AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

केसांमधील कोंड्याच्या समस्या दूर करण्यासाठी ‘या’ टॉनिकचा करा वापर….

केस गळण्याची समस्या खूप सामान्य आहे. जर तुम्हाला ही समस्या भेडसावत असेल तर केसांची वाढ वाढवण्यासाठी योगगुरूंनी सुचवलेला लवंगाचा उपाय वापरावा. यामुळे टक्कल पडण्याचा धोका कमी होऊ शकतो.

केसांमधील कोंड्याच्या समस्या दूर करण्यासाठी 'या' टॉनिकचा करा वापर....
| Edited By: | Updated on: Jul 29, 2025 | 5:04 PM
Share

असे दिसते की यावेळी केस गळतीचा हंगाम आला आहे. आता तुम्ही म्हणाल की केस गळती ही एक समस्या आहे जी कोणत्याही वेळेवर किंवा ऋतूवर अवलंबून नाही. ही समस्या कधीही कोणालाही बळी बनवू शकते, मग ती महिला असो वा पुरुष. म्हणूनच लोक सोशल मीडिया आणि इंटरनेटवर त्यांचे केस गळणे थांबवण्याचा प्रयत्न करत असतात. जर तुम्हालाही अशा प्रकारच्या समस्येचा सामना करावा लागत असेल आणि टक्कल पडण्यापूर्वी तुमचे केस वाचवायचे असतील तर तुम्ही एका चांगल्या उपायाची मदत घेऊ शकता. हा उपाय किफायतशीर आणि प्रभावी देखील आहे. अशा प्रकारे, तुम्ही रासायनिक उत्पादनांमुळे होणाऱ्या नुकसानापासून तुमचे केस वाचवू शकता. या आयुर्वेदिक उपायाबद्दल सविस्तर जाणून घेऊया.

अनेकांच्या मनात हा प्रश्न असेल की या उपायाचा वापर केल्यानंतर केस गळतीची समस्या दूर होऊ शकते असे आपण इतक्या आत्मविश्वासाने कसे म्हणू शकतो? बरं, तुमच्या मनातील शंका दूर करण्यासाठी, आम्ही तुम्हाला सांगू इच्छितो की या उपायाची माहिती योगगुरू कैलाश बिश्नोई यांनी इन्स्टाग्राम व्हिडिओद्वारे दिली आहे. त्याच्या व्हिडिओच्या सुरुवातीला तो म्हणाला की ‘केस वाढण्यापासून कोणीही रोखू शकत नाही’. तथापि, तुम्हाला त्याचा उपाय नियमितपणे वापरावा लागेल.

एक चमचा मेथीचे दाणे

एक चमचा निगेला बियाणे

४-५ लवंगा

७-८ कढीपत्ता

हे किफायतशीर घरगुती उपाय बनवण्यासाठी, सर्वप्रथम तुम्हाला एक चमचा मेथीच्या दाण्यांमध्ये एक चमचा निगेला बियाणे घालावे लागेल. आता त्यात ४-५ लवंगा आणि ७-८ कढीपत्ता घाला. तुम्हाला या चार गोष्टी एका ग्लास पाण्यात रात्रभर भिजवाव्या लागतील. त्यानंतर, दुसऱ्या दिवशी तुम्हाला हे पाणी गाळून स्प्रे बाटलीत ठेवावे लागेल. हे पिवळे पाणी स्प्रे बाटलीत भरल्यानंतर, तुम्हाला दररोज रात्री झोपण्यापूर्वी केसांच्या मुळांवर ते स्प्रे करावे लागेल. तुम्ही हलक्या हातांनी टाळूची मालिश करू शकता . यानंतर, तुम्हाला दुसऱ्या दिवशी फक्त पाण्याने केस धुवावे लागतील. तुम्हाला १-२ दिवसांनी शॅम्पू करावे लागेल आणि दररोज शॅम्पू करण्याची चूक करू नका. आता या रेसिपीमध्ये वापरल्या जाणाऱ्या घटकांचे फायदे जाणून घेऊया.

मेथीच्या बियांचे फायदे

इंटरनेटवर उपलब्ध असलेल्या माहितीनुसार, मेथीच्या बियांमध्ये प्रथिने, लोह, जीवनसत्त्वे आणि खनिजे यांसारखे पोषक घटक असतात. हे केसांसाठी फायदेशीर आहेत. ते केसांच्या वाढीस मदत करते आणि केसांची चमक वाढवते.

कलोंजीचे फायदे

काळोंजी केसांसाठी फायदेशीर आहे. त्यात अँटीऑक्सिडंट्स, दाहक-विरोधी आणि अनेक आवश्यक पोषक घटक असतात. ते केसांना मजबूत, जाड आणि चमकदार बनवू शकते. ते केस गळणे कमी करते आणि केस पांढरे होण्यापासून रोखते.

लवंगाचे फायदे

लवंग केस गळणे कमी करते. केसांमध्ये कोंडा कमी करण्यास, केस मजबूत करण्यास आणि केसांची वाढ वाढविण्यास मदत करते. केसांसाठी हे खूप फायदेशीर आहे.

कढीपत्त्याचे फायदे

कढीपत्ता केसांसाठी फायदेशीर आहे. ते केस गळणे थांबवण्यास, केस मजबूत करण्यास आणि त्यांना चमकदार आणि जाड बनविण्यास मदत करते. तसेच, कढीपत्ता केस पांढरे होण्यापासून रोखते .

Follow Us
धर्मस्वातंत्र्य विधेयक CM फडणवीसांकडून विधानसभेत सादर
धर्मस्वातंत्र्य विधेयक CM फडणवीसांकडून विधानसभेत सादर.
गॅस टंचाई नाही म्हणता मग लोक रस्त्यावर का आहेत? ठाकरेंनी सरकारला घेरले
गॅस टंचाई नाही म्हणता मग लोक रस्त्यावर का आहेत? ठाकरेंनी सरकारला घेरले.
मुंबईसह राज्यात गॅस टंचाईमुळे खाद्यव्यवसाय ठप्प, वडापावचे दर वाढले
मुंबईसह राज्यात गॅस टंचाईमुळे खाद्यव्यवसाय ठप्प, वडापावचे दर वाढले.
अजित पवारांच्या विमान अपघात तपासावर केंद्राचे भाष्य, दिली महत्त्वाची..
अजित पवारांच्या विमान अपघात तपासावर केंद्राचे भाष्य, दिली महत्त्वाची...
LPG गॅसबाबत सरकारचा मोठा निर्णय, मंत्री भुजबळ यांची मोठी घोषणा
LPG गॅसबाबत सरकारचा मोठा निर्णय, मंत्री भुजबळ यांची मोठी घोषणा.
अवैध गॅस वापरावर धडक कारवाई; सिलेंडर जप्त, हॉटेल चालकावर गुन्हा दाखल
अवैध गॅस वापरावर धडक कारवाई; सिलेंडर जप्त, हॉटेल चालकावर गुन्हा दाखल.
चाळीतून थेट 2 BKHच्या फ्लॅटमध्ये, बीडीडी चाळीतील रहिवाशांना....
चाळीतून थेट 2 BKHच्या फ्लॅटमध्ये, बीडीडी चाळीतील रहिवाशांना.....
चक्क आयसीयूतील रुग्णाला उंदराने कुरतडले; मीरा भायंदरच्या...
चक्क आयसीयूतील रुग्णाला उंदराने कुरतडले; मीरा भायंदरच्या....
आखाती देशातून तिरंगा डौलाने फडकवत जग लाडकी जहाज भारताकडे रवाना
आखाती देशातून तिरंगा डौलाने फडकवत जग लाडकी जहाज भारताकडे रवाना.
अंबादास दानवे यांना जीवे मारण्याच्या धमक्यांनी खळबळ
अंबादास दानवे यांना जीवे मारण्याच्या धमक्यांनी खळबळ.