AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Chanakya Niti | नाती दृढ ठेवण्यासाठी या गोष्टी लक्षात ठेवा, जाणून घ्या आचार्य चाणक्य काय सांगतात

आचार्य चाणक्य यांनी चाणक्य नीतिमध्ये सांगितले आहे की एखाद्या व्यक्तीसाठी नातेसंबंध मजबूत ठेवणे किती महत्वाचे आहे. प्रत्येक व्यक्तीच्या जीवनात नातेसंबंध चांगले आणि मजबूत करण्यासाठी आपण अनेक प्रकारचे प्रयत्न करतो. नीतिशास्त्रानुसार, जी व्यक्ती या गोष्टींची काळजी घेते, त्यांचे संबंध मजबूत राहतात. चाणक्य नीति काय म्हणते ते जाणून घेऊया

Chanakya Niti | नाती दृढ ठेवण्यासाठी या गोष्टी लक्षात ठेवा, जाणून घ्या आचार्य चाणक्य काय सांगतात
दुराचारी, कुदृष्टी व्यक्ती आणि वाईट ठिकाणी राहणाऱ्या व्यक्तीशी कधीही मैत्री करू नये. असे लोक तुम्हाला केवळ तुम्हालाच नाही तर तुमच्या संपूर्ण कुटुंबालाच अडचणीत टाकतात.
| Edited By: | Updated on: Aug 30, 2021 | 8:12 AM
Share

मुंबई : प्रत्येक व्यक्तीसाठी आयुष्यात चांगले संबंध असणे फार महत्वाचे आहे. मग ते तुमचे कौटुंबिक संबंध असो किंवा व्यावसायिक संबंध असो. असे म्हटले जाते की ज्या व्यक्तीचे चांगले संबंध असतात तो जीवनातील अडचणींवर सहजपणे मात करतो. कोणत्याही व्यक्तीसाठी चांगले संबंध खूप महत्वाचे असतात. चांगले संबंध कधीही कमकुवत होऊ देऊ नये. चांगले संबंध वाईट काळात तुम्हाला साथ देतात.

आचार्य चाणक्य यांनी चाणक्य नीतिमध्ये सांगितले आहे की एखाद्या व्यक्तीसाठी नातेसंबंध मजबूत ठेवणे किती महत्वाचे आहे. प्रत्येक व्यक्तीच्या जीवनात नातेसंबंध चांगले आणि मजबूत करण्यासाठी आपण अनेक प्रकारचे प्रयत्न करतो. नीतिशास्त्रानुसार, जी व्यक्ती या गोष्टींची काळजी घेते, त्यांचे संबंध मजबूत राहतात. चाणक्य नीति काय म्हणते ते जाणून घेऊया –

नात्यांमध्ये नम्रता ठेवा

आचार्य चाणक्य यांच्या मते बोलण्यात गोडवा असावा आणि व्यक्तिमत्त्वात नम्रता असावी. तुमचा गोड बोलणे कठोर हृदयही बदलू शकते, म्हणून नेहमी तुमचे बोलणे गोड ठेवा. गोड बोलण्यामुळे समाजात व्यक्तीचा आदर होतो.

अहंकार होऊ देऊ नका

अहंकार हा व्यक्तीचे संबंध बिघडवू शकतो. कधीकधी नातेसंबंधात दुरावा येतो. चाणक्य नीतिच्या मते, एखाद्या व्यक्तीने कधीही इतका अहंकार करु नये की तो तुमच्या नातेसंबंधात अडथळा बनेल.

नातेसंबंधांची प्रतिष्ठा राखा

नातेसंबंधाची प्रतिष्ठा राखणे खूप महत्वाचे आहे. जोपर्यंत नात्यात सन्मान आहे तोपर्यंत एकमेकांबद्दल आदर आहे. नातेसंबंधात एकमेकांवर राग आणि एकमेकांना खाली दाखवण्याची प्रवृत्ती नसावी. जी व्यक्ती आपल्या अहंकाराचा त्याग करुन लोकांचा आदर करते, त्या व्यक्तीला नेहमीच लोकांचा पाठिंबा मिळतो.

टीप – या लेखात देण्यात आलेली माहिती, सूचना आणि मान्यता ही उपलब्ध सामान्य माहितीवर आधारित आहे. कुठलाही उपाय करण्यापूर्वी ज्योतिष विषयातील जाणकारांशी संपर्क करा…

संबंधित बातम्या :

Chanakya Niti | आर्थिक संकटाचे संकेत देतात या 3 गोष्टी, आधीच सावध व्हा

Chanakya Niti | कुठल्याही व्यक्तीशी लग्न करण्यापूर्वी हे 5 गुण तपासून घ्या…

फोडाफोडीन नाराजी, वाक् युद्धानंतर आज शिंदे-रवींद्र चव्हाण एकाच मंचावर?
फोडाफोडीन नाराजी, वाक् युद्धानंतर आज शिंदे-रवींद्र चव्हाण एकाच मंचावर?.
फडणवीसांच्या इशाऱ्याने इतर पक्ष चालतात, कुणाच्या वक्तव्याची होते चर्चा
फडणवीसांच्या इशाऱ्याने इतर पक्ष चालतात, कुणाच्या वक्तव्याची होते चर्चा.
CM सह शिंदे दादांची महत्त्वाची बैठक; पक्षांतर्गत प्रवेशबंदीवर तोडगा?
CM सह शिंदे दादांची महत्त्वाची बैठक; पक्षांतर्गत प्रवेशबंदीवर तोडगा?.
इंडिगोच्या विस्कळीत सेवेविरोधात प्रवाशांना मनस्ताप, थेट कोर्टात याचिका
इंडिगोच्या विस्कळीत सेवेविरोधात प्रवाशांना मनस्ताप, थेट कोर्टात याचिका.
रूपाली ठोंबरेंकडून बाळासाहेब अन् पवारांसोबत फोटो शेअर, चर्चांना उधाण
रूपाली ठोंबरेंकडून बाळासाहेब अन् पवारांसोबत फोटो शेअर, चर्चांना उधाण.
मुंबईत भाजपच्या महापौरामुळं कॉलर टाईट होणार! लोढांचं मोठं वक्तव्य काय?
मुंबईत भाजपच्या महापौरामुळं कॉलर टाईट होणार! लोढांचं मोठं वक्तव्य काय?.
चैत्यभूमीवर जनसागर... बाबासाहेबांच्या महापरिनिर्वाण दिनी मोठी गर्दी
चैत्यभूमीवर जनसागर... बाबासाहेबांच्या महापरिनिर्वाण दिनी मोठी गर्दी.
डॉ. आंबेडकरांना राज्यपाल, मुख्यमंत्री, उपमुख्यमंत्र्यांकडून आदरांजली
डॉ. आंबेडकरांना राज्यपाल, मुख्यमंत्री, उपमुख्यमंत्र्यांकडून आदरांजली.
बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो
बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो.
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं.