AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

टी बॅग सौंदर्यासाठी फायदेशीर, ‘या’ टिप्स फॉलो करा

आज आम्ही तुम्हाला काही खास सांगणार आहोत. तुम्ही तुमचं सौंदर्य वाढवू शकता. तसेच डोळे फुगणे, निस्तेज त्वचा किंवा कोंडा यासारख्या समस्यांनी त्रस्त असाल तर टी बॅगचे हे अनोखे उपयोग वाचून बघा. यामुळे तुमचे सौंदर्य तर वाढेलच, शिवाय महागड्या ब्युटी प्रॉडक्ट्सवरही खर्च करावा लागणार नाही.

टी बॅग सौंदर्यासाठी फायदेशीर, ‘या’ टिप्स फॉलो करा
| Edited By: | Updated on: Jan 02, 2025 | 6:14 PM
Share

आज आम्ही तुम्हाला टी बॅगचे फायदे सांगणार आहोत. तुम्हाला माहिती आहे का की, तुम्ही तुमचं सौंदर्य वाढवू शकता. त्यासाठी तुम्हाला टी बॅगचा उपयोग होऊ शकतो. यामुळे तुमचे सौंदर्य तर वाढेलच. टी बॅगमुळे तुम्हाला अनेक फायदे मिळू शकतात. याविषयी पुढे जाणून घ्या.

चहा बनवण्यासाठी टी बॅग सर्रास वापरल्या जातात, पण तुम्हाला माहित आहे का की या छोट्या टी बॅग केवळ आपल्या आरोग्यासाठीच नाही तर आपल्या सौंदर्यासाठीही वरदान ठरू शकतात. टी बॅगमध्ये असलेले अँटीऑक्सिडेंट, अँटी-इंफ्लेमेटरी आणि बॅक्टेरियाच्या वाढीस प्रतिबंध करणारा पदार्थ गुणधर्म आपली त्वचा आणि केस सुधारण्यास मदत करतात.

आजकाल सौंदर्य वाढवण्यासाठी अनेक प्रकारची उत्पादने उपलब्ध आहेत, पण ती खूप महाग आहेत. प्रत्येकाला ते परवडत नाहीत. काही लोकांकडे वेळेची कमतरता देखील असते ज्यामुळे ते सलूनमध्ये जाऊ शकत नाहीत. अशावेळी तुम्ही वेगवेगळ्या प्रकारे घरी टी बॅग वापरून आपल्या त्वचेची आणि केसांची काळजी घेण्याची गरज भागवू शकता. ते केवळ नैसर्गिकच नाहीत, तर अतिशय किफायतशीर आणि प्रभावी देखील आहेत.

1. डोळ्यांसाठी टी बॅग फायदेशीर

फुगलेले डोळे दूर करण्यासाठी तुम्ही टी बॅग वापरू शकता. आपल्याला फक्त वापरलेल्या टी बॅग थंड करण्यासाठी फ्रीजमध्ये ठेवाव्या लागतील. त्यानंतर 10-15 मिनिटे डोळ्यांवर ठेवा. यामुळे सूज कमी होते आणि थकलेल्या डोळ्यांना आराम मिळण्यास मदत होते.

2. निस्तेज त्वचेसाठी टी बॅग वापरा

निस्तेज त्वचेला ताजेतवाने करण्यासाठी टी बॅग देखील खूप फायदेशीर आहेत. टी बॅगमधील चहा चेहऱ्यावर हलक्या मसाजसाठी वापरता येतो. यामुळे त्वचेला नैसर्गिक चमक मिळते. तसेच, निस्तेज त्वचेने खूप ताजेतवाने वाटेल.

3. सूर्यप्रकाशापासून वाचण्यासाठी टी बॅग वापरा

अनेकदा सूर्यप्रकाशामुळे काही लोकांना सनबर्नची समस्या उद्भवते. अशावेळी त्याला दिलासा देण्यासाठी ग्रीन टी बॅगचा वापर केला जाणार आहे. आपल्याला फक्त ग्रीन टी पिशव्या थंड कराव्या लागतील आणि सनबर्न एरियावर लावाव्या लागतील. यामुळे त्वचा थंड होते आणि चिडचिड कमी होते.

4. केसांसाठी टी बॅग वापरा

अस्वास्थ्यकर जीवनशैलीमुळे आजकाल बहुतांश लोकांचे केस खूप कोरडे आणि निर्जीव झाले आहेत, त्यामुळे त्यांना चमकदार आणि मऊ बनवण्यासाठी टी बॅगचा वापर केला जाऊ शकतो. आपल्याला फक्त टी बॅगपासून बनवलेला चहा थंड करावा लागेल आणि शेवटच्या वेळी केस धुण्यासाठी त्याचा वापर करावा लागेल. यामुळे केस चमकदार आणि मजबूत होतात.

5. मुरुम आणि डागांसाठी टी बॅग वापरा

चेहऱ्यावरील मुरुम आणि डाग कोणालाही चांगले दिसत नाहीत. यापासून सुटका मिळवण्यासाठी तुम्ही ग्रीन टी बॅगचा वापर करू शकता, हे खूप फायदेशीर आहे. आपल्याला फक्त वापरलेली ग्रीन टी बॅग मुरुमांवर लावावी लागेल. हे अँटीबॅक्टेरियल गुणधर्मांच्या मदतीने डाग कमी करण्यास मदत करते.

( डिस्क्लेमर : या आर्टिकलमध्ये देण्यात आलेली माहिती व उपाय हे सामान्य ज्ञानावर आधारित आहेत. आमचा याला दुजोरा नाही. ते अवलंबण्यापूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला जरूर घ्यावा.)

अजित पवार यांचा अपघात की घात? सर्वात मोठा पुरावाच असुरक्षित?
अजित पवार यांचा अपघात की घात? सर्वात मोठा पुरावाच असुरक्षित?.
मालवणच्या समुद्रात दिसले 70 हून अधिक डॉल्फिन; ड्रोन व्हिडीओ समोर
मालवणच्या समुद्रात दिसले 70 हून अधिक डॉल्फिन; ड्रोन व्हिडीओ समोर.
जमीन गैरव्यवहार प्रकरणात पार्थ पवारांना अभय? सूत्रांनुसार अहवालात काय?
जमीन गैरव्यवहार प्रकरणात पार्थ पवारांना अभय? सूत्रांनुसार अहवालात काय?.
रोहित पवार दादांच्या अपघाताचा तपास खासगी गुप्तहेराकडून करणार?
रोहित पवार दादांच्या अपघाताचा तपास खासगी गुप्तहेराकडून करणार?.
पंतप्रधान नरेंद्र मोदी, फ्रान्सचे राष्ट्राध्यक्ष आज मुंबई दौऱ्यावर
पंतप्रधान नरेंद्र मोदी, फ्रान्सचे राष्ट्राध्यक्ष आज मुंबई दौऱ्यावर.
महादेव मुंडे हत्या प्रकरण; तीन आरोपींची नार्को, ब्रेन मॅपिंग टेस्ट
महादेव मुंडे हत्या प्रकरण; तीन आरोपींची नार्को, ब्रेन मॅपिंग टेस्ट.
गणेश नाईक यांच्या आरोपांवर एकनाथ शिंदेंचे पहिल्यांदाच भाष्य, नेमकं काय
गणेश नाईक यांच्या आरोपांवर एकनाथ शिंदेंचे पहिल्यांदाच भाष्य, नेमकं काय.
अजित पवार यांचं विमान पडलं, त्यानंतर पुन्हा 3 स्फोट? नेमकं काय घडलं?
अजित पवार यांचं विमान पडलं, त्यानंतर पुन्हा 3 स्फोट? नेमकं काय घडलं?.
जळालेल्या ब्लॅक बॉक्सचा डेटा परदेशात तपासणीसाठी पाठवण्याची शक्यता
जळालेल्या ब्लॅक बॉक्सचा डेटा परदेशात तपासणीसाठी पाठवण्याची शक्यता.
DGCA चा प्राथमिक अहवाल तत्काळ जाहीर करा, रोहित पवारांची मागणी
DGCA चा प्राथमिक अहवाल तत्काळ जाहीर करा, रोहित पवारांची मागणी.