AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Pimple Problem: पिंपल्सच्या प्रॉब्लेममुळे त्रस्त आहात? ‘या’ सोप्या घरगुती टिप्स करा फॉलो

use of aelovera gel on skin: त्वचेच्या काळजीमध्ये कोरफड वेरा जेल प्रसिद्ध आहे ते रात्रभर लावल्याने त्वचा हायड्रेट, ताजेतवाने आणि मऊ होण्यास मदत होते. हे मुरुमांची जळजळ कमी करते आणि रंग सुधारते. तुम्ही फेस पॅक देखील बनवू शकता.

Pimple Problem: पिंपल्सच्या प्रॉब्लेममुळे त्रस्त आहात? 'या' सोप्या घरगुती टिप्स करा फॉलो
Pimple ProblemImage Credit source: Tv9
| Edited By: | Updated on: May 07, 2025 | 2:18 PM
Share

उन्हाळ्याला सुरूवात झाली आहे. उन्हाळ्यात तुमच्या त्वचेची काळजी घेणे महत्त्वाची असते. त्वचेची काळजी घेण्यासाठी तुमच्या शरीराला हायड्रेटेड ठेवणे महत्त्वाचे असते. उन्हाळ्यात तिव्र सूर्यप्रकाशामुळे तुमच्या त्वचेवर आणि शरीरावर टॅनिंग होण्याची शक्यता असते. त्वचेच्या काळजीमध्ये कोरफडीचे जेल मोठ्या प्रमाणात वापरले जाते. त्वचेच्या काळजीसाठी हे एक नैसर्गिक उपाय म्हणून प्रसिद्ध आहे. रात्रभर चेहऱ्यावर कोरफडीचे जेल लावल्याने त्वचेसाठी अनेक फायदे होतात. जर तुम्ही दिवसभर मेकअपमध्ये राहिलात तर हे नक्की वापरा जेणेकरून तुमची त्वचा दुरुस्त होत राहील. याशिवाय ते सूर्यामुळे होणारे नुकसान देखील दुरुस्त करते. त्याचे फायदे जाणून घेऊया.

कोरफडीच्या जेलमध्ये असलेले ह्युमेक्टंट्स त्वचेची आर्द्रता राखतात. रात्रभर ते लावल्याने त्वचेला खोलवर हायड्रेट होण्यास मदत होते, ज्यामुळे सकाळी त्वचा ताजी आणि मऊ वाटते. यामध्ये असलेले अँटी-इंफ्लेमेटरी आणि अँटी-बॅक्टेरियल गुणधर्म त्वचेची जळजळ आणि मुरुमे कमी करण्यास मदत करतात. रात्रभर ते लावल्याने मुरुमांमुळे होणारी लालसरपणा आणि जळजळ कमी होण्यास मदत होते आणि त्वचेच्या दुरुस्तीची प्रक्रिया वेगवान होते.

कोरफडीमध्ये ‘अ‍ॅलोइन’ नावाचे संयुग असते, जे मेलेनिनचे उत्पादन नियंत्रित करते. रात्रभर कोरफडीचे जेल लावल्याने त्वचेचा रंग सुधारतो आणि डागही दूर होतात, ज्यामुळे त्वचा चमकदार दिसते. रात्रीच्या वेळी कोरफडीचे जेल वापरण्याची पद्धत जाणून घेणे देखील महत्त्वाचे आहे कसे ते चला जाणून घेऊया. प्रथम, सौम्य क्लींजरने चेहरा स्वच्छ करा. यानंतर, चेहऱ्यावर ताज्या किंवा शुद्ध कोरफडीच्या जेलचा पातळ थर लावा. जेल सुकू द्या आणि रात्रभर तसेच राहू द्या. सकाळी उठल्यानंतर, कोमट पाण्याने चेहरा धुवा आणि चांगले मॉइश्चरायझर लावा. जर रात्रभर लावल्यानंतरही तुमच्या त्वचेवर कोणताही परिणाम दिसत नसेल, तर तुम्ही कोरफडीचा फेस पॅक बनवू शकता आणि दुपारी किंवा सकाळी वापरू शकता. हा फेस पॅक बनवण्यासाठी तुम्हाला 2 चमचे ताजे कोरफड जेल, 1 चमचा लिंबाचा रस (जर त्वचा संवेदनशील असेल तर गुलाबपाणी वापरा), 1 चिमूटभर हळद आणि 1 चमचा बेसन आवश्यक आहे. हे सर्व पदार्थ मिसळा आणि गुळगुळीत पेस्ट तयार करा. आता चेहरा सौम्य फेसवॉशने धुवा आणि स्वच्छ करा, नंतर हा पॅक चेहरा आणि मानेवर लावा. ते 15 ते 20 मिनिटे सुकू द्या आणि नंतर हलक्या हाताने मालिश करताना कोमट पाण्याने धुवा.

त्वचेची काळजी कशी घ्यावी?

  • गुलाबपाणी – टोनर म्हणून वापरल्यास त्वचा फ्रेश राहते आणि जळजळ कमी होते.
  • कोरफड – त्वचेला शांत आणि हायड्रेट ठेवते, विशेषत: सनबर्न झाल्यास उपयुक्त.
  • काकडी – त्वचेला थंड करते आणि हायड्रेट ठेवते.
  • दही – त्वचेला पोषण आणि हायड्रेट करते.

डिस्क्लेमर : या आर्टिकलमध्ये देण्यात आलेली माहिती व उपाय हे सामान्य ज्ञानावर आधारित आहेत. आमचा याला दुजोरा नाही. ते अवलंबण्यापूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला जरूर घ्यावा.

Follow Us
थरकाप उडवणारा घटनाक्रम, टँकरचा भीषण अपघात, विरार पश्चिमेला जोडणाऱ्या प
थरकाप उडवणारा घटनाक्रम, टँकरचा भीषण अपघात, विरार पश्चिमेला जोडणाऱ्या प.
ठाकरेंचा दगाबाजी करायचा संकल्प, पण संधी मिळाली नाही; भाजप नेत्याचं...
ठाकरेंचा दगाबाजी करायचा संकल्प, पण संधी मिळाली नाही; भाजप नेत्याचं....
एकच जागा, वाढती नाराजी? ठोंबरे पाटील यांचे ते स्टेटस चर्चेत
एकच जागा, वाढती नाराजी? ठोंबरे पाटील यांचे ते स्टेटस चर्चेत.
साहेब, आपला आदेश..., ती ट्वीटर पोस्ट अन् चर्चेला उधाण, विधान परिषदेची
साहेब, आपला आदेश..., ती ट्वीटर पोस्ट अन् चर्चेला उधाण, विधान परिषदेची.
सपकाळांच्या अंतरात्मा वक्तव्यावर शिंदेंचा चिमटा; आत्मा हरवला तर....
सपकाळांच्या अंतरात्मा वक्तव्यावर शिंदेंचा चिमटा; आत्मा हरवला तर.....
रुपाली चाकणकरांचा पटलवार! खरात प्रकरणी थेट कोर्टात धाव, नेमकी भानगड का
रुपाली चाकणकरांचा पटलवार! खरात प्रकरणी थेट कोर्टात धाव, नेमकी भानगड का.
बच्चू कडू शिवसेनेत दाखल, आता पुढे काय? शिंदे म्हणाले, विश्वासाला तडा..
बच्चू कडू शिवसेनेत दाखल, आता पुढे काय? शिंदे म्हणाले, विश्वासाला तडा...
...म्हणून कॉंग्रेस पक्षाची विधानपरिषेदत उमेदवार देण्यातून माघार, नेमक
...म्हणून कॉंग्रेस पक्षाची विधानपरिषेदत उमेदवार देण्यातून माघार, नेमक.
शिवसेनेकडून दुसऱ्या जागेसाठी नीलम गोऱ्हे यांचं नाव समोर, कारण...
शिवसेनेकडून दुसऱ्या जागेसाठी नीलम गोऱ्हे यांचं नाव समोर, कारण....
बच्चू कडूंची शिवसेनेत घरवापसी; पदासाठी नाही, मुद्द्यांसाठी लढणार....
बच्चू कडूंची शिवसेनेत घरवापसी; पदासाठी नाही, मुद्द्यांसाठी लढणार.....