AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Ayurvedic Hair Pack : निरोगी केसांसाठी ‘हे’ आयुर्वेदिक हेअर पॅक फायदेशीर, वाचा! 

केसांच्या काळजीसाठी आपण नेहमी घरगुती उपाय हे केले पाहिजेत. हे केस चमकदार, जाड आणि निरोगी बनवण्यास मदत करते. हे केसांशी संबंधित अनेक समस्यांपासून मुक्त होण्यास मदत करते. आपण निरोगी केसांसाठी अनेक प्रकारचे आयुर्वेदिक हेअर पॅक देखील तयार करू शकता.

Ayurvedic Hair Pack : निरोगी केसांसाठी 'हे' आयुर्वेदिक हेअर पॅक फायदेशीर, वाचा! 
हेअर
| Edited By: Sachin Patil | सचिन पाटील | Updated on: Sep 04, 2021 | 7:34 AM
Share

मुंबई : केसांच्या काळजीसाठी आपण नेहमी घरगुती उपाय हे केले पाहिजेत. हे केस चमकदार, जाड आणि निरोगी बनवण्यास मदत करते. हे केसांशी संबंधित अनेक समस्यांपासून मुक्त होण्यास मदत करते. आपण निरोगी केसांसाठी अनेक प्रकारचे आयुर्वेदिक हेअर पॅक देखील तयार करू शकता. चला जाणून घेऊया तुम्ही कोणते हेअर पॅक वापरू शकता. (This Ayurvedic hair pack is beneficial for healthy hair)

आवळा आणि दही – एका भांड्यात 1-2 चमचे ताजे दही घ्या. त्यात थोडी आवळा पावडर घाला. हे दोन्ही एकत्र करून एक आयुर्वेदिक हेअर पॅक तयार करा. हे सर्व टाळू आणि केसांवर लावा आणि बोटांनी हलक्या हाताने मसाज करा. केसांवर एक तास सोडा, नंतर सौम्य शैम्पूने धुवा.

कडुलिंब आणि खोबरेल तेल – एका डब्यात थोडे खोबरेल तेल घ्या. तेल गरम करून त्यात मूठभर ताज्या कडुलिंबाची पाने घाला. पाने 15 मिनिटे उकळवा आणि नंतर मंद ठेवा. तेल फिल्टर करा आणि पाने काढा. एका भांड्यात तेल गोळा करा आणि ते तुमच्या टाळू आणि केसांना मसाज करण्यासाठी वापरा. एक तास सोडा. त्यानंतर सौम्य शैम्पूने धुवा. आपण आठवड्यातून 2 वेळा वापरू शकता.

कढीपत्ता आणि भृंगराज – थोड्या पाण्यात मूठभर ताजे कढीपत्ता मिसळून कढीपत्त्याची पेस्ट तयार करा. कढीपत्त्याच्या पेस्टमध्ये 1-2 चमचे भृंगराज पावडर घालून एकत्र करा. तुमचा हेअर पॅक वापरण्यासाठी तयार आहे. हे सर्व टाळू आणि केसांवर लावा आणि काही मिनिटांसाठी बोटांनी हलक्या हाताने मसाज करा. सौम्य शैम्पूने धुण्यापूर्वी ते आणखी 30-40 मिनिटे सोडा. हा हेअर पॅक तुम्ही आठवड्यातून दोनदा वापरू शकता.

कडुनिंब आणि शिकाकाई – मूठभर कडुलिंबाची पाने थोड्या पाण्यात मिसळा. तसेच शिकाकाई पावडर, मेथी पावडर आणि आवळा पावडर समान प्रमाणात मिसळा. सर्व साहित्य मिसळा आणि 15-20 मिनिटे उकळा. सर्व साहित्य आपल्या हातांनी मॅश करा. यानंतर चाळणी घ्या आणि पाणी वेगळे करा. ते एका कंटेनरमध्ये गोळा करा आणि आपल्या टाळूची मालिश करा.  नंतर साध्या पाण्याने धुवा. आपण आठवड्यातून एकदा किंवा दोनदा हे वापरू शकता.

मोहरीचे तेल आणि मेथी – अर्धा कप मेथीचे दाणे रात्रभर पाण्यात भिजवून दुसऱ्या दिवशी सकाळी पेस्टमध्ये बारीक करून घ्या. पेस्टमध्ये थोडी मेंदी पावडर आणि मोहरीचे तेल घालून मिक्स करावे. ते टाळू आणि केसांवर देखील लावा. सौम्य शैम्पूने धुण्यापूर्वी ते 30-40 मिनिटे सोडा. आपण दर 10-15 दिवसांनी एकदा वापरू शकता.

संबंधित बातम्या : 

Weight Loss Drinks | स्लिम-ट्रिम दिसण्याची इच्छाय? मग, झोपण्यापूर्वी प्या ‘हे’ हेल्दी ड्रिंक्स!

Milk | गाय की म्हैस, आपल्या आरोग्यासाठी कोणते दूध अधिक फायदेशीर? जाणून घ्या..

(This Ayurvedic hair pack is beneficial for healthy hair)

Follow Us
अपघाताच्या चौकशीबाबत सरकारकडून माहिती नाही; सुप्रिया सुळे यांचा संताप
अपघाताच्या चौकशीबाबत सरकारकडून माहिती नाही; सुप्रिया सुळे यांचा संताप
लक्ष्मण हाके यांचा सरकारला इशारा; ओबीसी काय करेल, हे आम्ही दाखवून देऊ
लक्ष्मण हाके यांचा सरकारला इशारा; ओबीसी काय करेल, हे आम्ही दाखवून देऊ...
शिवसेना पक्षचिन्हावर उद्या सुनावणी; एकनाथ शिंदे दिल्लीत दाखल
शिवसेना चिन्हाच्या सुनावणीपूर्वी एकनाथ शिंदे दिल्लीत; म्हणाले, धनुष्यबाण गोठवणे दुर्दैवी
अनावश्यक सोने खरेदी आणि परदेशी प्रवास टाळा, पंतप्रधान मोदींचे आवाहन
अनावश्यक सोने खरेदी आणि परदेशी प्रवास टाळा, पंतप्रधान मोदींचे आवाहन
नवी मुंबईत एक्सपायरी डेट बदलून खाद्यपदार्थांची विक्री
नवी मुंबईत एक्सपायरी डेट बदलून खाद्यपदार्थांची विक्री; एफडीए आणि गुन्हे शाखेची मोठी कारवाई
महाराष्ट्रात पावसाचा ब्रेक! नगरमध्ये 80%, बीडमध्ये 86% तूट
महाराष्ट्रात पावसाचा ब्रेक! नगरमध्ये 80%, बीडमध्ये 86% तूट; सप्टेंबरमध्येही कमी पावसाचा अंदाज
हल्ला केला, काचेच्या बाटल्या फेकल्या, चेनही खेचल्या! पोलीस कुठे होते?
Krushnaraj Mahadik On MNS | हल्ला केला, काचेच्या बाटल्या फेकल्या, चेनही खेचल्या! पोलीस कुठे होते? म्हणत कृष्णराज महाडिक आक्रमक
मनोज जरांगेंच्या भेटीसाठी सरकारचं शिष्टमंडळ सज्ज; तोडग्यासाठी...
Manoj Jarange | मनोज जरांगेंच्या भेटीसाठी सरकारचं शिष्टमंडळ सज्ज; तोडग्यासाठी हालचालींना वेग!
आम्ही 100% उद्धव ठाकरेंसोबतच!; आमदार फुटीच्या चर्चेला पूर्णविराम
Praveen Swami | आम्ही 100% उद्धव ठाकरेंसोबतच!; आमदार फुटीच्या चर्चेला पूर्णविराम, प्रवीण स्वामी थेट म्हणाले...
तुकाराम मुंढे यांच्या निर्णयाला सरकारचा ब्रेक; सुट्टे तेल विक्रीसाठी..
तुकाराम मुंढे यांच्या निर्णयाला सरकारचा ब्रेक; सुट्टे तेल विक्रीसाठी व्यापाऱ्यांना आणखी 1 वर्षाची दिली मुभा