AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

अर्थसंकल्पाने दिला भारताच्या विकासाबद्दल आश्वस्त करणारा संदेश – अपोलो हॉस्पिटल्सचे अध्यक्ष डॉ. पी.सी. रेड्डी

हा अर्थसंकल्प आश्वस्त करणारं एक पाऊल आहे, अशा शब्दांत अपोलो हॉस्पिटल्सचे अध्यक्ष डॉ. प्रताप सी. रेड्डी यांनी बजेटचं वर्णन केलं. प्रशिक्षण देणे आणि सहाय्यक आरोग्य क्षेत्रांची प्रमाणित करणारे उपाय प्रधानमंत्री नरेंद्र मोदींच्या ‘हिल इन इंडिया, हिल बाय इंडिया’ या दृष्टीकोणाला आणखी मजबूत करू शकतात

अर्थसंकल्पाने दिला भारताच्या विकासाबद्दल आश्वस्त  करणारा संदेश - अपोलो हॉस्पिटल्सचे अध्यक्ष  डॉ. पी.सी. रेड्डी
Dr P.C. Reddy
| Updated on: Feb 02, 2026 | 1:12 PM
Share

केंद्रीय अर्थमंत्री निर्मला सीतारामन यांनी काल 2026-27 चा केंद्रीय अर्थसंकल्प सादर केला. आरोग्य क्षेत्रातील व्यक्तींनी सरकारच्या आरोग्य प्रणाली मजबूत करण्याच्या आणि उपचारांची व्यापक ॲक्सेस देण्याच्या नव्या प्रयत्नांचे स्वागत केले. हा अर्थसंकल्प आश्वस्त करणारं एक पाऊल आहे, अशा शब्दांत अपोलो हॉस्पिटल्सचे अध्यक्ष डॉ. प्रताप सी. रेड्डी यांनी बजेटचं वर्णन केलं. यात सार्वजनिक आरोग्य क्षमता, वैद्यकीय शिक्षण, नवकल्पना आणि किंमती कमी करण्यावर भर देण्यात आला आहे, जे विकसित भारताच्या दृष्टीकोणाशी सुसंगत आहे असंही ते म्हणाले.

काय म्हणाले डॉ. रेड्डी ?

“2026-27 चा केंद्रीय अर्थसंकल्प एक आश्वस्त करणारा संदेश देतो की भारताचा विकास आरोग्यदायी नागरिक आणि मजबूत आरोग्य प्रणालीमध्ये आधारित असेल. सार्वजनिक आरोग्य क्षमता वाढवण्यावर, प्रतिबंधात्मक उपायांवर आणि दुसऱ्या आणि तिसऱ्या श्रेणीतील भारतात उपचारांच्या ऍक्सेसला सुधारण्यावर कायमचा भर देणे हे विकसित भारताच्या दृष्टीकोणाशी सुसंगत आहे असं त्यांनी नमूद केलं.

आम्ही जीवनशास्त्र आणि नवकल्पनांचे क्षेत्र मजबूत करण्यासाठी बायोफार्मा शक्ती (Biopharma SHAKTI) मध्ये सरकारच्या प्रस्तावांचा स्वागत करतो, ज्यात नवीन आणि सुधारित शिक्षण आणि संशोधन संस्थांमध्ये गुंतवणूक केली जाईल तसेच देशभरात 1000 प्रमाणित क्लिनिकल ट्रायल साइट्सची नेटवर्क तयार केली जाईल. हे उपाय प्रगत उपचारांच्या विकासात गती आणतील आणि भारताच्या आरोग्य आणि जीवनशास्त्र क्षेत्रातील विश्वासार्ह जागतिक गंतव्यस्थान म्हणून पोझिशन मजबूत करतील असंही रेड्डी यांनी म्हटलं.

लोकांच्या कल्याणावरचा भर अत्यंत आश्वासक आहे. येत्या वर्षी 10, 000 वैद्यकीय जागा वाढवण्यासोबतच 1.5 लाख देखरेख करणाऱ्यांचे प्रशिक्षण देणे आणि सहाय्यक आरोग्य क्षेत्रांची प्रमाणित करणारे उपाय प्रधानमंत्री नरेंद्र मोदींच्या ‘हिल इन इंडिया, हिल बाय इंडिया’ या दृष्टीकोणाला आणखी मजबूत करू शकतात. राज्यांना वैद्यकीय पर्यटनासाठी पाच हब तयार करण्यास मदत करणे, प्रदेशांमध्ये गुणवत्ता मानकांची उंची वाढवू शकते.

मानसिक आरोग्य आणि ट्रॉमा देखरेखीवरील नवीन प्रतिबद्धतेचे आम्ही स्वागत करतो, यामध्ये NIMHANS-2 स्थापनेसाठी प्रस्ताव, रांची आणि तेजपूर येथील प्रमुख मानसिक आरोग्य संस्थांची सुधारणा, तसेच जिल्हा रुग्णालयांमध्ये आपत्कालीन आणि ट्रॉमा देखरेख क्षमता 50% ने वाढवण्याचे उपाय आहेत.

रुग्णांसाठी किमती कमी करण्यासाठीचे उपाय, ज्यात 36 जीवनरक्षक औषधांना शुल्क-मुक्त प्रवेश देण्याचा समावेश आहे, हे रुग्णांचं आर्थिक ओझं कमी करू शकतात.

अपोलो हॉस्पिटल्समध्ये, आम्ही सरकार आणि सर्व संबंधित पक्षांसोबत काम करण्यास वचनबद्ध आहोत, जेणेकरून या सर्व प्राथमिकतेला प्रत्येक भारतीयासाठी मोजता येईल अशी आरोग्य परिणाम म्हणून रूपांतरित करता येईल.”असंही ते म्हणाले.

Follow Us
एकनाथ शिंदे यांचे सीडीआर तपासण्याची हिंमत गृहखातं दाखवेल का?
एकनाथ शिंदे यांचे सीडीआर तपासण्याची हिंमत गृहखातं दाखवेल का?.
तर माझे यजमानच...चाकणकर यांच्या त्या विधानाचा दाखला देत अंधारे बरसल्या
तर माझे यजमानच...चाकणकर यांच्या त्या विधानाचा दाखला देत अंधारे बरसल्या.
राज्यातील 9 मंत्री लिंगपिसाट बाबाचे अनुयायी, ही तर खरात फाईल
राज्यातील 9 मंत्री लिंगपिसाट बाबाचे अनुयायी, ही तर खरात फाईल.
उद्योग ठप्प, कामगारांचे मुंबईतून मोठ्या प्रमाणावर स्थलांतर
उद्योग ठप्प, कामगारांचे मुंबईतून मोठ्या प्रमाणावर स्थलांतर.
खरात फाईलमुळे महाराष्ट्रातील सरकार कोसळू शकतं, संजय राऊतांचा मोठा दावा
खरात फाईलमुळे महाराष्ट्रातील सरकार कोसळू शकतं, संजय राऊतांचा मोठा दावा.
युद्धाचा मोठा फटका; LPG टंचाईच्या पार्श्वभूमीवर नागरिकांच्या रांगा
युद्धाचा मोठा फटका; LPG टंचाईच्या पार्श्वभूमीवर नागरिकांच्या रांगा.
गडचिरोली : अवकाळी पावसाचा शेतकऱ्यांना दणका, पिकांचे मोठे नुकसान
गडचिरोली : अवकाळी पावसाचा शेतकऱ्यांना दणका, पिकांचे मोठे नुकसान.
धनंजय मुंडेंचा गंभीर आरोप; मोठे नेते मला संपवण्याच्या प्रयत्नात होते
धनंजय मुंडेंचा गंभीर आरोप; मोठे नेते मला संपवण्याच्या प्रयत्नात होते.
चाकणकर यांचा राजीनामा घ्या, संभाजीराजेंची मुख्यमंत्र्यांकडे मागणी
चाकणकर यांचा राजीनामा घ्या, संभाजीराजेंची मुख्यमंत्र्यांकडे मागणी.
भोंदूबाबा अशोक खरात यांच्या मालमत्तेवर पोलिसांचा छापा
भोंदूबाबा अशोक खरात यांच्या मालमत्तेवर पोलिसांचा छापा.