AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

वाढीव मतदानाच्या आरोपातील हवा निघाली, प्रकाश आंबेडकरांना मोठा धक्का, कोर्टात नेमकं काय घडलं?

मोठी बातमी समोर येत आहे, वंचित बहुजन आघाडीचे अध्यक्ष प्रकाश आंबेडकर यांची निवडणूक आयोगाविरोधातील याचिका फेटाळण्यात आली आहे. मुंबई हाय कोर्टानं ही याचिका फेटाळली आहे.

वाढीव मतदानाच्या आरोपातील हवा निघाली, प्रकाश आंबेडकरांना मोठा धक्का, कोर्टात नेमकं काय घडलं?
| Updated on: Jun 25, 2025 | 5:23 PM
Share

मोठी बातमी समोर येत आहे, वंचित बहुजन आघाडीचे अध्यक्ष प्रकाश आंबेडकर यांची निवडणूक आयोगाविरोधातील याचिका फेटाळण्यात आली आहे. मुंबई हाय कोर्टानं ही याचिका फेटाळली आहे. विधानसभा निवडणुकीत मतदानाच्या दिवशी सायंकाळी पाच वाजेनंतर झालेल्या 76 लाख मतदानावर प्रकाश आंबेडकर यांनी अक्षेप घेतला होता. ही याचिका काल दिवसभर ऐकून आमच्या कामकाजाचा वेळ वाया गेला, असंही हाय कोर्टानं म्हटलं आहे.

प्रकाश आंबेडकर यांनी निवडणूक आयोगाच्या विरोधात मुंबई हाय कोर्टात याचिका दाखल केली होती. या याचिकेवर काल संध्याकाळपर्यंत सुनावणी झाली होती. या याचिकेसंदर्भातील निर्णय आज देण्यासाठी न्यायालयानं राखून ठेवला होता. त्यानंतर आजा मुंबई हाय कोर्टानं यासंदर्भातील निर्णय दिला आहे. मुंबई हाय कोर्टानं प्रकाश आंबेडकर यांनी विधानसभा निवडणुकीत सायंकाळी पाच वाजेनंतर झालेल्या 76 लाख मतदानावर आक्षेप घेऊन, निवडणूक आयोगाविरोधात दाखल केलेली याचिका फेटाळली आहे.

या याचिकेमध्ये काही प्रमुख मागण्या आणि अक्षेप होते, त्यामध्ये संध्याकाळी पाचनंतर जे 76 लाख मतदान वाढलं, त्यामध्ये 19 अशा जागा होत्या, ज्यामध्ये मतदान सर्वाधिक वाढलं होतं. एवढं मतदान अचानक कसं वाढलं, असा प्रश्न त्यांनी आपल्या याचिकेमधून उपस्थित केला होता. प्रकाश आंबेडकर यांच्या या याचिकेवर काल दिवसभर सविस्तर युक्तिवाद झाला. न्यायालयानं या प्रकरणाचा निकाल राखून ठेवला होता. आज न्यायालयानं या संदर्भात निकाल दिला आहे. प्रकाश आंबेडकर यांची याचिका फेटाळून लावण्यात आली आहे.

न्यायमूर्ती गिरीश कुलकर्णी आणि न्यायमूर्ती आरीफ यांच्या खंडपिठानं हा निकाल दिला आहे. न्यायालयानं ही याचिका फेटाळून लावली आहे. काल दिवसभर ही याचिका ऐकून आमच्या कामकाजाचा वेळ वाया गेला असंही न्यायालयानं म्हटलं आहे.

नेमकं काय आहे प्रकरण? 

विधानसभा निवडणुकीत पाच वाजेनंतर तब्बल 76 लाख मतदान झालं होतं, या वाढीव मतदानावर आंबेडकर यांनी आक्षेप घेतला होता, या प्रकरणात त्यांनी निवडणूक आयोगाविरोधात हाय कोर्टात याचिका दाखल केली होती. मात्र त्यांची ही याचिका फेटाळण्यात आली आहे.

शरद पवार जे ठरवतील तेच माझ्यासाठी... सुप्रिया सुळे स्पष्टच म्हणाल्या..
शरद पवार जे ठरवतील तेच माझ्यासाठी... सुप्रिया सुळे स्पष्टच म्हणाल्या...
ठाकरेंच्या नेत्याने भाजपाच्या मुंबई अध्यक्षालाच घेरलं; बाहुली म्हणत...
ठाकरेंच्या नेत्याने भाजपाच्या मुंबई अध्यक्षालाच घेरलं; बाहुली म्हणत....
ठाकरे बंधूंची युती जाहीर...घोषणेनंतर राजकीय वर्तुळात आरोप-प्रत्यारोप
ठाकरे बंधूंची युती जाहीर...घोषणेनंतर राजकीय वर्तुळात आरोप-प्रत्यारोप.
जागावाटपाचा फॉर्म्युला फिक्स! शिंदे-चव्हाणांमध्ये 5 तास खलबतं
जागावाटपाचा फॉर्म्युला फिक्स! शिंदे-चव्हाणांमध्ये 5 तास खलबतं.
काँग्रेसचा सर्वात मोठा निर्णय, महत्त्वाच्या पक्षाशी थेट युतीची घोषणा
काँग्रेसचा सर्वात मोठा निर्णय, महत्त्वाच्या पक्षाशी थेट युतीची घोषणा.
राज ठाकरे अन् उद्धव ठाकरेंच्या युतीची घोषणा अन् मनसेला पहिला धक्का
राज ठाकरे अन् उद्धव ठाकरेंच्या युतीची घोषणा अन् मनसेला पहिला धक्का.
हे बडवे, कारकून कोण? 'लाव रे तो व्हिडीओ' म्हणत शेलारांचा ठाकरेंना सवाल
हे बडवे, कारकून कोण? 'लाव रे तो व्हिडीओ' म्हणत शेलारांचा ठाकरेंना सवाल.
नितेश राणे, प्रवीण दरेकर, प्रसाद लाड यांच्याविरोधात अटक वॉरंट जारी
नितेश राणे, प्रवीण दरेकर, प्रसाद लाड यांच्याविरोधात अटक वॉरंट जारी.
बाप, औकात अन ओम फट स्वाहा, मुंबईतील 'त्या' बॅनरनं राजकीय वर्तुळात खळबळ
बाप, औकात अन ओम फट स्वाहा, मुंबईतील 'त्या' बॅनरनं राजकीय वर्तुळात खळबळ.
ठाकरे बंधूंच्या युतीवर चित्रा वाघ यांची बोचरी टीका, बघा काय केलं ट्विट
ठाकरे बंधूंच्या युतीवर चित्रा वाघ यांची बोचरी टीका, बघा काय केलं ट्विट.