पाकच्या माजी मंत्री थेट LIVE शोतून बाहेर पडल्या, कोणता प्रश्न विचारला? कारण जाणून घ्या

Hina Rabbani Khar: पाकिस्तानच्या माजी मंत्री हिना रब्बानी खार यांना दहशतवाद आणि पाकिस्तानी लष्कराच्या भूमिकेबद्दल विचारले असता त्यांनी आपली नाराजी व्यक्त करण्यासाठी लाइव्ह टीव्ही डिबेट सोडली. याच चर्चेत भारतीय पत्रकार बरखा दत्त यांनीही पाकिस्तानच्या अस्थिरतेवर टीका केली.

पाकच्या माजी मंत्री थेट LIVE शोतून बाहेर पडल्या, कोणता प्रश्न विचारला? कारण जाणून घ्या
Hina Rabbani Khar
Image Credit source: tv9 marathi
| Edited By: | Updated on: May 14, 2025 | 1:57 PM

Hina Rabbani Khar : पाकिस्तान आणि दहशतवादाच्या संयोगाशी संबंधित शेकडो पुरावे वारंवार देऊनही पाकिस्तान दहशतवाद्यांना खतपाणी घालण्यास नकार देतो. तो स्वत:ला निर्दोष असल्याचा दावा करतो, पण वारंवार चोरी करताना पकडला जातो.

ऑपरेशन सिंदूरमध्ये मारल्या गेलेल्या दहशतवाद्यांच्या अंत्ययात्रेत पाकिस्तानी लष्कर आणि आणखी एक मोस्ट वॉन्टेड दहशतवादी दिसल्याचे पुरावे साऱ्या जगाने पाहिले, पण एकही पाकिस्तानी नेता त्याचे काळे कृत्य मान्य करण्यास तयार नाही. ख्वाजा आसिफ, इसहाक डार, शाहबाज शरीफ आणि बिलबिलवान बिलावल भुट्टो यांच्यासारख्या पाकिस्तानच्या सध्याच्या हायप्रोफाईल नेत्यांपाठोपाठ पाकिस्तानच्या माजी मंत्री हिना रब्बानी खार यांनीही दहशतवाद आणि पाकिस्तानशी संबंधित एका कार्यक्रमात पाकिस्तानवर टीका केल्यानंतर शो सोडला.

माजी मंत्री लाईव्ह शोमधून निघून गेल्या

पाकिस्तानच्या माजी मंत्री हिना रब्बानी खार यांना तथाकथित लोकशाही पाकिस्तानमधील दहशतवाद आणि लष्करी वर्चस्वाविषयी विचारण्यात आलेल्या प्रश्नांची उत्तरे विचारली असता त्यांनी थेट टीव्ही शोमधील चर्चेतून माघार घेतली.

पत्रकार पिअर्स मॉर्गन यांच्या ‘अनसेन्सॉर्ड’ टॉक शोमध्ये पाहुणे म्हणून उपस्थित असलेल्या भारतीय पत्रकार बरखा दत्त यांनाही ऑपरेशन सिंदूरच्या पार्श्वभूमीवर भारत-पाकिस्तान तणावावर चर्चेसाठी आमंत्रित करण्यात आले होते.

हिना रब्बानी कॅमेऱ्यात कैद

भारतीय परराष्ट्र मंत्रालयाचे प्रवक्ते रणधीर जयस्वाल यांनी म्हटले आहे की, पाकिस्तानने पाकव्याप्त काश्मीरवरील बेकायदेशीर कब्जा लवकर सोडावा कारण काश्मीरबाबत कोणत्याही तिसऱ्या पक्षाची मध्यस्थी भारताला मान्य नाही. ऑपरेशन सिंदूरनंतर भारतावर हल्ला करण्याच्या अयशस्वी प्रयत्नांदरम्यान भारतीय लष्कराने पाकिस्तानला प्रत्युत्तर दिले असून जम्मू-काश्मीरसंदर्भात आमच्या धोरणात कोणताही बदल झालेला नाही, हे चांगलेच सांगितले आहे. पाकिस्तानला जेवढ्या लवकर समजेल तेवढ्या लवकर तो जम्मू-काश्मीरमधील दहशतवाद थांबवेल तेवढंच त्याच्यासाठी चांगलं आहे.

 

‘एक्स’वर शेअर केलेल्या व्हिडिओमध्ये बरखा दत्त म्हणतात की, “मोदी हे त्यांच्या तिसऱ्या टर्ममध्ये भारताचे निवडून आलेले पंतप्रधान आहेत, तर पाकिस्तानचे पंतप्रधान लष्कराद्वारे नियुक्त केले जातात, त्यांना तुरुंगात टाकले जाते किंवा लष्कराने हद्दपार केले आहे.”

‘’इम्रान खान यांना तुरुंगात डांबण्यात आल्याने तुमचा देश अशांत आहे. शहबाज शरीफ हे लष्कराने नियुक्त केलेले पंतप्रधान आहेत. पाकिस्तानचे संरक्षणमंत्री ख्वाजा आसिफ यांनी एका मुलाखतीत पाकिस्तानने दहशतवादाचा वापर केला आहे, असे म्हटले होते हे तुम्हाला माहित आहे का? पाकिस्तान दहशतवादाचा वापर करून इतर देशांसोबत घाणेरडे काम करत आहे.

कोण आहेत हिना?

पहलगाम हल्ल्यानंतर हिना रब्बानी खार यांनी भारताला धमकी दिली होती. 2012 मध्ये बिलावल भुट्टो झरदारी आणि बिलावल भुट्टो झरदारी यांच्यात अफेअर असल्याच्या बातम्या आल्या होत्या. हिना रब्बानी खार या पाकिस्तानातील एका प्रभावशाली जाट मुस्लीम कुटुंबातील आहे. 2011 मध्ये वयाच्या 33 व्या वर्षी पाकिस्तानच्या पहिल्या महिला आणि सर्वात तरुण परराष्ट्रमंत्री बनल्या. या पदावर विराजमान होणाऱ्या त्या पहिल्या महिला होत्या.