AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

बाजारातील महागडे केक सोडा! घरच्या घरी सोप्या पद्धतीने बनवा ‘कॉफी केक’.

जर तुम्हालाही घरी काहीतरी चविष्ट आणि गोड बनवून खायची इच्छा झाली असेल, तर कॉफी केक तुमच्यासाठी एक उत्तम पर्याय आहे. हा केक कमी वेळेत आणि सहजपणे तयार करता येतो, ज्यामुळे तुमची गोड खाण्याची इच्छा लगेच पूर्ण होईल.

बाजारातील महागडे केक सोडा! घरच्या घरी सोप्या पद्धतीने बनवा 'कॉफी केक'.
coffee cake
साक्षी कणसे
साक्षी कणसे | Edited By: | Updated on: Aug 09, 2025 | 2:18 PM
Share

जर तुम्हालाही घरी काहीतरी चविष्ट आणि गोड पदार्थ बनवून खायची इच्छा झाली असेल, तर ‘कॉफी केक’ तुमच्यासाठी एक उत्तम पर्याय आहे. हा केक बनवायला खूप सोपा आहे आणि कमी वेळेत तयार होतो. बाजारातून महागडे केक विकत घेण्याऐवजी, तुम्ही हा खास केक घरच्या घरी बनवू शकता. या लेखात, आपण कॉफी केक बनवण्याची एक सोपी आणि चविष्ट रेसिपी जाणून घेऊया. ही रेसिपी इतकी सोपी आहे की कोणताही नवशिका व्यक्तीसुद्धा ती सहज बनवू शकतो.

कॉफी केकसाठी लागणारे साहित्य

दही: 1 कप

कॉफी पावडर: 2 चमचे

तेल: 1/2 कप

दूध: 1/2 कप

व्हॅनिला इसेन्स: 1 चमचा

मैदा: 2 कप

पिठीसाखर: 1 कप

बेकिंग पावडर: 1.5 चमचा

बेकिंग सोडा: 1 चमचा

चिमूटभर मीठ

किशमिश, बदाम किंवा चॉकलेट चिप्स (ऐच्छिक)

कॉफी केक बनवण्याची सोपी कृती

1. ओले मिश्रण तयार करा:

एका मोठ्या भांड्यात दही, कॉफी पावडर, तेल, दूध आणि व्हॅनिला इसेन्स एकत्र घ्या. हे सर्व पदार्थ चांगल्याप्रकारे मिसळून घ्या, जेणेकरून एक गुळगुळीत मिश्रण तयार होईल.

2. सुके मिश्रण तयार करा:

आता दुसऱ्या एका भांड्यात मैदा, पिठीसाखर, बेकिंग पावडर, बेकिंग सोडा आणि मीठ एकत्र चाळून घ्या. चाळल्यामुळे हे मिश्रण हलके होते आणि केक चांगला फुलतो.

3. दोन्ही मिश्रण एकत्र करा:

आता ओले आणि सुके मिश्रण हळूहळू एकत्र मिसळा. या मिश्रणाला जास्त फेटू नका. फक्त सर्व घटक एकत्र होतील इतकेच मिसळा. तुम्ही यात किशमिश, बदाम किंवा चॉकलेट चिप्सही घालू शकता.

4. केक बेक करा:

केकचे मिश्रण एका तूप किंवा तेलाने ग्रीस केलेल्या केक टिनमध्ये (Cake Tin) टाका. यानंतर, ओव्हनमध्ये 180°C तापमानावर 30-35 मिनिटे बेक करा. केक गोल्डन ब्राऊन झाल्यावर तो तयार झाला आहे.

5. सर्व्ह करा:

केक तयार झाल्यावर त्याला थंड होऊ द्या. त्यानंतर तुम्ही त्यावर आइसिंग किंवा चॉकलेट सॉस लावून सर्व्ह करू शकता.

ओव्हन नसेल तर काय कराल?

जर तुमच्याकडे ओव्हन नसेल, तर तुम्ही हा केक कुकरमध्येही बनवू शकता.

कुकरमध्ये खाली मीठ किंवा वाळूचा थर टाका.

त्यावर एक स्टँड ठेवून केक टिन ठेवा.

कुकरची शिटी आणि गॅसकेट (gasket) काढून टाका आणि झाकण लावा.

मंद आचेवर 30-40 मिनिटे केक बेक करा.

ही सोपी रेसिपी वापरून तुम्ही घरच्या घरी चविष्ट कॉफी केकचा आनंद घेऊ शकता.

Follow Us
जरांगेंच्या 13 पैकी 12 मागण्या मान्य! चंद्रकांत पाटलांची मोठी माहिती
ChandrakantPatil | जरांगेंच्या 13 पैकी 12 मागण्या मान्य! चंद्रकांत पाटलांची मोठी माहिती; पुढे म्हणाले...
भोंदू खरातच्या जामीन अर्जाबाबत... कोर्टातील सुनावणीत नेमकं काय घडलं?
भोंदू खरातच्या जामीन अर्जाबाबत... कोर्टातील सुनावणीत नेमकं काय घडलं?
गणेशोत्सवात बाप्पाच्या चरणी फडणवीस-नबीन; सिद्धिविनायक मंदिरात...
गणेशोत्सवात बाप्पाच्या चरणी CM फडणवीस- नितीन नबीन; सिद्धिविनायक मंदिरात घेतले बप्पांचे दर्शन!
जरांगेंच्या 12 मागण्या कोणत्या? विजय वडेट्टीवारांचा सरकारला थेट सवाल
Vijay Wadettiwar | जरांगेंच्या 12 मागण्या कोणत्या? विजय वडेट्टीवारांचा सरकारला थेट सवाल, म्हणाले...
महाराष्ट्रातील 19 जिल्हे दुष्काळाच्या उंबरठ्यावर! पावसाचा खंड
महाराष्ट्रातील 19 जिल्हे दुष्काळाच्या उंबरठ्यावर! पावसाचा खंड, पिकांची स्थिती काय?
ठाकरेंच्या पक्षप्रमुख पदावरच शिंदे गटाचा सवाल! सुप्रीम कोर्टात...
Shivsena | उद्धव ठाकरेंच्या पक्षप्रमुख पदावरच शिंदे गटाचा सवाल! सुप्रीम कोर्टात नीरज किशन कौलांचा मोठा युक्तिवाद
मनोज जरांगे यांचा पुढील दौरा कसा असेल, व्हिडिओ बघाच
Manoj Jarange Patil | मनोज जरांगे यांचा पुढील दौरा कसा असेल, व्हिडिओ बघाच
अमित शाह 19-20 सप्टेंबरला कोल्हापूर दौऱ्यावर! सलग दुसऱ्यांदा दौरा
Amit Shah | अमित शाह 19-20 सप्टेंबरला कोल्हापूर दौऱ्यावर! सलग दुसऱ्यांदा दौरा, राजकीय भेटीगाठींकडे लक्ष
मनोज जरांगे पाटलांच्या उपोषणाचा 19वा दिवस! पाणी-सलाईन बंद, प्रकृती...
Manoj Jarange | मनोज जरांगे पाटलांच्या उपोषणाचा 19वा दिवस! पाणी-सलाईन बंद, प्रकृती चिंताजनक
महाराष्ट्रावर दुष्काळाचं संकट? फडणवीस सरकारची तयारी पूर्ण!
CM Fadnavis | महाराष्ट्रावर दुष्काळाचं संकट? फडणवीस सरकारची तयारी पूर्ण! मंत्रिमंडळात अर्धा तास सविस्तर चर्चा