AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

पाकिस्तानी सैन्याने आपल्याच देशात कोणाशी युद्ध छेडले? जाणून घ्या

पाकिस्तानमध्ये नेमकं काय घडतंय? सरकारी अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, बाधित कुटुंबांना सुरक्षित स्थळी नेण्यात येत आहे आणि अन्न आणि निवाऱ्याची व्यवस्था केली जात आहे. पण, नेमकं काय घडलंय, याविषयी पुढे वाचा

पाकिस्तानी सैन्याने आपल्याच देशात कोणाशी युद्ध छेडले? जाणून घ्या
Pakistani Army Operation Image Credit source: Instagram
| Edited By: | Updated on: Aug 13, 2025 | 3:39 PM
Share

खैबर पख्तुनख्वाच्या बाजौर जिल्ह्यात पाकिस्तानी लष्कराने दहशतवाद्यांविरोधात मोहीम सुरू केली आहे. तालिबानी कमांडर्सशी शांतता चर्चा नुकतीच अपयशी ठरल्यानंतर ‘ऑपरेशन सरबकाफ’ पुन्हा सुरू करण्यात आले आहे. प्रशासनाने 27 भागात 12 तासांपासून 72 तासांपर्यंत संचारबंदी लागू केली आहे. संचारबंदीमुळे सुमारे चार लाख लोक आपापल्या घरात अडकले आहेत आणि सुरक्षित ठिकाणी जाण्यास असमर्थ आहेत. विस्थापितांच्या गरजांसाठी सरकारने पुरेशी व्यवस्था केली नसल्याचा आरोप त्यांनी केला. याविषयी पुढे विस्ताराने वाचा.

दहशतवादाविरोधातील मोहिमेत आपल्याच लोकांवर अत्याचार करण्याचा पाकिस्तानच्या लष्कराचा मोठा इतिहास आहे. पाकिस्तानचे लष्कर पुन्हा तेच करत आहे. खैबर पख्तुनख्वाच्या बाजौर जिल्ह्यात पाकिस्तानी लष्कराने दहशतवाद्यांविरोधात मोहीम सुरू केली असून यामध्ये हजारो लोकांना त्यांच्या घरातून विस्थापित व्हावे लागले आहे. तहरीक-ए-तालिबान पाकिस्तान (TTP) या दहशतवादी संघटनेविरोधात पाकिस्तानी लष्कराने मोठी मोहीम हाती घेतली असून सुमारे 55 हजार लोक विस्थापित झाले आहेत.

यापूर्वी TTP चा बालेकिल्ला समजल्या जाणाऱ्या लोई मामंड आणि वार मामंड तालुक्यात ही कारवाई करण्यात येत आहे. तालिबानी कमांडर्सशी शांतता चर्चा नुकतीच अपयशी ठरल्यानंतर ‘ऑपरेशन सरबकाफ’ पुन्हा सुरू करण्यात आले आहे. प्रशासनाने 27 भागात 12 तासांपासून 72 तासांपर्यंत संचारबंदी लागू केली आहे.

अवामी नॅशनल पार्टीचे खासदार निसार बाज यांनी खैबर पख्तुनख्वा विधानसभेत सांगितले की, संचारबंदीमुळे सुमारे चार लाख लोक आपापल्या घरात अडकले आहेत आणि सुरक्षित ठिकाणी जाण्यास असमर्थ आहेत. विस्थापितांच्या गरजांसाठी सरकारने पुरेशी व्यवस्था केली नसल्याचा आरोप त्यांनी केला. वाहतुकीअभावी परिस्थिती बिकट झाली असताना अनेक कुटुंबांना तंबू किंवा सार्वजनिक इमारतींमध्ये रात्र काढावी लागत आहे.

मात्र, बाधित कुटुंबांना सुरक्षित स्थळी नेण्यात येत असून अन्न व निवाऱ्याची व्यवस्था करण्यात येत असल्याचे सरकारी अधिकाऱ्यांनी सांगितले. पंतप्रधान शहबाज शरीफ यांचे सल्लागार मुबारक खान जैब यांनी सांगितले की, शाळांना तात्पुरते निवारा म्हणून घोषित करण्यात आले आहे.

जिल्हा प्रशासनाने खार तालुक्यातील 107 शैक्षणिक संस्था मदत छावण्या म्हणून निश्चित केल्या आहेत. 29 जुलैपासून या मोहिमेला सुरुवात झाली होती. पण एक दिवसानंतर आदिवासी जिरगा समाजाच्या मध्यस्थीमुळे ही चर्चा रद्द करण्यात आली. दहशतवाद्यांना अफगाणिस्तानात पाठवणे हा या चर्चेचा उद्देश होता, मात्र चर्चेच्या अनेक फेऱ्या होऊनही शुक्रवारी असे प्रयत्न अयशस्वी ठरल्यानंतर लष्कराने पुन्हा कारवाई सुरू केली.

Follow Us
मला मुंबईत जाऊन मरू द्या! मनोज जरांगे पाटील भावुक; आरक्षणासाठी...
Manoj Jarange | मला मुंबईत जाऊन मरू द्या! मनोज जरांगे पाटील भावुक; आरक्षणासाठी प्राणाची आहुती देण्याची तयारी
UPI वापरणाऱ्यांसाठी मोठी बातमी! ग्राहकांना नाही तर दुकानदारांना...
UPI वापरणाऱ्यांसाठी मोठी बातमी! ग्राहकांना नाही तर दुकानदारांना भरावे लागणार शुल्क, व्हिडिओ बघाच
थेट उद्धव ठाकरेंच्या पक्षप्रमुख पदावरच प्रश्नचिन्ह; शिंदे गटाचा...
थेट उद्धव ठाकरेंच्या पक्षप्रमुख पदावरच प्रश्न चिन्ह, शिंदे गटाचा युत्किवाद ठाकरेंचं टेन्शन वाढवणार?
बीडच्या पाटोद्यात मराठा आंदोलकांसाठी जेवण आणि पाण्याची व्यवस्था
Beed Maratha Protesters | बीडच्या पाटोद्यात मराठा आंदोलकांसाठी जेवण आणि पाण्याची मोठी व्यवस्था
अभिनेत्री शिल्पा शेट्टीच्या घरी बाप्पाचे आगमन, नवनीत राणांनी घेतले...
अभिनेत्री शिल्पा शेट्टीच्या घरी बाप्पाचे आगमन, नवनीत राणांनी घेतले दर्शन; खास सजावटीने वेधले लक्ष!
कागदी परवान्याला ब्रेक! आता महाराष्ट्रात खनिजांवर असेल डिजिटल वॉच...
कागदी परवान्याला ब्रेक! आता महाराष्ट्रात खनिजांवर असेल डिजिटल वॉच, नेमका अर्थ काय?
नवनीत राणांचा उद्धव ठाकरेंवर गंभीर आरोप; दिशा सालियन प्रकरणात...
नवनीत राणांचा उद्धव ठाकरेंवर गंभीर आरोप; दिशा सालियन प्रकरणात... नेमकं काय म्हणाल्या?
जरांगेंनी वापरलेल्या भाषेचे कॅबिनेट बैठकीत पडसाद, थेट सभेत...
Manoj Jarange Patil : जरांगेंनी वापरलेल्या भाषेचे कॅबिनेट बैठकीत पडसाद, थेट सभेत मंत्र्यांनी व्यक्त केली नाराजी
शिवसेना पक्ष, चिन्हावरील आजची सुनावणी संपली; मात्र आजच्या सुनावणीत...
Shivsena Hearing Big Update | शिवसेना पक्ष, चिन्हावरील आजची सुनावणी संपली; मात्र आजच्या सुनावणीत असं काय घडलं?
निवडणूक आयोग्यच, ठाकरे गटाने केल्या तीन चुका, सुप्रीम कोर्टात शिंदे...
निवडणूक आयोग्यच, ठाकरे गटाने केल्या तीन चुका, सुप्रीम कोर्टात शिंदे गटाचा युक्तिवाद; पक्षाचे चिन्ह कोणाला मिळणार?