AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

उन्हाळ्यात चिकन की मासे? तुमच्या आहारात कशाकशाचा समावेश असावा? जाणून घ्या

मासे आणि चिकन ही मांसाहारी लोकांची पहिली पसंती आहे. पण बऱ्याचदा लोक ते खाण्याबाबत संभ्रमात असतात, या दोघांपैकी सर्वोत्तम कोणतं? चला जाणून घेऊया.

उन्हाळ्यात चिकन की मासे? तुमच्या आहारात कशाकशाचा समावेश असावा? जाणून घ्या
| Edited By: | Updated on: May 02, 2025 | 3:36 PM
Share

आता उन्हाळ्यात चिकन किंवा मासे खाणे योग्य आहे का, असा प्रश्न अनेकांना पडतो. तुम्ही देखील याचा कधी विचार केला आहे का? तुमच्या आरोग्यासाठी काय योग्य आहे, हे देखील एकदा जाणून घेतले पाहिजे. आज आम्ही तुम्हाला याचविषयी माहिती सांगणार आहोत. चला तर मग जाणून घेऊया.

उन्हाळ्यात लोक ज्यूसचे सेवन जास्त करतात. या ऋतूत लोकांना हलके अन्न खाणे आवडते. याचे कारण म्हणजे या ऋतूत पचनक्रिया मंदावते. शरीर हायड्रेटेड ठेवण्यासाठी, लोक हलक्या आणि पाण्याने समृद्ध वस्तूंचे सेवन करतात. पण असे अनेक लोक आहेत ज्यांना मांसाहाराची आवड आहे. अशा परिस्थितीत हे लोक उन्हाळ्यातही मांसाहारी पदार्थ खाणे कसे थांबवू शकतात? आता उन्हाळ्यात चिकन किंवा मासे खाणे योग्य आहे का, असा प्रश्न निर्माण झाला आहे. या लेखात आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत की उन्हाळ्यात चिकन किंवा मासे खाणे तुमच्यासाठी फायदेशीर ठरेल का? चला तर मग जाणून घ्या.

उन्हाळ्यात मासे खाण्याचे फायदे कोणते?

  • माशांमध्ये आढळणारे प्रथिने सहज पचतात.
  • माशांमध्ये आढळणारे ओमेगा-3 फॅटी अ‍ॅसिड मेंदू आणि हृदय या दोघांसाठीही फायदेशीर असतात.
  • माशांमुळे शरीरात उष्णता निर्माण होत नाही, त्यामुळे उन्हाळ्यात आरामात खाता येते.
  • मासे खाल्ल्याने थायरॉईडचे कार्य सुधारण्यास मदत होते.

उन्हाळ्यात चिकन खाण्याचे फायदे कोणते?

  • चिकन खाल्ल्याने हाडे मजबूत होतात. त्याचबरोबर स्नायूंची दुरुस्तीही केली जाते.
  • चिकनमध्ये हेल्दी फॅट असते, ज्यामुळे शरीराला हेल्दी फॅट मिळते.
  • चिकनमध्ये प्रथिने देखील भरपूर प्रमाणात असतात.
  • चिकन खाल्ल्याने शरीर ऊर्जावान राहते.

उन्हाळी चिकन किंवा माशांमध्ये कोणते चांगले?

आता उन्हाळ्यात कोणते चिकन किंवा मासे खाणे अधिक फायदेशीर ठरते, असा प्रश्न निर्माण झाला आहे. उन्हाळ्यात चिकनपेक्षा मासे खाणे अधिक फायदेशीर ठरते. खरं तर माशांमध्ये आढळणारी प्रथिने सहज पचतात. त्याचप्रमाणे उन्हाळ्यात पचनक्रिया अतिशय मंदावते. अशावेळी माशांचे सेवन अधिक फायदेशीर ठरते. कारण मासे पचवण्यासाठी शरीराला जास्त मेहनत घ्यावी लागत नाही. फक्त हे लक्षात ठेवायला हवं की मासे बनवताना तेल आणि मसाल्यांचा कमी वापर करावा. तसेच पुरेसे पाणी पित रहा. चिकन खाल्ल्याने शरीरात उष्णता निर्माण होते. त्यामुळे उन्हाळ्यात चिकनऐवजी मासे खाणे अधिक फायदेशीर ठरते.

(डिस्क्लेमर: या आर्टिकलमध्ये देण्यात आलेली माहिती व उपाय हे सामान्य ज्ञानावर आधारित आहेत. आमचा याला दुजोरा नाही. ते अवलंबण्यापूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला जरूर घ्यावा.)

Follow Us
विद्यार्थ्यांच्या मागण्या मान्य, तरीही आंदोलन कशासाठी? सरकारचा रोहित..
विद्यार्थ्यांच्या मागण्या मान्य, तरीही आंदोलन कशासाठी? सरकारचा रोहित पवारांना थेट सवाल!
प्रदीप पूर्णेकर प्रकरणानंतर सुषमा अंधारेंनी घेतली कुटुंबीयांची भेट
प्रदीप पूर्णेकर प्रकरणानंतर सुषमा अंधारेंनी घेतली कुटुंबीयांची सांत्वनपर भेट; म्हणाल्या...
मोठी जलवाहिनी फुटताच पाण्याचा प्रचंड फवारा; हजारो लिटर पाणी वाया!
मोठी जलवाहिनी फुटताच पाण्याचा प्रचंड फवारा; हजारो लिटर पाणी वाया!
प्रदीप पुर्णेकर प्रकरणी ठाकरेंच्या जिल्हा महिला संघटनेचा धक्कादायक...
प्रदीप पुर्णेकर प्रकरणी ठाकरेंच्या जिल्हा महिला संघटनेचा धक्कादायक दावा; जात प्रमाणपत्राचा मुद्दा चर्चेत
तुकडे-तुकडे गँगचे सदस्य CJPच्या मंचावर; राणेंचा दिपकेंवर निशाणा
Nitesh Rane : तुकडे-तुकडे गँगचे सदस्य CJPच्या मंचावर; नितेश राणेंचा अभिजीत दिपकेंवर थेट निशाणा
जळगाव ग्रामसभेत अजब प्रकार; धूर फवारणीसंदर्भात प्रश्न विचारताच...
जळगाव ग्रामसभेत अजब प्रकार; धूर फवारणीसंदर्भात प्रश्न विचारताच... माजी सरपंचांचा लजिरवाणा कारभार
अभिषेक-तिलकचा धुमाकूळ; भारताच्या 211 धावा; पाकिस्तानसमोर गोल्डसाठी....
Asian Games 2026 : अभिषेक-तिलकचा धुमाकूळ; भारताच्या 211 धावा; पाकिस्तानसमोर गोल्डसाठी 212 रनांचं टार्गेट
छत्रपती संभाजीनगरमध्ये 37°C; 5 वर्षांचा विक्रम मोडला...
Chhatrapati sambhajinagar : ऑक्टोबरच्या सुरुवातीलाच उन्हाचा तडाखा; छत्रपती संभाजीनगरमध्ये 37°C; 5 वर्षांचा विक्रम मोडला
चुकीचा नॅरेटिव्ह पसरवण्याचा प्रयत्न; देशात-राज्यात भाजपचीच सत्ता येणार
चुकीचा नॅरेटिव्ह पसरवण्याचा प्रयत्न; देशात-राज्यात भाजपचीच सत्ता येणार..., त्या नेत्याने सगळंच सांगून टाकलं
पुण्याच्या जागेवरून महायुतीत चुरस; विधानपरिषदेच्या 5 जागांसाठी भाजपची
Vidhan Parishad Election : पुण्याच्या जागेवरून महायुतीत चुरस; विधानपरिषदेच्या 5 जागांसाठी भाजपची उमेदवार यादी आज जाहीर होणार?; दिल्लीत बैठका सुरू