AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Sachin Ahir : ‘हिम्मत कशी होते? यापुढच्या काळात..’ माझगावमध्ये गणेश मिरवणुकीवर अंड फेकण्याच्या घटनेवर सचिन अहिर यांचं रोखठोक भाष्य

Sachin Ahir : माझगावमध्ये काल रात्री गणेश आगमन मिरवणुकीवर अंड फेकण्याची घटना घडली. त्यावर शिवसेना नेते आणि विधान परिषदेते उपसभापती सचिन अहिर यांनी स्पष्ट शब्दात आपली भूमिका मांडली आहे. त्या शिवाय त्यांनी वरळी मतदारसंघाचा दौरा केला.

Sachin Ahir : 'हिम्मत कशी होते? यापुढच्या काळात..' माझगावमध्ये गणेश मिरवणुकीवर अंड फेकण्याच्या घटनेवर सचिन अहिर यांचं रोखठोक भाष्य
Sachin Ahir
| Updated on: Aug 24, 2026 | 1:54 PM
Share

गिरीश गायकवाड, प्रतिनिधी : माझगावमध्ये काल गणेश आगमन मिरवणुकीदरम्यान एक घटना घडली. माझगाव मोरया गणपती मंडळाची गणेश आगमन मिरवणूक सुरु असताना अंड फेकण्याचा प्रकार झाला. कॉनटिनेन्टल हाईट्स टॉवर या इमारतीमधून हा अंड फेकण्याचा प्रकार झाला. त्यामुळे मंडळाचे कार्यकर्ते खवळले. या घटनेमुळे माझगावमध्ये वातावरण तापलं होतं. मिरवणुकीवर अंड आणि दगड फेकल्याचा आरोप माझगाव मोरया मंडळाच्या कार्यकर्त्यांनी केला. यावर एकनाथ शिंदे शिवसेनेचे नेते आणि विधान परिषदेते उपसभापती सचिन अहिर बोलले आहेत. “माझगाव मध्ये करणारा एक व्यक्ती पण समाज बदनाम होतोय, हिम्मत कशी होते? अशा घटना पुढच्या काळात होण्याची शक्यता आहे, सणांना गालबोट लावण्याचा प्रकार होऊ शकतो त्यामुळे कायदा हाती घेऊ नका” असं आवाहन सचिन अहिर यांनी केलं आहे.

हिंदुत्वाचा आक्रमकतेने प्रचार करणारे भाजपे नेते आणि मंत्री नितेश राणे यांनी सुद्धा जळजळीत प्रतिक्रिया दिली आहे. त्यांनी आपल्या शैलीत अंडी फेकणाऱ्यांना इशारा दिला आहे. पुढे ईद, मोहरम आहे हे लक्षात ठेवा, अशा शब्दात त्यांनी इशारा दिलाय. दरम्यान सचिन अहिर यांनी आज वरळी, महालक्ष्मी धोबीघाट परिसराचा आढावा घेतला. “बरीच विकास कामं प्रलंबित आहेत, जी पूर्ण झालेली नाहीत. या मतदार संघात विकासाला चालना मिळायला हवी. कोळीवाड्याते रस्ते खराब आहेत. वरळीत रस्त्यात खड्डे आहेत ते बुझवण्याचं काम केलं पाहिजे” असं सचिन अहिर यांनी म्हटलय.

हिंदू सणांना प्रोत्साहन देण्याचा आमची भूमिका

“आदित्य ठाकरे कदाचित ज्या रस्त्यांवर खड्डे नाहीत तिथे गेले असतील, मी जिथे खड्डे पडलेत तिथे पाहणी केली आहे” असं सचिन अहिर म्हणाले. “जे मराठी रिक्षाचालकाला मारहाण करतात त्यांच्यावर कठोर कारवाई केली पाहिजे. समाजात कटूता माजवण्याचं हे काम आहे. संजय राऊत यांना काय म्हणायचंय, मराठी नाही आली तरी चालेल ही भूमिका शिवसेनेनं स्पष्ट करावी. याची जर अंमलबजावणी आम्ही करत असू तर गैर काय ? मुंबईतून कोकणात जाणाऱ्या ८०० जणांना मोफत सेवा आम्ही देतोय, चाकरमानी कोकणात जातोय. हिंदू सणांना प्रोत्साहन देण्याचा आमची भूमिका आहे” असं सचिन अहिर म्हणाले.

Follow Us
भाजपचे 4 प्रमुख नेते वेगळा निर्णय घेण्याच्या तयारीत; सहा महिन्यात...
भाजपचे 4 प्रमुख नेते वेगळा निर्णय घेण्याच्या तयारीत; सहा महिन्यात... बड्या नेत्याच्या दाव्याने खळबळ
अभिजीत दीपके आजीच्या अंत्यदर्शनाला मुकले; दिल्ली पोलिसांच्या कारवाई...
अभिजीत दीपके आजीच्या अंत्यदर्शनाला मुकले; दिल्ली पोलिसांच्या कारवाईमुळे नातेवाईकांची तीव्र नाराजी
दिल्लीतील 57 मेट्रो स्थानके बंद; सर्वोच्च न्यायालयात गृह सचिवांविरोधात
दिल्लीतील 57 मेट्रो स्थानके बंद; सर्वोच्च न्यायालयात गृह सचिवांविरोधात अवमान याचिका! सुनावणी सुरु
अभिजीत दीपकेंवर 20 हुन अधिक FIR दाखल मात्र 'या' कारणावरून दिलं जामीन,
अभिजीत दीपकेंवर 20 हुन अधिक FIR दाखल मात्र 'या' कारणावरून दिलं जामीन, गेल्या 24 तासांत नेमकं काय घडलं?
अमरावतीच्या अंबादेवी मंदिरात नवरात्रोत्सवाचा जल्लोष! पहाटेपासूनच...
अमरावतीच्या अंबादेवी मंदिरात नवरात्रोत्सवाचा जल्लोष! पहाटेपासूनच दर्शनासाठी भाविकांची मोठी गर्दी
CJP आंदोलनातील अभिजित दिपके यांच्यासह तिन्ही नेत्यांना जामीन, पोलिस...
CJP आंदोलनातील अभिजित दिपके यांच्यासह तिन्ही नेत्यांना जामीन, पोलिस कोठडीतून सुटका
मोठी बातमी! CJP च्या दिपके, सौरव दास, रांका यांची सुटका, हमीपत्रावर...
मोठी बातमी! CJP च्या अभिजीत दिपके, सौरव दास, रांका यांची सुटका, हमीपत्रावर लिहून घेतली अट
ज्ञानेश कुमार यांच्या राजीनाम्याठी पुन्हा आंदोलन; दिल्लीला छावणीचे...
Ajinkya Shinde : ज्ञानेश कुमार यांच्या राजीनाम्याठी पुन्हा आंदोलन; दिल्लीला छावणीचे स्वरूप
तुषार गांधींना ताब्यात घेतल्याने राजकीय वातावरण तापलं! आदित्य ठाकरे...
तुषार गांधींना ताब्यात घेतल्याने राजकीय वातावरण तापलं! आदित्य ठाकरे, संजय राऊत पोलीस ठाण्यात दाखल
दिल्लीतील आंदोलकांच्या धरपकडीवर राज ठाकरे आक्रमक; सरकारवर साधला निशाणा
दिल्लीतील आंदोलकांच्या धरपकडीवर राज ठाकरे आक्रमक; सरकारवर साधला निशाणा