AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

तुमची जिभ टोकदार आहे की गोल? अशी असल्यास जीवनात सुख, संपत्ती लाभेल

हस्तरेखा शास्त्र व्यक्तीच्या शरीराच्या विविध भागांची रचना पाहून त्यांचे जीवन आणि स्वभाव यांची माहिती मिळते. प्रत्येक व्यक्तीच्या जिभेचा रंग, आकार इत्यादी वेगवेगळे असतात.

तुमची जिभ टोकदार आहे की गोल? अशी असल्यास जीवनात सुख, संपत्ती लाभेल
Tounge
| Edited By: | Updated on: Nov 04, 2025 | 11:28 AM
Share

तुमची जिभ ठरवेल तुमचं भविष्य. हो. हस्तरेखा शास्त्रात ज्याप्रमाणे माणसाचे जीवन त्याच्या हाताच्या रेषा पाहून त्याच्या जीवन, स्वभाव व भविष्याबद्दल ओळखले जाते. त्याचप्रमाणे हस्तरेखा शास्त्रात शरीराच्या विविध भागांची रचना पाहून जातकाचे जीवन आणि व्यक्तिमत्त्व ओळखले जाते.

प्रत्येकाच्या जिभेचा रंग, पोत आणि आकार वेगळा असतो. यांनुसार हस्तरेखा शास्त्रातील जीवनाबद्दल बरेच काही आढळते. जिभेचा पोत, रंग इत्यादी आपल्या जीवनाबद्दल आणि स्वभावाबद्दल काय सांगतात ते आज आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत.

हस्तरेखा शास्त्रानुसार अशी जीभ असलेले लोक नशीबवान आणि खूप आनंदी असतात, ज्यांच्या जीभेला नाकाला स्पर्श होतो. असे लोक खूप नशीबवान मानले जातात. अशी जीभ असलेल्या लोकांना नेहमीच नशीब मिळते आणि ते आयुष्यात काही मोठे यशही मिळवतात. असे मानले जाते की अशी जीभ असलेले लोक खूप आनंदी असतात आणि त्यांच्या जीवनातील प्रत्येक आनंदाचे साधनही त्यांना मिळते.

अशी भाषा असलेले लोक खूप ज्ञानी

अशी भाषा असलेले लोक खूप ज्ञानी असतात, ज्यांची जीभ लाल, पातळ आणि अतिशय मऊ असते. त्यांना अभ्यासात खूप रस आहे आणि त्यांना सर्वत्र न्यायाचे ज्ञान मिळवणे देखील आवडते. त्याचबरोबर आपली बुद्धिमत्ता आणि हुशारी यांच्या जोरावर ते आपल्या कार्यक्षेत्रातही यश मिळवतात. त्याचबरोबर अत्यंत कठीण परिस्थितीतून ते अत्यंत हुशारीने बाहेर पडतात. लाल आणि पातळ जीभ असलेले लोकही अत्यंत धार्मिक असतात आणि देवाचे खरे भक्त बनू शकतात.

त्या खूप नशीबवान

हस्तरेखा शास्त्रानुसार ज्या मुलींची जीभ मऊ, लाल आणि पातळ असते त्या खूप नशीबवान असतात. तसेच त्यांना आयुष्यातील प्रत्येक आनंद मिळतो. लग्नापूर्वी आणि लग्नानंतरचे त्यांचे जीवन नेहमीच आनंदी आणि शांत असते. आपल्या करिअरमध्येही ते आपल्या मेहनतीने आणि नशिबाने चांगले स्थान मिळवतात आणि सुखी जीवन जगतात.

त्यांना उत्तम जीवनसाथी मिळतो

असे म्हटले जाते की, ज्या मुलींची जीभ लाल रंगाची असते त्यांना उत्तम जीवनसाथी मिळतो आणि लग्नानंतर त्यांचे जीवन खूप आनंदी असते . या मुलींना कधीही कशाचीही कमतरता भासत नाही आणि त्यांना पैशांची कमतरता देखील भासत नाही. त्याच वेळी, ज्या मुलींची जीभ जाड आहे त्यांच्या आयुष्यात काही समस्यांना सामोरे जावे लागू शकते आणि हस्तरेखा शास्त्रानुसार त्यांना अकाली काही त्रास देखील सहन करावा लागू शकतो.

जिभ टोकदार, तो खूप भाग्यवान

अशा जीभ असलेल्या लोकांना पूर्ण सुख-समृद्धी असते, जिभेचा पुढचा भाग टोकदार ठेवून थोडा लांब ठेवल्यास तो खूप भाग्यवान मानला जातो. हस्तरेखा शास्त्रानुसार, अशा लोकांना जीवनात फारच कमी दु:खाचा सामना करावा लागतो. तसेच त्यांना त्यांच्या जीवनात सर्व प्रकारचे आनंद आणि वैभव मिळते. त्यांच्या करिअरमध्येही ते खूप उंची गाठतात आणि भरपूर पैसे कमावतात. त्यामुळे त्यांना पैशाची समस्याही खूप कमी असते.

(डिस्क्लेमर : वरील माहिती उपलब्ध स्रोतावरून देण्यात आलेली आहे. याच्या तथ्यांबद्दल आम्ही कुठलाही दावा करीत नाही, तसेच अंधश्रद्धेला दुजोरा देत नाही)

महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?.
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?.
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'.
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर.
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना..
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना...
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?.
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?.
सारंगखेड्याच्या घोडेबाजारात 21 लाखांच्या बाबाची क्रेझ, का होतेय चर्चा?
सारंगखेड्याच्या घोडेबाजारात 21 लाखांच्या बाबाची क्रेझ, का होतेय चर्चा?.
2029 ला मोदीच PM, महायुतीला एक वर्ष अन् फडणवीसांना थेट सांगून टाकलं..
2029 ला मोदीच PM, महायुतीला एक वर्ष अन् फडणवीसांना थेट सांगून टाकलं...
महायुतीच्या वर्षपूर्ती निमित्त अनाथ मुलांशी संवाद साधताना फडणवीस भावूक
महायुतीच्या वर्षपूर्ती निमित्त अनाथ मुलांशी संवाद साधताना फडणवीस भावूक.