AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Trump Temple: भारतात या ठिकाणी ट्रम्प म्हणजे देवच, टॅरिफ वाढवून झटका दिला तरी इथं केली जाते पूजा!

अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रंप हे भारत रशियाकडून तेल खरेदी करत असल्यामुळे नाराज आहेत. त्यामुळे त्यांनी भारतीय आयातीवर 50 टक्के शुल्क वाढवले आहे. अशातच, भारतातील ट्रंप मंदिराची चर्चा सुरु झाली आहे.

Trump Temple: भारतात या ठिकाणी ट्रम्प म्हणजे देवच, टॅरिफ वाढवून झटका दिला तरी इथं केली जाते पूजा!
Donald Trump templeImage Credit source: Tv9 Network
| Updated on: Aug 09, 2025 | 2:48 PM
Share

अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रंप यांनी भारतीय आयातीवर 50 टक्के शुल्क लादून नवीन व्यापारी तणाव निर्माण केला आहे, त्यांच्या कट्टर “अमेरिका फर्स्ट” धोरणाला दुप्पट जोर दिला आहे. भारताने रशियाकडून तेल खरेदी केल्याने ट्रंप नाराज आहेत, त्यामुळे हे भारी शुल्क लादले गेले आहे. या बातमीने भारताच्या निर्यात क्षेत्रात खळबळ उडाली असून, उद्योगपती, धोरणकर्ते आणि अर्थतज्ज्ञ अर्थव्यवस्थेबाबत चिंतित आहेत. दरम्यान, भारतातील ट्रम्प मंदिर पुन्हा चर्चेत आले आहे.

भारत, जो अमेरिकेला औषधे, इलेक्ट्रॉनिक्स, कापड आणि सॉफ्टवेअर सेवांसह अब्जावधी डॉलर्सच्या वस्तूंची निर्यात करतो, या शुल्कामुळे मोठ्या प्रमाणात नुकसान होण्याची शक्यता आहे. उद्योग तज्ज्ञांच्या अंदाजानुसार, यामुळे भारताच्या जीडीपीमध्ये 1% ची घट होऊ शकते, ज्यामुळे भारताच्या अर्थव्यवस्थेला मोठा धक्का बसेल. भारत सर्वाधिक निर्यात अमेरिकेला करतो. नवीन शुल्कवाढीमुळे भारतीय निर्यातदारांना प्रमुख अमेरिकी बाजारपेठेतून बाहेर काढले जाऊ शकते.

वाचा: 40 वर्षे भीक मागितली! पैसे मोजायला लागले 6 तास, एकूण रक्कम किती झाली हे ऐकून धक्काच बसेल

उत्पादकांच्या जखमेवर मीठ

आधीच उच्च कच्च्या मालाच्या किमती, जागतिक महागाई आणि लॉजिस्टिक आव्हानांचा सामना करणाऱ्या भारतीय उत्पादकांसाठी हा निर्णय जखमेवर मीठ चोळण्यासारखा आहे. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी सांगितले की, देश कधीही झुकणार नाही. नवी दिल्लीत एका कार्यक्रमात मोदी म्हणाले, “भारत आपल्या शेतकरी, दुग्धव्यवसाय आणि मच्छीमारांच्या हिताशी कधीही तडजोड करणार नाही. आणि मला वैयक्तिकरित्या यासाठी मोठी किंमत मोजावी लागेल हे मला माहीत आहे.”

2020मधील कहाणी

या टीकेच्या पार्श्वभूमीवर, 2020 मधील एक कहाणी पुन्हा लोकांच्या चर्चेत आली आहे. ती आहे तेलंगानातील शेतकरी बुस्सा कृष्णा यांची, ज्यांनी डोनाल्ड ट्रंप यांच्याबद्दलच्या आदराने प्रसिद्धी मिळवली होती. कृष्णा कोणत्याही राजकीय मोहिमेचा भाग नव्हते. त्यांना फक्त ट्रंप यांची प्रशंसा वाटत होती आणि ते त्यांना आपला देव मानत होते. त्यांच्या भक्तीने जगभरात बातम्या बनवल्या, राजकारणामुळे नव्हे, तर त्यांच्या प्रामाणिकपणामुळे.

“त्यांच्यावरील माझे प्रेम श्रद्धेत बदलले आहे. यामुळे मला अपार आनंद मिळाला आहे. म्हणून, इतर देवांची प्रार्थना करण्याऐवजी मी त्यांची प्रार्थना करू लागलो,” असे त्यांनी एकदा रॉयटर्सला सांगितले होते.

त्याच वर्षी ट्रंप यांना कोविड-19 झाल्याने ते दुखावले गेले आणि त्यांचे निधन झाले, असे सांगितले जाते. त्यांची कहाणी विचारधारेतून नव्हती; ती विश्वासाची होती. आता, पाच वर्षांनंतर, ट्रंप यांच्या प्रस्तावित शुल्कामुळे भारतीय कामगार, उत्पादक आणि निर्यातदारांसाठी खऱ्या अर्थाने परिणाम होण्याची शक्यता आहे.

Follow Us
मराठा विद्यार्थ्यांनो खुशखबर! भरलेली शैक्षणिक फी परत मिळणार; सरकारची..
मोठी बातमी! मराठा विद्यार्थ्यांनो खुशखबर! भरलेली शैक्षणिक फी परत मिळणार; सरकारची मोठी घोषणा
भावनिकदृष्ट्या चुकीचा, पण... ठाकरे गट सोडण्यावर ओमराजेंचा मोठा खुलासा
Omraje Nimbalkar | भावनिकदृष्ट्या चुकीचा, पण राजकीयदृष्ट्या योग्य! ठाकरे गट सोडण्यावर ओमराजेंचा मोठा खुलासा
तुम्ही खात असलेली मिठाई अशी बनते? मैदा पायाने तुडवल्याचा धक्कादायक....
तुम्ही खात असलेली मिठाई अशी बनते? मैदा पायाने तुडवल्याचा धक्कादायक VIDEO व्हायरल!
रोहित पवार म्हणजे छोटा संजय राऊत; म्हणत प्रसाद लाडांनी उडवली खिल्ली
Prasad Lad | रोहित पवार म्हणजे छोटा संजय राऊत; म्हणत प्रसाद लाडांनी उडवली खिल्ली
आमचे खासदार फुटले नाहीत; स्वतःला बाजारात विकायला उभे राहिले
आमचे खासदार फुटले नाहीत; स्वतःला बाजारात विकायला उभे राहिले –राऊतांचा संतापजनक दावा
50 कोटी घेऊन केलेलं बंड म्हणजे क्रांती नाही!; राऊतांचा मोठा गौप्यस्फोट
Sanjay Raut On Shiv Sena Crisis | 50 कोटी घेऊन केलेलं बंड म्हणजे क्रांती नाही!; शिवसेना वर्धापन दिनी संजय राऊतांचा मोठा गौप्यस्फोट
मुंबई थांबली! BEST कर्मचाऱ्यांच्या संपामुळे लाखो प्रवासी अडचणीत
Best Bus Employee Strike | मुंबई थांबली! BEST कर्मचाऱ्यांच्या संपामुळे लाखो प्रवासी अडचणीत, बस सेवा पूर्ण ठप्प
ना ठाकरे... ना शिंदे! बाळासाहेबांचा फोटो टाकून त्या खासदारांनी वाढवला
ना ठाकरे... ना शिंदे! बाळासाहेबांचा फोटो टाकून त्या खासदारांनी वाढवला मोठा सस्पेन्स
वारसा विचारांचा, हीरक महोत्सव शिवसेनेचा; ठाकरे-शिंदे काय बोलणार?
वारसा विचारांचा, हीरक महोत्सव शिवसेनेचा; वर्धापन दिनी ठाकरे-शिंदे काय बोलणार?
आता आणखी काय घडणार? पुन्हा शिंदे गटातील नेत्याने दिली हिंट... यह तो
आता आणखी काय घडणार? पुन्हा शिंदे गटातील नेत्याने दिली हिंट... यह तो ट्रेलर है, पिक्चर अभी बाकी है