AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

देशातील जनतेचा मोदी सरकारच्या योजनांवर अढळ विश्वास : धर्मेंद्र प्रधान

केंद्रीय मंत्री धर्मेंद्र प्रधान म्हणाले की, मोदी सरकारच्या योजनांवर जनतेचा अढळ विश्वास आहे. पंतप्रधान मोदी जेव्हा देशाचे पंतप्रधान झाले तेव्हा त्यांनी स्पष्टपणे सांगितले होते की, त्यांच्या सरकारची जबाबदारी भारतातील महिलांप्रती सर्वाधिक असेल. जात आणि समाजाच्या पलीकडे जाऊन समाजातील वंचित घटकांचा विकास करणे हे मोदी सरकारचे प्राधान्य आहे.

देशातील जनतेचा मोदी सरकारच्या योजनांवर अढळ विश्वास : धर्मेंद्र प्रधान
| Updated on: Oct 08, 2023 | 8:18 PM
Share

मुंबई : पंतप्रधान नरेंद्र मोदी सरकारचे प्राधान्य जात आणि समुदायाच्या पलीकडे जाऊन समाजातील वंचित घटकांचा विकास करणे आहे. वंचित वर्गातील लोकांचा विकास करणे. जे काही करू शकले नाहीत ते आता निराशेतून टीका करत आहेत. पंतप्रधानांच्या नेतृत्वाखाली गरीब कल्याणाचे मॉडेल उदयास आले आहे. आता सरकारने विश्वकर्मा योजना आणली आहे. असे केंद्रीय मंत्री धर्मेंद्र प्रधान यांनी म्हटले आहे. अनुसूचित जाती (SC), अनुसूचित जमाती (ST) आणि इतर मागासवर्गीय (OBC) यांना याचा सर्वाधिक फायदा होईल, असे ते म्हणाले. धर्मेंद्र प्रधान म्हणाले की, जे गरीब आहेत त्यांना या योजनांचा लाभ मिळेल. गरिबांना धर्म नसतो आणि जात नसते.

काँग्रेसवर निशाणा साधत प्रधान म्हणाले की, तेच लोक शिवीगाळ करत आहेत, जे (काँग्रेस) प्रभारी असताना या वर्गातील लोकांसाठी काहीही करू शकले नाहीत, मात्र आता ते गरिबांची काळजी असल्याचे नाटक करत आहेत.

विरोधी पक्षात निराशेची भावना

विरोधी पक्षात निराशेची भावना दिसून येते. याला संधिसाधू राजकारण म्हणतात. पंतप्रधान मोदींच्या नेतृत्वाखाली संपूर्ण देशात लोकांच्या कल्याणासाठी कल्याणकारी यंत्रणा कार्यरत आहे. समाजातील खालच्या स्तरातील लोकांचा आणि समाजातील वंचित घटकांचा विकास करणे हे केंद्र सरकारचे प्राधान्य आहे.

विरोधकांवर हल्लाबोल करताना धर्मेंद्र प्रधान म्हणाले की, नरेंद्र मोदी जेव्हा देशाचे पंतप्रधान झाले तेव्हा त्यांनी स्पष्टपणे सांगितले होते की, त्यांच्या सरकारची जबाबदारी भारतातील महिलांप्रती सर्वाधिक असेल.

केंद्रीय मंत्री म्हणाले की, केंद्र सरकारने या दिशेने अनेक कामे केली आहेत. दोन दिवसांपूर्वी उज्ज्वला योजनेच्या लाभार्थ्यांसाठी अनुदान 100 रुपयांनी वाढवणे, जनधन बँक खाते उघडणे, शौचालये बांधणे यासारखी अनेक पावले उचलण्यात आली आहेत.

महिला सक्षमीकरणावर पंतप्रधानांचा भर

धर्मेंद्र प्रधान म्हणाले की, गेल्या साडेनऊ वर्षांच्या कार्यकाळात मोदी सरकारने महिलांच्या राजकीय, आर्थिक आणि सामाजिक सक्षमीकरणातील सर्वांगीण रणनीतीचा भाग म्हणून आपली जबाबदारी पार पाडली आहे आणि इतरांना याचा हेवा वाटतो. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी महिलांच्या विकासावर भर दिला असून महिला विकासाचे प्रश्न जागतिक पटलावर मांडले आहेत. ते या विषयावर आक्षेप घेत असल्याचा आरोप त्यांनी केला. ते खरोखरच राजकीय निराशेने त्रस्त आहेत.

ओडिशातील भाजपच्या विकासाचा संदर्भ देत प्रधान म्हणाले की, 2019 मध्ये भाजपला लोकसभेत 38 टक्के मते मिळाली होती, त्यापूर्वी ती 21 टक्के होती. विधानसभा निवडणुकीत भाजपची मते 18 टक्क्यांनी वाढून 32 टक्क्यांवर गेली आहेत. यावरून पक्षाची सातत्याने वाढ होत असल्याचे दिसून येते. आगामी काळात केंद्र सरकारची कामे ओडिशातील प्रत्येक घरापर्यंत पोहोचवण्याचा भाजपचा अजेंडा असून भाजप आणि त्यांचे कार्यकर्ते पूर्ण ताकदीने या कामात गुंतले आहेत.

Follow Us
ठाकरेंना विधानपरिषद हवी असेल तर...नरेश म्हस्केंच्या त्या विधानाने...
ठाकरेंना विधानपरिषद हवी असेल तर...नरेश म्हस्केंच्या त्या विधानाने....
महाराष्ट्राचे नवे राज्यपाल जिष्णू देव वर्मा यांचा शपथविधी
महाराष्ट्राचे नवे राज्यपाल जिष्णू देव वर्मा यांचा शपथविधी.
आखाती युद्धाचा भारतावर परिणाम; देशात ESMA कायदा लागू
आखाती युद्धाचा भारतावर परिणाम; देशात ESMA कायदा लागू.
मुंबईनंतर आता ठाण्यातही इलेक्ट्रिक डबल डेकर बस धावणार
मुंबईनंतर आता ठाण्यातही इलेक्ट्रिक डबल डेकर बस धावणार.
पुण्यातील हॉटेलमध्ये सिलेंडरचा तुटवडा, चुलीवर स्वयंपाक करण्याची वेळ
पुण्यातील हॉटेलमध्ये सिलेंडरचा तुटवडा, चुलीवर स्वयंपाक करण्याची वेळ.
उपमुख्यमंत्री सुनेत्रा पवार यांचे विधानसभेत महिला दिनानिमित्त निवेदन
उपमुख्यमंत्री सुनेत्रा पवार यांचे विधानसभेत महिला दिनानिमित्त निवेदन.
मुंबईत घरी परतल्यावर सूर्यकुमार यादवचं जल्लोषात स्वागत
मुंबईत घरी परतल्यावर सूर्यकुमार यादवचं जल्लोषात स्वागत.
अन् अरे संसार संसार म्हणताना सुनेत्रा पवारांचा आवाज झाला जड
अन् अरे संसार संसार म्हणताना सुनेत्रा पवारांचा आवाज झाला जड.
युद्धामुळे भाजीपाला निर्यातीवर परिणाम, दर घसरले, शेतकरी चिंतेत
युद्धामुळे भाजीपाला निर्यातीवर परिणाम, दर घसरले, शेतकरी चिंतेत.
पुरवठा-समतोल वितरण नियंत्रणासाठी जीवनावश्यक वस्तू कायदा लागू
पुरवठा-समतोल वितरण नियंत्रणासाठी जीवनावश्यक वस्तू कायदा लागू.