AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

मुख्यमंत्री या लाडक्या बहिणीवर खूश, त्या पैशांतून केलेल्या कामामुळे थेट ‘वर्षा’वर बोलवले

mukhyamantri majhi ladki bahin yojana: बहिणांना देणारे पैसे आम्ही वाढवत जाणार आहेत. आता दीड हजार देत आहोत. परंतु ते पुन्हा आमचे सरकार आल्यावर दोन हजार करणार आहोत. त्यानंतर सरकारची आर्थिक परिस्थिती सुधारल्यावर आणखी त्या निधीत वाढ करता येणार आहे.

मुख्यमंत्री या लाडक्या बहिणीवर खूश, त्या पैशांतून केलेल्या कामामुळे थेट 'वर्षा'वर बोलवले
प्रणाली कृष्णा बारड
| Updated on: Sep 14, 2024 | 10:09 AM
Share

राज्यात महायुती सरकारने मुख्यमंत्री लाडकी बहीण योजना सुरु केली आहे. ही योजना चांगलीच लोकप्रिय ठरलेली आहे. या योजनेचे पैसे महिलांच्या खात्यात जमा होऊ लागले आहे. त्यातून काही महिला या छोट्या रक्कमेतून गुंतवणूक करत आहेत. काही व्यवसायाची सुरुवात करत आहे. मुंबईतील एका लाडक्या बहिणीने योजनेतून मिळालेल्या पैशांतून व्यवसाय सुरु केला. दीड हजाराचे दहा हजार केले. मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांना हा प्रकार समजल्यावर त्या महिलेस त्यांनी बोलवून घेतले. तिचे कौतूक केले. तसेच स्वत: पैसे देत तिने सुरु केलेल्या घुंगरुच्या व्यवसायाचे घुंगरु विकत घेतले.

काही केले त्या लाडक्या बहिणीने

महायुती सरकारची महत्त्वाकांक्षी ठरलेली ‘मुख्यमंत्री माझी लाडकी बहीण योजने’तून मिळालेल्या पैशातून आरतीला लागणाऱ्या घुंगरूचा व्यवसाय मुंबईतील एका महिलेने सुरु केला. मुंबईतील काळाचौकी भागात राहणारी लाडकी बहीण प्रणाली कृष्णा बारड हिने हा व्यवसाय सुरु केला. त्याची माहिती मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांना मिळाली. त्यानंतर मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी प्रणाली यांना शुक्रवारी त्यांच्या वर्षा निवासस्थानी बोलवले. यावेळी तिच्यासोबत तिचा सहकारी साईराज परब हादेखील होता. यावेळी मुख्यमंत्री शिंदे यांनी प्रणालीचे विशेष कौतुक केले. तसेच महिलांनी अशाच प्रकारे शासनाने दिलेल्या मदतीचा सदुपयोग एखादा छोटा व्यवसाय करण्यासाठी केल्यास त्यांचाच नाही तर त्यांच्या परिवाराचे आयुष्य बदलू शकेल, असे मत त्यांनी व्यक्त केले. दीड हजारातून दहा हजारांच्या वर नफा मिळाल्याचे प्रणालीने मुख्यमंत्र्यांना यावेळी सांगितले.

महिला असे करतात व्यवसाय

मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे म्हणाले, काही जण म्हणत होते की 1500 रुपयांत काय होऊ शकते. त्या सर्वांना उत्तर प्रणाली बारड या लाडक्या बहिणीने दिले आहे. प्रणाली बारड यांच्याप्रमाणे अनेक महिलांनी छोटे छोटे उद्योग सुरु केले आहेत. त्या महिला लाडकी बहीण योजनेतून मिळालेला हा पैसा आपल्या व्यवसायात टाकत आहेत. ते महिन्याला मिळणारे दीड हजार रुपये त्यात टाकून व्यवसायाचे भागभांडवल वाढवत आहे. काही महिलांनी गट तयार केला आहे. दहा जण मिळून तीन, तीन हजारांचे ३० हजार करत आहेत. त्यातून नवीन व्यवसाय सुरु करण्याचा संकल्प काही महिलांनी आपल्याकडे व्यक्त केल्याचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी सांगितले.

योजनेचे पैसे वाढवणार

मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी सांगितले की, बहिणांना देणारे पैसे आम्ही वाढवत जाणार आहेत. आता दीड हजार देत आहोत. परंतु ते पुन्हा आमचे सरकार आल्यावर दोन हजार करणार आहोत. त्यानंतर सरकारची आर्थिक परिस्थिती सुधारल्यावर आणखी त्या निधीत वाढ करता येणार आहे.

प्रफुल पटेल राष्ट्रीय अध्यक्ष होणार? स्वतः ट्वीट करत दिली माहिती
प्रफुल पटेल राष्ट्रीय अध्यक्ष होणार? स्वतः ट्वीट करत दिली माहिती.
दोन्ही राष्ट्रवादींच्या विलीनीकरणाच्या चर्चांवर फडणवीसांचे मोठे विधान
दोन्ही राष्ट्रवादींच्या विलीनीकरणाच्या चर्चांवर फडणवीसांचे मोठे विधान.
राष्ट्रवादी काँग्रेस विलिनीकरणावर रोहित पवारांचे मोठे विधान
राष्ट्रवादी काँग्रेस विलिनीकरणावर रोहित पवारांचे मोठे विधान.
द्राक्ष उत्पादकांच्या डोळ्यात पाणी, उत्पादनात मोठी घट
द्राक्ष उत्पादकांच्या डोळ्यात पाणी, उत्पादनात मोठी घट.
अजित पवारांच्या विमान अपघाताची चौकशी सुरू
अजित पवारांच्या विमान अपघाताची चौकशी सुरू.
विकसित भारताकडे दमदार पाऊल टाकणारा अर्थसंकल्प;फडणवीस यांची प्रतिक्रिया
विकसित भारताकडे दमदार पाऊल टाकणारा अर्थसंकल्प;फडणवीस यांची प्रतिक्रिया.
भारतात डेटा सेंटर तयार करणाऱ्याऱ्यांना आर्थिक सूट
भारतात डेटा सेंटर तयार करणाऱ्याऱ्यांना आर्थिक सूट.
राष्ट्रवादीच्या राष्ट्रीय अध्यपदी प्रफुल्ल पटेल?चर्चेवर काय केलं ट्विट
राष्ट्रवादीच्या राष्ट्रीय अध्यपदी प्रफुल्ल पटेल?चर्चेवर काय केलं ट्विट.
Budget 2026 Highlights : काय स्वस्त, काय महाग झालं? जाणून घ्या
Budget 2026 Highlights : काय स्वस्त, काय महाग झालं? जाणून घ्या.
7 हाय स्पीड रेल्वे कॉरिडॉरची घोषणा! मुंबई-पुणे मार्गाचाही समावेश
7 हाय स्पीड रेल्वे कॉरिडॉरची घोषणा! मुंबई-पुणे मार्गाचाही समावेश.