AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Dark Circle Home Remedy : डार्क सर्कलवर उपचार करण्यासाठी ‘या’ सोप्या मार्गांनी बदामाचे तेल वापरा!

डोळ्यांभोवती काळी वर्तुळे ही आपल्यापैकी अनेकांची सामान्य समस्या आहे. डार्क सर्कलमुळे अनेकदा तुम्ही थकलेले आणि म्हातारे दिसता. बदामाच्या तेलासारखा साधा घटक या समस्येपासून मुक्त होण्याचा एक चांगला मार्ग आहे.

Dark Circle Home Remedy : डार्क सर्कलवर उपचार करण्यासाठी 'या' सोप्या मार्गांनी बदामाचे तेल वापरा!
बदामाचे तेल
| Edited By: | Updated on: Sep 03, 2021 | 4:56 PM
Share

मुंबई : डोळ्यांभोवती काळी वर्तुळे ही आपल्यापैकी अनेकांची समस्या आहे. डार्क सर्कलमुळे अनेकदा तुम्ही थकलेले आणि म्हातारे दिसता. बदामाच्या तेलासारखा साधा घटक या समस्येपासून मुक्त होण्याचा एक चांगला मार्ग आहे. बदामाचे तेल डोळ्यांभोवती काळी वर्तुळे दूर करण्यासाठी अत्यंत फायदेशीर आहे. डार्क सर्कलवर उपचार करण्यासाठी तुम्ही बदामाचे तेल कसे वापरू शकता ते जाणून घेऊया. (Almond oil is beneficial in eliminating the problem of dark circles)

बदामाच्या तेलाची मालिश – रात्री झोपण्यापूर्वी बदामाच्या तेलाचे काही थेंब डोळ्यांभोवती लावा. काही मिनिटांसाठी गोलाकार हालचालीमध्ये हलक्या हाताने मालिश करा आणि रात्रभर सोडा. दुसऱ्या दिवशी सकाळी साध्या पाण्याने तेल काढा. आपण हे प्रत्येक रात्री करू शकता. डार्क सर्कलवर उपचार करण्यासाठी बदामाचे तेल वापरण्याचा हा सर्वात सोपा मार्ग आहे.

गुलाबपाणी आणि बदामाचे तेल – गुलाबाच्या पाण्यात कापसाचा गोळा भिजवून डोळ्यांखाली लावा. ते कोरडे होऊ द्या आणि नंतर प्रभावित त्वचेवर बदामाच्या तेलाचे काही थेंब लावा आणि काही मिनिटांसाठी हलक्या हाताने मालिश करा. रात्रभर राहू द्या.

एवोकॅडो आणि बदामाचे तेल – पिकलेल्या एवोकॅडोचे 2-3 काप मॅश करून त्यात बदामाचे तेल 6-8 थेंब घाला. एकत्र मिसळा आणि एक गुळगुळीत पेस्ट बनवा. डोळ्यांभोवती काळजीपूर्वक लावा आणि हलक्या हाताने मालिश करा. 15-20 मिनिटे सोडा आणि नंतर स्वच्छ पाण्याने धुवा.

बदामाचे तेल आणि मध – अर्धा चमचा मध आणि बदाम तेल मिसळा. हे मिश्रण डोळ्यांच्या आजूबाजूला लावा आणि हलक्या हातांनी 2-3 मिनिटे मसाज करा. रात्रभर सोडा आणि दुसऱ्या दिवशी सकाळी साध्या पाण्याने धुवा. आपण दररोज रात्री झोपण्यापूर्वी याचा वापर करू शकता.

लिंबाचा रस आणि बदामाचे तेल – एक चमचा बदामाचे तेल घ्या आणि त्यात ताज्या लिंबाचा रस काही थेंब घाला. एकत्र मिसळा आणि डोळ्यांखाली लावा. दोन मिनिटे मालिश करा आणि रात्रभर सोडा. दुसऱ्या दिवशी सकाळी स्वच्छ पाण्याने धुवा. हे नियमितपणे वापरले जाऊ शकते.

कोरफड आणि बदामाचे तेल – कोरफड जेल आणि बदामाचे तेल समान प्रमाणात मिसळा. हे मिश्रण डोळ्यांखाली लावा. हलक्या हातांनी मसाज करा आणि एक तास सोडा. चेहरा स्वच्छ करण्यासाठी ताजे थंड पाणी वापरा. हे दिवसातून 2 वेळा वापरले जाऊ शकते.

संबंधित बातम्या : 

Weight Loss Drinks | स्लिम-ट्रिम दिसण्याची इच्छाय? मग, झोपण्यापूर्वी प्या ‘हे’ हेल्दी ड्रिंक्स!

Milk | गाय की म्हैस, आपल्या आरोग्यासाठी कोणते दूध अधिक फायदेशीर? जाणून घ्या..

(Almond oil is beneficial in eliminating the problem of dark circles)

Follow Us
अपघाताच्या चौकशीबाबत सरकारकडून माहिती नाही; सुप्रिया सुळे यांचा संताप
अपघाताच्या चौकशीबाबत सरकारकडून माहिती नाही; सुप्रिया सुळे यांचा संताप
लक्ष्मण हाके यांचा सरकारला इशारा; ओबीसी काय करेल, हे आम्ही दाखवून देऊ
लक्ष्मण हाके यांचा सरकारला इशारा; ओबीसी काय करेल, हे आम्ही दाखवून देऊ...
शिवसेना पक्षचिन्हावर उद्या सुनावणी; एकनाथ शिंदे दिल्लीत दाखल
शिवसेना चिन्हाच्या सुनावणीपूर्वी एकनाथ शिंदे दिल्लीत; म्हणाले, धनुष्यबाण गोठवणे दुर्दैवी
अनावश्यक सोने खरेदी आणि परदेशी प्रवास टाळा, पंतप्रधान मोदींचे आवाहन
अनावश्यक सोने खरेदी आणि परदेशी प्रवास टाळा, पंतप्रधान मोदींचे आवाहन
नवी मुंबईत एक्सपायरी डेट बदलून खाद्यपदार्थांची विक्री
नवी मुंबईत एक्सपायरी डेट बदलून खाद्यपदार्थांची विक्री; एफडीए आणि गुन्हे शाखेची मोठी कारवाई
महाराष्ट्रात पावसाचा ब्रेक! नगरमध्ये 80%, बीडमध्ये 86% तूट
महाराष्ट्रात पावसाचा ब्रेक! नगरमध्ये 80%, बीडमध्ये 86% तूट; सप्टेंबरमध्येही कमी पावसाचा अंदाज
हल्ला केला, काचेच्या बाटल्या फेकल्या, चेनही खेचल्या! पोलीस कुठे होते?
Krushnaraj Mahadik On MNS | हल्ला केला, काचेच्या बाटल्या फेकल्या, चेनही खेचल्या! पोलीस कुठे होते? म्हणत कृष्णराज महाडिक आक्रमक
मनोज जरांगेंच्या भेटीसाठी सरकारचं शिष्टमंडळ सज्ज; तोडग्यासाठी...
Manoj Jarange | मनोज जरांगेंच्या भेटीसाठी सरकारचं शिष्टमंडळ सज्ज; तोडग्यासाठी हालचालींना वेग!
आम्ही 100% उद्धव ठाकरेंसोबतच!; आमदार फुटीच्या चर्चेला पूर्णविराम
Praveen Swami | आम्ही 100% उद्धव ठाकरेंसोबतच!; आमदार फुटीच्या चर्चेला पूर्णविराम, प्रवीण स्वामी थेट म्हणाले...
तुकाराम मुंढे यांच्या निर्णयाला सरकारचा ब्रेक; सुट्टे तेल विक्रीसाठी..
तुकाराम मुंढे यांच्या निर्णयाला सरकारचा ब्रेक; सुट्टे तेल विक्रीसाठी व्यापाऱ्यांना आणखी 1 वर्षाची दिली मुभा