AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Vastu Tips : कणकीच्या दिव्याचे हे उपाय आहेत अत्यंत प्रभावी, दूर होते आर्थिक समस्या

असे मानले जाते की दिव्याच्या प्रकाशामुळे देवाची उपस्थिती अधिक शक्तिशाली बनते आणि त्यांच्या आशीर्वादाने घरात सुख, शांती आणि समृद्धी येते. हिंदू धर्मात, देवासमोर दिवा लावणे हा केवळ एक धार्मिक विधी नाही, तर जीवनाची पवित्रता, ज्ञान आणि सकारात्मकता यांना अभिषेक करण्याचे साधन आहे.

Vastu Tips : कणकीच्या दिव्याचे हे उपाय आहेत अत्यंत प्रभावी, दूर होते आर्थिक समस्या
कणकीचा दिवाImage Credit source: Social Media
| Updated on: Sep 30, 2023 | 6:38 PM
Share

मुंबई : सनातन धर्मात देवाच्या पूजेच्या वेळी दिवे लावण्याची प्राचीन परंपरा आहे. कोणतीही पूजा, आरती किंवा धार्मिक विधी झाल्यावर दिवा (Diya Upay in Marathi) लावला जातो. यामुळे स्थानाची पवित्रता वाढते आणि घरात सकारात्मक ऊर्जा पसरते. असे मानले जाते की दिव्याच्या प्रकाशामुळे देवाची उपस्थिती अधिक शक्तिशाली बनते आणि त्यांच्या आशीर्वादाने घरात सुख, शांती आणि समृद्धी येते. हिंदू धर्मात, देवासमोर दिवा लावणे हा केवळ एक धार्मिक विधी नाही, तर जीवनाची पवित्रता, ज्ञान आणि सकारात्मकता यांना अभिषेक करण्याचे साधन आहे. माती आणि विविध पिठांनी बनवलेल्या दिव्यांचे स्वतःचे विशेष महत्त्व आहे, जे देवी-देवतांना प्रसन्न करतात आणि व्यक्तीच्या मनोकामना पूर्ण करतात.

गव्हाच्या पिठाचा दिवा

ज्योतिषी मानतात की गव्हाच्या पिठाचा दिवा लावल्याने वादांपासून आराम मिळतो. ज्या लोकांना वादात अडकावे लागते किंवा आधीच त्यात अडकलेले असतात त्यांनी गव्हाच्या पिठाचा दिवा लावावा.

मुगाच्या पिठाचा दिवा

घरातील सुख-शांतीसाठी मुगाच्या पिठाचा दिवा लावणे शुभ असते, अशी धार्मिक मान्यता आहे. ते जाळल्याने घरात सुख-शांतीचे वातावरण निर्माण होते आणि गरिबीही दूर होते.

उडीद पिठाचा दिवा

शास्त्रात सांगितले आहे की, शत्रूंच्या त्रासापासून मुक्ती मिळवण्यासाठी उडदाच्या पिठाचा दिवा लावणे शुभ मानले जाते. ते असा दिवा लावल्याने एखादी व्यक्ती आपल्या शत्रूंवर विजय मिळवू शकते.

11 दिवा

ज्योतिषशास्त्रात संख्यांना विशेष महत्त्व आहे. 11 दिव्यांचा हा उपाय अत्यंत प्रभावी आहे. पहिल्या दिवशी एक दिवा, दुस-या दिवशी दोन दिवे आणि असेच हळूहळू करत संख्या वाढवत जावे आणि जर तुम्ही उतरत्या क्रमाने दिवा लावत असाल तर पहिल्या दिवशी 11 दिवे आणि शेवटच्या दिवशी एक दिवा लावा. असे केल्याने तुमच्या मनोकामना पूर्ण होतील.

(वरील माहिती उपलब्ध स्रोतावरून देण्यात आलेली आहे.याच्या तथ्यांबद्दल आम्ही कुठलाही दावा करीत नाही, तसेच अंधश्रद्धेला दुजोरा देत नाही)

Follow Us
माणिकराव कोकाटेंना मंत्रिपद नको, सुनील तटकरेंना कोणी केला फोन?
माणिकराव कोकाटेंना मंत्रिपद नको, सुनील तटकरेंना कोणी केला फोन?.
केवळ फोटो असणे म्हणजे त्यांच्या कृत्यात सहभाग नाही - दीपक केसरकर
केवळ फोटो असणे म्हणजे त्यांच्या कृत्यात सहभाग नाही - दीपक केसरकर.
विलीनीकरणाच्या चर्चेसाठी सुनेत्रा पवारांकडे यावे - NCPचा बडा नेता
विलीनीकरणाच्या चर्चेसाठी सुनेत्रा पवारांकडे यावे - NCPचा बडा नेता.
त्यांची अडचण का करता?, मला खाजगीत विचारा, काय म्हणाले शंभूराज देसाई?
त्यांची अडचण का करता?, मला खाजगीत विचारा, काय म्हणाले शंभूराज देसाई?.
पीएनजी घ्या, कदाचित तीन महिन्यानंतर LPG बंद होईल, काय म्हणाले भुजबळ ?
पीएनजी घ्या, कदाचित तीन महिन्यानंतर LPG बंद होईल, काय म्हणाले भुजबळ ?.
सोन्याने पुन्हा घेतली भरारी, चांदीनेही भाव खाल्ला, पाहा किती दरवाढ
सोन्याने पुन्हा घेतली भरारी, चांदीनेही भाव खाल्ला, पाहा किती दरवाढ.
नाशिकच्या सातपुर येथील शिवाजीनगरात बिबट्याचे रेस्क्यू ऑपरेशन
नाशिकच्या सातपुर येथील शिवाजीनगरात बिबट्याचे रेस्क्यू ऑपरेशन.
गॅसचे दर वाढल्याने इगतपूरी ते नाशिक टॅक्सी प्रवास महागला
गॅसचे दर वाढल्याने इगतपूरी ते नाशिक टॅक्सी प्रवास महागला.
प. महाराष्ट्राला कोकण जोडणार, वैभववाडी-कोल्हापूर रेल्वेचा DPR तयार
प. महाराष्ट्राला कोकण जोडणार, वैभववाडी-कोल्हापूर रेल्वेचा DPR तयार.
आमची जमीन परत द्या, खरातला मंदिराला जागा देणाऱ्या माळी बंधूंची मागणी
आमची जमीन परत द्या, खरातला मंदिराला जागा देणाऱ्या माळी बंधूंची मागणी.