरी घडली. आरोपपत्रात हल्ल्याची संपूर्ण माहिती, साक्षीदारांचे जबाब आणि पुरावे समाविष्ट आहेत.

आरोपपत्रानुसार, जेव्हा करीना कपूरने सैफ गंभीर जखमी आणि रक्ताने माखलेला पाहिला तेव्हा तिने सैफला सांगितले- “हे सर्व सोड, आधी खाली ये. चला हॉस्पिटलमध्ये जाऊया.” या कठीण काळात, करीनाने प्रथम तिच्या पती आणि कुटुंबाच्या सुरक्षिततेला प्राधान्य दिले. तसेच त्याच्यावर लवकरात लवकर उपचार कसे होतील याकडे लक्ष दिले.

करीना मुलांसोबत बिल्डींग खाली गेली

करीनाने लगेच परिस्थिती समजून घेतली आणि तिच्या दोन्ही मुलांना – तैमूर आणि जहांगीर (जेह) यांना मदतनीस अल्यामा आणि इतर कर्मचाऱ्यांसह लिफ्टमधून खाली पाठवले. त्यांना लक्षात आले की हल्लेखोर अजूनही घरातच आहे, त्यामुळे तिथे राहणे कोणासाठीही धोकादायक होते. म्हणूनच तिने सर्वांना सुरक्षित ठिकाणी नेले.

वाचा: उपमुख्यमंत्र्यांच्या ताफ्यामुळे तब्बल 30 मुलांची परीक्षा हुकली; थेट प्रवेश नाकारला, पालकांना अश्रू अनावर

हल्ला कसा झाला?

करीनाच्या विधानानुसार, ती रात्री १ वाजून २० मिनिटांनी घरी परतली होती. पहाटे २ वाजताच्या सुमारास, जहांगीरची आया जुनू तिच्याकडे धावत आली आणि घाबरून म्हणाली की एक अनोळखी व्यक्ती जेहच्या खोलीत चाकू घेऊन घुसला आहे आणि पैसे मागत आहे. इंडियन एक्सप्रेसच्या वृत्तानुसार, यानंतर करीना आणि सैफ दोघेही त्या खोलीकडे धावले. सैफने त्या माणसाला विचारले – “तू कोण आहेस, तुला काय हवे आहे?” मग दोघांमध्ये भांडण सुरू झाले. सैफने त्याला पकडण्याचा प्रयत्न केला, पण हल्लेखोराने सैफवर चाकूने वार केले. त्याच्या मानेला, पाठीला आणि हाताला गंभीर दुखापत झाली.

करीनाने मुलांना वरच्या खोलीत लपवले

हल्ला झाल्यानंतर करीना ताबडतोब १२ व्या मजल्यावरील एका खोलीत गेली आणि तिच्या दोन्ही मुलांना व मदतनीसाला तेथे लपवून आली. काही वेळाने सैफही तिथे पोहोचला. आरोपपत्रात असे म्हटले आहे की त्यावेळी सैफचे कपडे रक्ताने माखले होते आणि त्याची प्रकृती खूपच गंभीर होती.

सैफचे विधान

सैफ अली खाननेही पोलिसांना दिलेल्या जबाबात हल्ल्याची पुष्टी केली. तो म्हणाला, ‘जेव्हा मला लीलावती रुग्णालयात दाखल करण्यात आले तेव्हा डॉक्टरांनी मला सांगितले की चाकूचा एक भाग माझ्या पाठीत अडकला होता, जो शस्त्रक्रियेद्वारे काढून टाकण्यात आला.’

या प्रकरणात पोलिसांनी सैफ, करीना, कर्मचारी आणि स्वतः पोलिस अधिकाऱ्यांसह ४० हून अधिक साक्षीदारांचे जबाब नोंदवले आहेत. याशिवाय, पोलिसांनी पुरावा म्हणून २९ रक्ताचे नमुने, २० बोटांचे ठसे आणि ८ व्या मजल्याच्या दारावरील तळहाताचे ठसे देखील गोळा केले आहेत.

इमारतीत घुसलेल्या हल्लेखोराची कहाणी

आरोपपत्रानुसार, आरोपी शरीफुल प्रथम इमारतीच्या आवारात शिरला आणि नंतर पहिल्या मजल्यावर पोहोचण्यासाठी पाईपवर चढला. त्यानंतर तो पायऱ्या चढून वर गेला आणि प्रत्येक मजल्यावरील दरवाजा उघडण्याचा प्रयत्न करत होता. तसे करत तो ११ व्या मजल्यावरील सैफ-करीनाच्या डुप्लेक्सपर्यंत पोहोचला.

आरोपपत्रानुसार, आरोपी शरीफुल पहिल्या इमारतीभोवती फिरत होता आणि नंतर पाईपवर चढून पहिल्या मजल्यावर पोहोचला. त्यानंतर, तो पायऱ्या चढू लागला आणि प्रत्येक मजल्यावरील दरवाजा उघडण्याचा प्रयत्न करत असताना, तो ११ व्या मजल्यावरील सैफ-करीनाचाया डुप्लेक्समध्ये प्रवेश करत राहिला.

चैत्यभूमीवर जनसागर... बाबासाहेबांच्या महापरिनिर्वाण दिनी मोठी गर्दी
चैत्यभूमीवर जनसागर... बाबासाहेबांच्या महापरिनिर्वाण दिनी मोठी गर्दी.
डॉ. आंबेडकरांना राज्यपाल, मुख्यमंत्री, उपमुख्यमंत्र्यांकडून आदरांजली
डॉ. आंबेडकरांना राज्यपाल, मुख्यमंत्री, उपमुख्यमंत्र्यांकडून आदरांजली.
बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो
बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो.
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं.
रविंद्र चव्हाणांकडून समझोता, पण निलेश राणे तयार नाही!
रविंद्र चव्हाणांकडून समझोता, पण निलेश राणे तयार नाही!.
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?.
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?.
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'.
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर.
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना..
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना...