AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

बच्चू कडू धनुष्यबाण हाती घेणार? शिवसेनेला ग्राऊंड लेव्हलवर कसा होईल फायदा, जाणून घ्या

बच्चू कडू यांनी शिवसेनेत प्रवेश केल्यास एकनाथ शिंदे यांना राजकीयदृष्ट्या मोठे बळ मिळणार आहे. विदर्भातील ताकद वाढण्यापासून ते आक्रमक कार्यकर्त्यांची फळी मिळण्यापर्यंत, शिंदेंना नेमका कसा फायदा होईल? वाचा सविस्तर.

बच्चू कडू धनुष्यबाण हाती घेणार? शिवसेनेला ग्राऊंड लेव्हलवर कसा होईल फायदा, जाणून घ्या
bacchu kadu
| Updated on: Apr 29, 2026 | 7:44 AM
Share

अमरावती ब्रेकिंग: बच्चू कडूंच्या ३० वर्षांच्या राजकीय प्रवासाला मोठी कलाटणी? काही तासांत होणार फैसला!

महाराष्ट्राच्या राजकारणातील एक अत्यंत आक्रमक आणि जनसामान्यांचे नेते म्हणून ओळखले जाणारे बच्चू कडू आज आपल्या राजकीय जीवनातील सर्वात मोठा निर्णय घेण्याची शक्यता आहे. गेल्या ३० वर्षांपासून स्वाभिमानी राजकारण करणाऱ्या बच्चू कडूंचा प्रहार जनशक्ती पक्ष आता उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेनेत विलीन होणार असल्याच्या जोरदार चर्चा राजकीय वर्तुळात रंगल्या आहेत.

आज दुपारी १२ वाजता बच्चू कडू पत्रकार परिषद घेणार आहेत. या पत्रकार परिषदेकडे संपूर्ण राज्याचे लक्ष लागले असून, या निर्णयाचे पडसाद आगामी विधान परिषद आणि स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुकांवर उमटणार आहेत. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, आगामी विधान परिषदेच्या आमदारकीसाठी बच्चू कडू यांना शिवसेनेकडून एक महत्त्वाची अट घालण्यात आली आहे. प्रहार पक्षाचे स्वतंत्र अस्तित्व संपवून तो पूर्णपणे शिवसेनेत विलीन करावा, अशी ही अट असल्याचे बोललं जात आहे. जर हा निर्णय झाला, तर अमरावतीसह संपूर्ण विदर्भातील राजकारणाची समीकरणे पूर्णपणे बदलून जाणार आहेत.

शिवसेनेला काय फायदा?

१. विदर्भात आक्रमक नेतृत्वाची प्राप्ती: शिवसेनेला विदर्भासह राज्यभरात एक असा चेहरा मिळेल ज्याच्याकडे थेट रस्त्यावर उतरून आंदोलन करण्याची क्षमता असेल. बच्चू कडूंच्या आक्रमकतेमुळे पक्षाची प्रतिमा अधिक प्रबळ होईल.

२. विदर्भात सध्या शिंदे गटाकडे असा कोणताही मोठा नेता नाही, ज्याची संपूर्ण विभागात लोकप्रियता आहे. बच्चू कडू ही उणीव भरून काढू शकतात.

३. येणाऱ्या काळात जिल्हा परिषद, पंचायत समिती आणि थेट सरपंच निवडीच्या निवडणुका आहेत. ग्रामीण भागात प्रहारचे जाळे मजबूत असल्याने याचा थेट फायदा शिवसेनेला जागा जिंकण्यासाठी होईल.

४. अमरावतीचा जुना गड पुन्हा मिळवणे: अमरावती हा एकेकाळी शिवसेनेचा बालेकिल्ला होता. मात्र, गेल्या काही वर्षांत शिवसेनेची पकड ढीली झाली आहे. बच्चू कडूंच्या प्रवेशाने अमरावतीत शिवसेनेचे सुवर्णदिवस परत येऊ शकतात.

५. गेल्या अडीच दशकांपासून बच्चू कडू यांनी प्रहार संघटना घराघरांत पोहोचवली आहे. हे सर्व अनुभवी आणि निष्ठावान कार्यकर्ते आता शिवसैनिक म्हणून काम करतील, ज्यामुळे संघटनेचे बळ दुपटीने वाढेल.

६. तळागाळातील प्रश्नांची जाण: शेतकरी, शेतमजूर आणि विशेषतः दिव्यांग बांधवांच्या प्रश्नांवर बच्चू कडू यांनी मोठी कामे केली आहेत. त्यांच्या या अनुभवाचा आणि वैशिष्ट्याचा फायदा शिवसेनेला आपली जनमत वाढवण्यासाठी होईल.

७. वक्तृत्व आणि जनसंपर्क: बच्चू कडू यांची स्पष्टवक्ती आणि आक्रमक भाषणशैली मतदारांना आकर्षित करते. यामुळे तरुण वर्ग मोठ्या प्रमाणात शिवसेनेकडे वळू शकतो.

८. संघटनात्मक मजबुती: प्रहारचे गाव आणि तहसील स्तरावर मजबूत नेटवर्क आहे. हे नेटवर्क शिवसेनेच्या मूळ संरचनेत आल्यास बूथ लेव्हलवर पक्ष अधिक शक्तिशाली होईल.

९. लढाऊ कार्यकर्त्यांची टीम: निवडणुकीच्या काळात केवळ प्रचार करून चालत नाही, तर मोर्चे आणि आंदोलने हाताळावी लागतात. प्रहारचे कार्यकर्ते अॅक्शन मोड मध्ये राहण्यासाठी ओळखले जातात, जे शिवसेनेसाठी फिल्डवर मोठी ताकद ठरेल.

१०. बच्चू कडू यांची प्रतिमा एक साधा पण लढाऊ नेता अशी आहे. त्यांच्या प्रवेशामुळे शिवसेनेला केवळ राजकीयच नाही, तर एक नैतिक बळही मिळेल जेणेकरून ते भाजप आणि काँग्रेसला विदर्भात मोठी टक्कर देऊ शकतील.

Follow Us
मोदी बागेत पवार कुटुंब एकत्र, स्नेहभोजनाचा कार्यक्रम; सुनेत्रा पवार जा
मोदी बागेत पवार कुटुंब एकत्र, स्नेहभोजनाचा कार्यक्रम; सुनेत्रा पवार जा.
मोठी बातमी! शिंदेंच्या कार्यकाळात सुरु केलेलं प्रकल्प पंकजा मुंडेंकडून
मोठी बातमी! शिंदेंच्या कार्यकाळात सुरु केलेलं प्रकल्प पंकजा मुंडेंकडून.
कलिंगड प्रकरणात सस्पेन्स, बिर्याणीने मृत्यू नाही? तपास सुरु
कलिंगड प्रकरणात सस्पेन्स, बिर्याणीने मृत्यू नाही? तपास सुरु.
मंत्रालयातील पाणी प्यायल्याने कर्मचाऱ्यांंना उलट्या, पाण्याच्या टाकीत
मंत्रालयातील पाणी प्यायल्याने कर्मचाऱ्यांंना उलट्या, पाण्याच्या टाकीत.
विदर्भात उष्णतेचा कहर; गडचिरोलीत ४२°C पार, गडचिरोली-हैदराबाद....
विदर्भात उष्णतेचा कहर; गडचिरोलीत ४२°C पार, गडचिरोली-हैदराबाद.....
केईएम हॉस्पिटलच्या नामांतराला प्रशासनाकडून हिरवा कंदील? पालिका आयुक्ता
केईएम हॉस्पिटलच्या नामांतराला प्रशासनाकडून हिरवा कंदील? पालिका आयुक्ता.
उद्धव ठाकरे मोठे नेते नाहीत; संजय निरुपमांचा टोला, विधान परिषद.....
उद्धव ठाकरे मोठे नेते नाहीत; संजय निरुपमांचा टोला, विधान परिषद......
मोठी अपडेट! अजित दादांच्या अपघाताच्या दिवशी ९ कोटी विमान कंपनी मालकाला
मोठी अपडेट! अजित दादांच्या अपघाताच्या दिवशी ९ कोटी विमान कंपनी मालकाला.
मराठी सक्तीवर सरकारचा मवाळ पवित्रा; रिक्षा-टॅक्सी चालकांना....
मराठी सक्तीवर सरकारचा मवाळ पवित्रा; रिक्षा-टॅक्सी चालकांना.....
चक्क मुंबईत पहलगामसारखी घटना! तू हिंदु आहेस? तु नमाज पठण करतोस? विचारल
चक्क मुंबईत पहलगामसारखी घटना! तू हिंदु आहेस? तु नमाज पठण करतोस? विचारल.